Uwargidanmu a cikin Medjugorje tana gayyatarku ku kasance hannayen Allah

25 ga Fabrairu, 1997
Ya ku abin ƙaunata, haka ne ma a yau ina gayyatarku ta wannan hanya don buɗe kanku ga Allah Mahalicci kuma ku yi aiki. A wannan lokacin ina gayyatarku, ya ku yara, ku ga wanda yake buƙatar taimakon ku na ruhaniya ko kayan duniya. Ta wurin misalin ku, yara, zaku zama hannuwan hannu miƙaɗɗe na Allah, wanda ɗan adam ke nema. Ta wannan hanyar ne kawai za ku fahimci an kira ku ku bayar da shaida ku zama masu ɗaukar maganar farin ciki da ƙaunar Allah. Na gode da kuka amsa kirana!
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Karin Magana 24,23-29
Waɗannan su ma kalamai ne na masu hikima. Samun abubuwan zaɓi na mutum a kotu ba shi da kyau. Idan mutum ya ce wa misalin: “Ba ku da laifi”, mutane za su la'anta shi, mutane za su kashe shi, alhali kuwa komai zai yi daidai ga waɗanda ke yin adalci, albarkar za ta zuba a kansu. Wanda ya amsa da madaidaiciya kalmomi yana sumbata a kan lebe. Shirya kasuwancinka a waje sannan kayi aikin filin sannan ka gina gidanka. Kada ku yi wa maƙwabcinku magana da sauƙi, kada kuma ku yi wauta da leɓunanku. Kada ku ce: "Kamar yadda ya yi mini, haka zan yi masa, zan sa kowa ya zama kamar yadda suka cancanci".
Matta 18,1-5
A wannan lokacin ne almajiran suka matso kusa da Yesu suna cewa: "Wanne ne ya fi girma a Mulkin sama?". Sai Yesu ya kira yaro da kansa, ya zaunar da shi a tsakiyarsu ya ce: “Gaskiya ina gaya muku, idan ba ku juyo ku zama kamar yara ba, ba za ku shiga Mulkin Sama ba. Saboda haka duk wanda ya zama ƙarami kamar wannan ɗan, zai zama babba a cikin mulkin sama. Kuma duk wanda ya yi maraba da ɗayan waɗannan yaran da sunana, ya yi na'am da ni.
2 Timothawus 1,1-18
Bulus, manzon Almasihu Yesu da izinin Allah, ya sanar da alkawarin rai a cikin Kristi Yesu ga ƙaunataccen ɗanka Timoti: alheri, jinƙai da salama na Allah Uba da Kristi Yesu Ubangijinmu. Na gode wa Allah, da nake bauta wa da lamiri mai tsabta kamar kakannina, ina tunawa da ku a cikin addu'ata, dare da rana; Hawayenki sun sake dawo min kuma ina jin marmarin sake ganinku domin cike da farin ciki. A gaskiya, na tuna da bangaskiyarku na gaskiya, bangaskiyarku ta farko a cikin mahaifiyarku Loid, sannan a cikin mahaifiyarku Eunìce kuma yanzu, na tabbata, kuma a cikinku. Saboda wannan, Ina tunatar da ku da ku rayar da baiwar Allah da ke cikin ku ta hanyar ɗora hannuwana. A zahiri, Allah bai ba mu ruhun jin kunya ba, amma na ƙarfi, kauna da hikima. Don haka kada ka ji kunyar shaidar da za a bayar ga Ubangijinmu, ko ni, wanda nake kurkuku saboda shi; amma ku ma kuna wahala tare da ni domin bishara, kuna ta karfin ikon Allah. A gaskiya ya kubutar da mu kuma ya kira mu da aikin tsarkakku, ba bisa ga ayyukanmu ba, amma bisa ga nufinsa da alherinsa; Alherin da aka yi mana ta wurin Almasihu Yesu tun fil azal ne, amma yanzu aka bayyana shi ta bayyanar mai Ceto Almasihu Yesu, Wanda ya yi nasara da mutuwa, ya sa rai da madawwami ya haskaka ta cikin bishara, wanda aka sanya ni mai shela, manzo da malami. Wannan shine musabbabin muguntar da nake sha, amma bana jin kunyar sa: a gaskiya na san wanda na yi imani kuma na tabbata yana da ikon kiyaye abin da aka ɗora mini. Ka ɗauki kwatancen kyawawan kalmomin da ka ji daga wurina, a game da bangaskiyarmu da ta ƙaunata da ke cikin Almasihu Yesu. Kun san cewa duk wadanda ke Asiya, ciki har da Fìgelo da Ermègene, sun yi watsi da ni. Ubangiji ya yi jinƙai ga iyalin Onesìforo, domin ya ta'azantar da ni sau da yawa kuma ba ya jin kunya game da sarƙoƙi. Da ya iso Roma, sai ya neme ni da kyau, har ya same ni. Da fatan Allah Ya yi masa jinƙan Allah a ranar. Kuma aiyuka da yawa ya yi a Afisa, kun fi ni sosai.