Uwargidanmu a Medjugorje tana gaya muku abin da ya kamata don samun waraka

Sakon kwanan wata 18 ga Agusta, 1982
Don warkar da mara lafiya, ana bukatar tsayayyen imani, addu'ar dagewa tare da bayar da azumi da hadayu. Bazan iya taimakawa wadanda basa yin addu’a ba kuma basa yin hadayu. Hatta wadanda ke cikin koshin lafiya dole ne su yi addu’a tare da yin azumin marasa lafiya. Duk yadda kuka yi imani da sauri kuma ku yi azumin wannan niyya ta warkarwa, mafi girma zai zama falala da jinkai na Allah Yana da kyau a yi addu'a ta hanyar sanya hannun a kan mara lafiya kuma yana da kyau a shafe su da mai mai albarka. Ba duka firistoci suna da baiwar warkarwa ba: don farkar da wannan kyautar firist dole ne yayi addu'a tare da juriya, da sauri da imani.
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Farawa 4,1-15
Adamu ya shiga wurin matarsa ​​Hauwa'u, ta yi juna biyu ta haifi Kayinu ya ce, "Na sayi wani mutum daga wurin Ubangiji." Bayan haka, ta sāke haihuwar ɗan'uwan Habila. Habila makiyayin tumaki ne, Kayinu mai aikin gona ne. Bayan ɗan lokaci, Kayinu ya miƙa 'ya'yan itaciyar ƙasa wa Ubangiji hadaya. Habila kuma ya ba da ɗan farin garkensa da kitse. Ubangiji ya ƙaunaci Habila da sadakarsa, amma bai ƙi Kayinu da hadayar sa ba. Kayinu ya husata ƙwarai, fuskarsa kuma ta yi sanyi. Ubangiji ya ce wa Kayinu: “Me ya sa ka husata, me kuma ya sa fuskarka ta yanke? Idan ka yi lafiya, ba lallai ne ka riƙe ta cikin girma ba? Amma idan bakuyi aiki da kyau ba, an kuɓutar da zunubai a ƙofarku; yana neman zuwa gare ku, amma kun ba shi. " Kayinu ya ce wa ɗan'uwansa Habila: "Bari mu tafi ƙauyen!". Lokacin da yake cikin ƙasar, Kayinu ya ɗaga hannunsa kan ɗan'uwansa Habila, ya kashe shi. Ubangiji ya ce wa Kayinu, Ina ɗan'uwanka Habila? Ya ce, "Ban sani ba. Ni mai tsaron ɗan'uwana ne? " Ya ci gaba: “Me kuka yi? Muryar jinin ɗan'uwanku tana yi mini kuka daga ƙasa! La'ananne ne nisa daga ƙasa wadda ta hannunka na shan jinin ɗan'uwanka. Idan kun yi ƙasa, ba za ta ƙara samar muku da amfani ba, za ku yi rawar jiki, ku gudu zuwa duniya. ” Kayinu ya ce wa Ubangiji: “Laifi babba a kaina na sami gafararwa! Ga shi, kun jefar da ni daga ƙasar nan yau, zan kuwa ɓace muku. Zan yi yawo da gudu zuwa duniya. Duk wanda ya same ni zai iya kashe ni. " Amma Ubangiji ya ce masa, "Duk wanda ya kashe Kayinu zai rama fansa sau bakwai!". Ubangiji Ya sanya wata alama a kan Kayinu don kada wani ya sadu da shi ya buge shi. Kayinu ya rabu da bin Ubangiji, ya zauna a ƙasar Nod, gabashin Aidan.
Farawa 22,1-19
Bayan waɗannan abubuwan, Allah ya gwada Ibrahim ya ce, "Ibrahim, Ibrahim!". Ya amsa: "Ga ni!" Ya ci gaba da cewa: "yourauki ɗa, ɗa kaɗai kake ƙauna, Ishaku, tafi ƙasar Moria kuma miƙa shi a matsayin hadaya ta ƙonawa a kan dutsen da zan nuna maka". Ibrahim ya tashi da wuri, ya yi wa jakin shimfiɗa ya hau, ya ɗauki barori biyu, da Ishaku ɗansa, ya raba itace domin hadayar ƙonawa, ya tafi inda Allah ya nuna masa. A rana ta uku Ibrahim ya ɗaga, ya hango wurin, daga can sai Ibrahim ya ce wa barorinsa, “Ku tsaya a nan tare da jakin; Ni da yaron mu tafi can, mu yi sujada, sannan mu komo wurinku. " Ibrahim ya ɗauki itace na hadayar ƙonawa ya ɗora kan ɗansa Ishaku, ya ɗauki wuta da wuka a hannunsa, suka tafi tare. Ishaku ya juya wurin Uba Ibrahim ya ce, "Ubana!". Ya amsa, "Ga ni, ɗana." Ya ci gaba: "Ga wuta da itace, amma ina ne ragon hadaya ta ƙonawa?". Ibrahim ya amsa: "Allah da kansa zai ba da ɗan rago don hadayar ƙonawa, ɗana!". Dukansu sun tafi tare; Da haka suka isa wurin da Allah ya nuna masa. A nan Ibrahim ya gina bagaden, ya sa itace, ya danne Ishaku ɗansa, ya aza shi bisa bagaden, a bisa itacen. Sai Ibrahim ya miƙa hannu ya ɗauki wuka ya yanka ɗansa. Amma mala'ikan Ubangiji ya kira shi daga sama ya ce masa: "Ya Ibrahim, Ibrahim!". Ya amsa: "Ga ni!" Mala’ikan ya ce: “Kada ka shimfiɗa hannunka bisa yaron kuma kada ka cuce shi! Yanzu na san cewa kuna tsoron Allah, ba ku ƙi ni ba ɗanka, ɗan ku. ” Da Ibrahim ya ɗaga, sai ya ga rago a hada da ƙaho a cikin kurmi. Ibrahim ya je ya kawo ɗan rago ya miƙa shi hadayar ƙonawa maimakon ɗansa. Ibrahim ya kira wurin: "Ubangiji ya tanada", saboda haka yau ance: "A kan dutsen ne Ubangiji ya tanada". Mala'ikan Ubangiji ya kira Ibrahim daga sama a karo na biyu ya ce: “Na rantse da kai, ya Ubangiji, gama da ka aikata wannan, ba ka ƙi ni ɗanka ba, ɗanka ɗaya ne, zan albarkace ka ta kowace hanyar albarka. Zan sa zuriyarka da yawa kamar taurarin sama da yashi a bakin teku. zuriyarka kuma za su mallaki biranen maƙiyansu. Dukkan al'umman duniya za su sami albarka saboda zuriyarka, domin ka yi biyayya da maganata. ” Ibrahim ya koma wurin bayinsa; Suka tafi Biyer-sheba kuma Ibrahim ya yi zamansa a Biyer-sheba.