Uwargidanmu a Medjugorje tana yi muku magana game da cutarwar duniya

Sakon kwanan wata 1 ga Agusta, 1990
Ya ku matasa! Duk abinda duniya tayi muku yau ba gaskiya bane, ta wuce. Daidai wannan dalilin zaka fahimci cewa Shaidan yana so, tare da kasancewar sa, ya hallakar da kai da iyalanka. Yaku yara, wannan shine lokacin babban abin alheri. Ina so ku sabunta sakonnina kuma ku rayu da su da zuciyar ku. Masu dauke da aminci na kuma yi addu’a domin samun zaman lafiya a duniya. Ina rokonku da farko kuyi addu’a domin samun zaman lafiya a cikin zukatanku da danginku sannan kuma domin samun zaman lafiya a duniya. Ya ku samari, Shaidan yana da ƙarfi kuma zai yi duk abin da zai hargitsa muku ta hana ku cikin dukkan ayyukanka. Don haka ki yawaita addu'o'inku saboda kuna buqatar su musamman a lokutannan. Mafi kyawun makami don amfani da Shaiɗan shine rosary.
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Farawa 3,1-24
Macijin ya fi kowace dabarar dabba da Ubangiji Allah ya yi. Ya ce wa matar: "Shin da gaske ne Allah ya ce: 'Ba za ku ci daga wani itacen da yake a gonar ba?". Matar ta amsa wa macijin: "Daga cikin 'ya'yan itatuwan gonar za mu iya ci, amma daga' ya'yan itacen da ke tsakiyar gonar Allah ya ce: Ba za ku ci ba ku taɓa shi, in ba haka ba za ku mutu". Amma macijin ya ce wa matar: “Ba za ku mutu ba ko kaɗan! Lallai Allah ya sani idan kun ci su, idanunku za su bude kuma zaku zama kamar Allah, kuna sanin nagarta da mugunta ”. Matar kuwa ta ga itacen yana da kyau a ci, kyawawa ne masu kyau, masu ɗokin neman hikima. Ta ɗauki ɗan itacen, ta ci, sannan kuma ta ba mijinta wanda yake tare da ita, shi ma ya ci. Sai dukansu biyu suka buɗe idanunsu suka gane tsirara suke; Sun ɓata ganye daga ɓaure, suka yi belinsu. Sai suka ji Ubangiji Allah yana yawo a gonar a cikin iska na rana da mutumin da matarsa ​​suka ɓoye wa Ubangiji Allah a tsakiyar bishiyoyin a gonar. Amma Ubangiji Allah ya kira mutumin ya ce masa, "Ina kake?". Ya amsa: "Na ji motsinka a cikin lambun: Na ji tsoro, domin tsirara nake, sai na ɓoye kaina." Ya ci gaba da cewa: “Wa ya sanar da kai tsirara kake? Kun ci daga itacen da na ce kada ku ci? ”. Mutumin ya amsa: "Matar da kuka sanya a kusa da ni ta ba ni itace kuma na ci." Ubangiji Allah ya ce wa matar, "Me kuka yi?". Matar ta amsa: "Macijin ya yaudare ni, na kuwa ci."

Ubangiji Allah ya ce wa maciji, “Tun da ka aikata wannan, za a la'anta ka fiye da kowace dabbobin, da kowane dabbobin daji. A ciki kuwa za ka yi tafiya, turɓaya za ka ci muddin rayuwarka. Zan sa ƙiyayya tsakaninka da matar, tsakanin zuriyarka da zuriyarta: wannan zai rushe kanka, za ka lalata diddige ta ”. Ga matar ta ce: “Zan riɓaɓɓanya baƙin cikinki da na cikinku, da azaba za ki haifi ɗa. Iliminku zai kasance ga mijinki, amma zai mallake ku. Ya ce wa mutumin, “Ka kasa kunne ga muryar matarka, har ka ci daga 'ya'yan itacen da na dokace ka:' Kada ku ci daga ciki, kada a ƙazantar da ƙasa saboda kai! Tare da azaba za ku jawo abinci a dukkan kwanakin ranku. Rnsayayuwa da sarƙaƙƙiya za ta ba ka, za ku ci ciyawar saura. Tare da zatar da fuskarka za ku ci abinci; har sai kun koma ƙasa, domin an ɗauke ku daga ciki: turɓaya ne kai, turɓaya ne za ku koma! ”. Mutumin ya kira matarsa ​​Hauwa'u, saboda ita ce mahaifiyar dukkan abubuwa masu rai. Ubangiji Allah ya yi rigunan fata, ya suturta su. Ubangiji Allah ya ce: “Ga shi mutum ya zama kamar ɗaya daga cikinmu, domin sanin nagarta da mugunta. Yanzu, kada ya sake shimfiɗa hannunsa kuma kada ya karɓi itacen rai, ya ci shi kuma ya rayu koyaushe! ". Ubangiji Allah ya kore shi daga gonar Aidan, don ya gina ƙasa daga inda aka ɗauke shi. Ya kori mutum kuma ya ajiye kerubobi da harshen wuta a gabashin gonar Aidan, don su tsare hanyar zuwa itacen rai.