Madonna dell'Arco da hukuncin da ta bai wa matar da ta ɓata hotonta

La Madonna na Arch shahararriyar ibada ce wacce ta samo asali daga gundumar Sant'Anastasia, a lardin Naples. A cewar almara, ƙungiyar ibada ta samo asali ne tun a shekara ta 1452, lokacin da wata mata mai suna Vincenza Pagano ta dawo gida daga filin wasa tare da ruwan inabi.

hoto

Cikin d'auke da babban akwati. vincenza ya tunkude ya fadi yana buga kwalbar. Nan da nan sai ga hoton Uwargidanmu ya bayyana a sararin sama, yana bayyana gabanta yana ba ta kariya.

Vincenza da makwabta sun sami wahayi don gina ɗaya maganin kaifa don girmama Madonna dell'Arco a wurin da adadi ya bayyana. A cikin ƙarnuka masu zuwa, ɗakin sujada ya faɗaɗa kuma ya zama muhimmiyar cibiyar aikin hajji ga masu aminci Katolika. Mutum-mutumin Madonna yanzu yana zaune a cikin Cocin Mai Tsarki na Santa Maria dell'Arco, wanda aka gina a ciki 1582.

Chiesa

Madonna ta azabtar da Aurelia del Greco

Aurelia del Prete mace ce da ta zauna kusa da cocin da aka keɓe ga Madonna. Wata rana yana saran itace ya ji masa rauni a kafarsa. A lokacin ne ya yi wa Uwargidanmu alkawari. Ta ce masa idan ta warke ta ba ta ƙafa biyu a cikin kakin zuma. A safiyar ranar Ista Litinin 1589, ya tafi coci da ɗan alade a hannunsa, wanda ya yi niyyar sayar da shi a kasuwa. Amma ɗan alade bai taɓa zuwa inda yake ba.

Aurelia, tana tunanin ta rasa shi, ta fara rantsuwa a gaban tsattsarkan siffar Madonna. Ba da daɗewa ba, ya sami ɗan alade ba da nisa ba.

A shekara mai zuwa, wanda ba zai iya bayyanawa ba malattia a kafa ya bugi matar kuma duk da waraka, tsakanin Easter Lahadi da Litinin, ta ƙafa sun katse tabbas daga kafafu.

Matar a ranar da ta je kasuwa, ta kasa riski ga tsattsarkan gunkin kuma ya ɓata masa rai ta hanyar farfasa shi fuskar kakin zuma wanda ta ba Madonna don mu'ujiza warkar da mijinta. Rashin lafiyarsa ya kasance lada mai adalci don rashin godiya ga duk abin da Madonna dell'Arco ya yi.