Uwargidanmu a Medjugorje tana baku labarin sirrin guda goma da ta bayar

Disamba 23, 1982
Duk asirin da na tona asirin zai zama gaskiya kuma alamar da ke bayyane za ta bayyana kanta, amma kar a jira wannan alamar don gamsar da sha'awar ku. Wannan, kafin alamar da ke bayyane, lokaci ne na alheri ga masu imani. Don haka sami tuba kuma ka zurfafa bangaskiyar ka! Lokacin da alamar da ake gani ta zo, zai riga ya yi latti da yawa.
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Fitowa 7
Annobar Masar
Ubangiji ya ce wa Musa, “Ga shi, na sa ka matsayin Fir'auna maimakon Allah. Haruna, ɗan'uwanka, zai zama annabinka. Za ka faɗa masa abin da zan umarce ka. Haruna ɗan'uwanka zai yi magana da Fir'auna don ya bar Isra'ilawa su bar ƙasarsa. Amma zan taurare zuciyar Fir'auna, in aikata alamu da mu'ujizai a ƙasar Masar. Fir'auna ba zai kasa kunne gare ku ba, zan ɗaga hannuna gāba da Masar, zan fitar da runduna ta, jama'ata Isra'ila daga ƙasar Masar, tare da shiga da manyan azaba. Masarawa kuwa za su sani ni ne Ubangiji, sa'ad da na miƙa hannuna gāba da Masarawa, na fito da Isra'ilawa daga cikinsu. ” Musa da Haruna suka yi yadda Ubangiji ya umarce su. sun yi aiki dai-dai da wannan. Musa yana da shekara tamanin, Haruna kuma tamanin da uku lokacin da suka yi magana da Fir'auna. Ubangiji ya ce wa Musa da Haruna: Lokacin da Fir'auna ya tambaye ku: Ku yi abin al'ajabi a cikin goyon bayanku! Za ka ce wa Haruna, “Takeauki sandar, ka jefa a gaban Fir'auna zai zama maciji!”. Musa da Haruna suka zo wurin Fir'auna, suka yi yadda Ubangiji ya umarce su, Haruna kuwa ya jefa sandan a gaban Fir'auna da fādawansa, sai ta zama maciji. Fir'auna ya kirawo masu hikima da masu sihiri, kuma masu sihiri na Masar suka yi irin wannan sihiri. Kowannensu ya yar da sandarsa kuma sandunan sun zama macizai. Amma sandar Haruna ta haɗiye sandunansu. Amma zuciyar Fir'auna ta taurare, ya ƙi jinsu, kamar yadda Ubangiji ya riga ya faɗa.

Sai Ubangiji ya ce wa Musa, “Fir'auna yana da zuciyar da zai girgiza, ya ƙi sakin jama'ar. Je zuwa wurin Fir'auna da safe lokacin da zai fita zuwa ruwan. Za ku tsaya a gabansa a gaɓar Kogin Nilu, rike da sandar da ta rikida ta zama maciji a hannunka. Za ku gaya masa: Ubangiji, Allah na Ibraniyawa, ya aiko ni in faɗa muku: Saki jama'ata, don su bauta mini a jeji; amma har yanzu ba ku yi biyayya ba. In ji Ubangiji: Bisa ga wannan gaskiyar za ku sani ni ne Ubangiji; Ga sanduna a hannuna na buge ruwan da yake cikin Nilu, za su zama jini. Kifayen da suke cikin Nilu za su mutu, Nilu kuwa zai zama fatara, don haka Masarawa ba za su ƙara shan ruwan Nilu ba. ” Ubangiji ya ce wa Musa: “Ka umarci Haruna: Ka ɗauki sandanka, ka miƙa hannunka bisa ruwan Masarawa, da kogunansu, da hanyoyinsu, da tafkunansu, da dukan tarin ruwayensu. Bari su zama jini, bari jini ya zama ko'ina a cikin ƙasar Masar, cikin tasoshin itace da na dutse! ”. Musa da Haruna suka yi yadda Ubangiji ya umarta, Haruna kuwa ya ɗaga sandarsa ya bugi ruwan Nilu a gaban Fir'auna da fādawansa. Duk ruwan da ke cikin Nilu ya zama jini. Kifayen da suke cikin Nilu suka mutu, Nilu kuwa ya yi kaho, har Masarawa ba za su ƙara shan ruwanta ba. Akwai jini a ko'ina cikin ƙasar Misira. Amma matsafan Misira, da sihirinsu, suka yi daidai. Zuciyar Fir'auna ta taurare, bai kuwa saurare su ba, kamar yadda Ubangiji ya riga ya faɗa. Fir'auna ya juya baya ya koma gidansa kuma bai ma la'akari da wannan ba. Dukan Masarawa sai suka haƙa kogin Nilu don ɗebo ruwa su sha, domin ba su iya shan ruwan Nilu ba. Kwana bakwai suka wuce bayan da Ubangiji ya bugi Kogin Nilu. Sai Ubangiji ya ce wa Musa, “Tafi, ka faɗa wa Fir'auna, ni Ubangiji na faɗa, ka bar jama'ata su tafi domin in yi mini sujada. Idan kun ƙi sakinsa, ga shi, zan bugi dukan ƙasarku da kwaɗi. Kogin Nilu zai fara yaɗuwa da kwaɗi; za su fita, za su shiga gidanka, cikin ɗakin da za ku kwana da kan gadonku, zuwa gidan bayinku da na mutanenku, a cikin murhunku da kabad. Kwaɗi za su fito su yi yaƙi da kai da dukan ministocinka ”.

Ubangiji ya ce wa Musa: "Ka umarci Haruna: Ka miƙa hannunka tare da sandarka a kan rafuka, da magudanan ruwa, da tafkuna, ka kawo kwaɗi a bisa ƙasar Masar!". Haruna ya miƙa hannunsa bisa ruwan Masar, kwaɗi kuma suka fito suka rufe ƙasar Masar. Amma matsafan, tare da sihirinsu suka yi wannan abu, suka sa kwaɗi suka fita zuwa ƙasar Masar. Fir'auna ya kirawo Musa da Haruna ya ce: “Ku roƙi Ubangiji ya kawar da kwaɗin daga wurina, da mutanena; Zan bar mutane su tafi, don su miƙa hadaya ga Ubangiji! ”. Musa ya ce wa Fir'auna: "Ka girmama ni kamar yadda na umarce ni lokacin da zan yi addu'a a madadin ka da ministocin ka da kuma mutanen ka, in 'yantar da kai da gidajen ka daga kwaɗi, don su kasance a cikin Kogin Nilu kawai." Ya amsa: "Na gobe." Ya ci gaba: “Bisa ga maganarka! Don haka ka sani babu wani kamar Ubangiji, Allahnmu, kwaɗi za su janye daga kanku, da gidajenku, da bayinku, da jama'arku: za su zauna ne a cikin Kogin Nilu kawai ”. Musa da Haruna suka juya wa Fir'auna baya, Musa kuwa ya roƙi Ubangiji game da kwaɗin da ya aiko wa Fir'auna. Ubangiji yayi aiki bisa ga maganar Musa kuma kwaɗi suka mutu a cikin gidaje, farfajiyoyi da filaye. Sun tattara su cikin tarin yawa kuma garin ya addabe su. Amma Fir'auna ya ga cewa taimako ya tsoma baki, ya yi taurin kai bai saurare su ba, kamar yadda Ubangiji ya annabta.

Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Ka umarci Haruna: Ka miƙa sandarka, ka buge ƙurar ƙasa: zai zama sauro cikin ƙasar Masar duka." Haka kuwa suka yi: Haruna ya miƙa hannunsa da sanda, ya bugi ƙurar ƙasa kuma ya cinye sauro a kan mutane da dabbobi; duk ƙurar da ke cikin ƙasar ta zama sauro a duk ƙasar Masar. Bokayen sunyi abu iri daya da sihirinsu, don samar da sauro, amma sun kasa kuma sauro ya harzuka akan mutane da dabbobi. Sai matsafa suka ce wa Fir'auna: "Yatsan Allah ne!". Amma zuciyar Fir'auna ta taurare, bai kuwa ji kamar yadda Ubangiji ya riga ya faɗa ba.

Sai Ubangiji ya ce wa Musa, “Tashi da sassafe ka gabatar wa Fir'auna sa'ad da ya tafi rafi. Za ka faɗa masa, in ji Ubangiji, 'Ka saki jama'ata domin su yi mini sujada!' Idan ba ku bar mutanena sun tafi ba, ga shi, zan aika kuda a kanku, da kan bayinku, da mutanenku, da gidajenku: gidajen Masarawa za su cika da ƙudaje da kuma ƙasar da suke. Amma a wannan rana zan yi in banda ƙasar Goshen, inda mutanena suke, don haka babu ƙudaje a can, don ku sani ni ne Ubangiji, ina tsakiyar ƙasar! Don haka zan rarrabe tsakanin mutanena da mutanenku. Wannan alamar za ta faru gobe ”. Haka Ubangiji ya yi: ƙaƙƙarfan ƙudaje suka shiga gidan fir'auna, gidan waziransa da ko'ina cikin ƙasar Misira; yankin ya lalace saboda ƙudaje. Fir'auna ya kirawo Musa da Haruna ya ce: "Ku tafi ku yi wa Allahnku hadaya a ƙasar!" Amma Musa ya amsa: “Bai dace a yi haka ba saboda abin da muke miƙa wa Ubangiji Allahnmu abin ƙyama ne ga Masarawa. Idan za mu yi wa Masarawa hadaya ta ƙyama a idanunsu, ba za su jajjefe mu ba? Za mu tafi jeji, saura kwana uku, mu miƙa hadaya ga Ubangiji Allahnmu, kamar yadda ya umarce mu. ” Fir'auna kuwa ya amsa ya ce, “Zan sake ku, ku yi wa Ubangiji hadaya a jeji. Amma kada ku yi nisa da yi mini addu’a ”. Musa ya amsa, “Ga shi, zan fito daga gabanka in yi addu'a ga Ubangiji. gobe kudaje zasu janye daga Fir'auna, da ministocinsa da mutanensa. Amma bari Fir'auna ya daina yi mana ba'a, kada ya bar mutane su tafi, don su miƙa hadaya ga Ubangiji. ” Musa kuwa ya juya wa Fir'auna baya, ya yi addu'a ga Ubangiji. Ubangiji ya yi yadda Musa ya faɗa, ya kore ƙudajen daga gaban Fir'auna, da barorinsa, da jama'arsa, ba wanda ya rage. Amma Fir'auna ya sake taurin kai a wannan karon kuma bai bar mutanen sun tafi ba.