Uwargidanmu ta Medjugorje tana son ba ku muhimmin saƙo

25 ga Fabrairu, 1996
Yaku yara! A yau ina gayyatarku ku juyo. Wannan shine mafi mahimmancin saƙo da na kawo muku anan. Yara, ina fatan kowannenku ya kasance mai ɗaukar sakona. Ina kira gare ku, ya ku yara, ku rayu saƙonnin da na ba ku a cikin waɗannan shekarun. Wannan lokaci lokaci ne na alheri. Musamman yanzu cewa Ikilisiya kuma tana gayyatarku zuwa ga addu’a da juyawa. Ni ma, ya ku yara, ina gayyatarku kuyi rayuwa ta sakonnin da nayi muku a wannan lokacin tunda na bayyana anan. Na gode da amsa kirana!
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Irmiya 25,1-38
Wannan magana ta faɗakar da Irmiya ga mutanen Yahuza a shekara ta huɗu ta mulkin Yehoyakim ɗan Yosiya, Sarkin Yahuza - a shekarar farko ta Nebukadnezzar, Sarkin Babila -. Annabi Irmiya ya ba da sanarwar ga dukan jama'ar Yahuza da dukan mazaunan Urushalima cewa: “Tun daga shekarar Yosiya ɗan Amon Sarkin Yahuza, har zuwa yau shekaru ashirin da uku ke faɗakar da ni game da maganar Ubangiji. Na yi magana da ku a hankali, amma ba ku kasa kunne ba. Ubangiji ya aiko muku da bayinsa duka, annabawa da damuwa, amma ba ku kasa kunne ba, ba ku kasa kunne gare shi ba lokacin da ya ce muku: Kowa ya bar aikinsa na mugunta da ayyukansa marasa kyau; to, za ku iya rayuwa a ƙasar da Ubangiji ya ba ku, ku da kakanninku tun fil azal da har abada. Kada ku bi waɗansu alloli don ku bauta musu, ku bauta musu kuma kada ku tsokane ni da ayyukan hannuwanku, ni kuwa ba zan cuce ku ba. Amma ba ku kasa kunne gare ni ba, ni Ubangiji na faɗa - kun tsokane ni da aikin hannuwanku saboda wahalarku. Abin da ya sa Ubangiji Mai Runduna ya ce: Tun da ba ku kasa kunne ga maganata ba, ga shi, zan aika a kan kabilan arewa duka, zan aika da su a kan wannan ƙasa, da mazaunanta, da sauran ƙasashe maƙwabta, zan zabe su don warwatse kuma zan rage su. don abun tsoro, izgili da ƙiyayya mai ƙarancin shekaru. Zan sa muryar farin ciki da muryar murna a cikinsu, muryar ango da ta amarya, da amo mai kara da hasken fitila. Wannan yankin zai ragu, zai lalatar da shi, mutanen kuwa za su bauta wa Sarkin Babila har shekara saba'in. Lokacin da shekara saba'in ɗinku suka ƙare, zan hukunta Sarkin Babila da mutanensu, in ji Ubangiji, 'Zan hukunta hukuncin ƙasar Kaldiyawa, zan sa a bar shi ya lalace har abada. Saboda haka zan sa a cika maganar da na faɗa a kanta a ƙasar, da abin da aka rubuta a wannan littafin, da abin da Irmiya ya yi faɗi a kan dukan al'ummai. Al'ummai da yawa da sarakuna masu iko ma za su bautar da waɗannan mutane, don haka zan sāka musu bisa ga ayyukansu, bisa ga ayyukan hannuwansu ”.
Ga abin da Ubangiji Allah na Isra'ila ya ce mini: “Takeauki wannan ƙoƙon giya ta fushina daga hannuna, in shayar da ita ga dukan al'umman da na aike ka. tsakanin su ". Don haka na karɓi ƙoƙon daga hannun Ubangiji na shayar da shi ga dukan al'umman da Ubangiji ya aike ni, zuwa Urushalima da biranen Yahuza, da sarakunanta da shugabanninta, don in watsar da su zuwa ga halaka, da hallakarwa, An ƙi shi da la'ana, kamar yadda yake a yau; Har ma zuwa ga Fir'auna, Sarkin Masar, da barorinsa, da manyan mutanensa, da dukkan jama'arsa, zuwa ga kabilan kabila, da dukan sarakunan ƙasar Uz, da dukan sarakunan ƙasar Filistiyawa, har zuwa Ashkelon, da Gaza, da Ekron, da waɗanda suka tsira daga Ashdod, da Edomawa, da Mowab, da Ammonawa, da duka. da sarakunan Taya da dukan sarakunan Sidòne, da sarakunan tsibirin da ke hayin teku, da Dedan, da Tema, da Buz, da duk waɗanda ke aske ƙarshen gidajensu, da dukan sarakunan larabawa waɗanda ke zaune. ku haura, ga sarakunan Zimri, da dukan sarakunan Elam, da dukan sarakunan Media, da dukan sarakunan arewa, na kusa da na nesa, na biyun da na sauran masarautun da ke duniya. Sarkin Sesach zai sha a gabansu. Za ku faɗa musu, Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila ya ce, 'Ku sha, ku yi maye, ku shanye, ku faɗi ba tare da tashi ba kafin takobin da zan aiko muku. Idan kuwa sun ƙi shan ƙoƙon don sha daga hannunka, za ka ce musu, Ubangiji Mai Runduna ya ce, 'lalle za ku sha! Idan na fara azabtar da garin da ke sunana, shin kuna tsammanin ba za a kuɓuta ba? A'a, ba za a hukunta ku ba, domin zan aukar da takobi a kan dukkan mazaunan duniya. XNUMX. Maganar Ubangiji Mai Runduna.
Ka faɗi waɗannan maganganun duka, ka faɗa musu cewa, 'Ubangiji ya yi ruri daga sama, daga gidansa tsattsarkan wurinsa, ya ji muryarsa, Tana shirya hargowa a wajan babban taron, Tana ta da ihu da farin ciki kamar itacen ɓaure, A kan mazaunan ƙasar duka. Hayaniyar ta kai ƙarshen duniya, Gama Ubangiji yakan yi hukunci tare da sauran al'umma. Yana ba da hukunci ga kowane mutum, yakan bar mugaye da takobi. Maganar Ubangiji. Ubangiji Mai Runduna ya ce, 'Ga shi, bala'i ya shuɗe daga al'umma zuwa al'umma, Iska mai ƙarfi tana tasowa daga ƙarshen duniya. A ranar nan waɗanda Ubangiji ya shafa za su sami kansu daga wannan bangon duniya zuwa wancan. Ba za a dasa su ba, ba za a tattara su ko binne su ba, amma za su yi kamar turɓaya a ƙasa. Ku yi ihu, makiyaya, ihu, yi birgima a cikin ƙura, shugabannin garken! Domin kwanakin ranakunku sun ƙare; Za ku faɗi kamar raguna da aka zaɓa. Ba su da mafaka ga makiyaya, ba kuma mafaka ga shugabannin garken. Ji kukan makiyaya, kukan mai jagora na garken, Gama Ubangiji yakan lalatar da makiyayansu. Ciyaman makiyaya sun lalace saboda fushin Ubangiji. 38 Zakin ya bar mazauninsa, Gama ƙasarsu ta zama kango saboda takobi mai hallakarwa da fushinsa