Haƙuri an ɗauke shi fruita ofan Ruhu ne

Romawa 8:25 - "Amma idan ba za mu iya jira mu sami abin da ba mu da shi ba tukuna, dole ne mu jira da haƙuri da amincewa." (NLT)

Darasi daga Littattafai: Yahudawa a Fitowa 32
Yahudawa sun sami 'yanci daga Masar daga baya suka zauna a gindin Dutsen Sina'i suna jiran Musa ya sauko daga kan dutsen. Mutane da yawa sun zama marasa hutawa kuma sun je wurin Aaron suna roƙon wasu gumakan da za a halitta su domin su. Don haka Haruna ya karɓi zinarensu ya yi ɗan maraƙi. Mutane sun fara yin bikin cikin “arna”. Bikin ya fusata Ubangiji, wanda ya ce wa Musa zai hallaka mutane. Musa yayi addu'a domin cetonsu, Ubangiji kuma ya bar mutane su rayu.

Duk da haka, Musa ya fusata saboda rashin haƙuri har ya ba da umarni a kashe waɗanda ba sa gefen Ubangiji. Sai Ubangiji ya aiko “da babbar annoba a kan mutane domin sun bauta wa ɗan maraƙin da Haruna ya yi”.

Darussan rayuwa
Haƙuri yana ɗaya daga cikin 'ya'yan itaciyar wahalar Ruhu don mallaka. Duk da cewa akwai haƙuri daban-daban na haƙuri a cikin mutane daban-daban, yana da halin kirki wanda yawancin samari matasa ke so su mallaka da adadi mai yawa. Yawancin matasa suna son abubuwa "a yanzu". Muna zaune a cikin alumma da ke haɓaka gamsar da kai tsaye. Koyaya, akwai wani abu a cikin ambaton: "manyan abubuwa suna zuwa ga waɗanda suke jira."

Jira kan abubuwa na iya zama abin takaici. Bayan duk wannan, kuna son wannan mutumin ya tambaye ku kai tsaye. Ko kuna son waccan motar ta tafi silima a daren yau. Ko kuna son kyakkyawan skateboard din da kuka gani a cikin mujallar. Tallace-tallace yana gaya mana cewa "yanzu" yana da mahimmanci. Koyaya, Littafi Mai Tsarki ya gaya mana cewa Allah yana da lokacinsa. Dole ne mu jira wasu lokuta ko kuma wani lokacin albarkun mu su ɓace.

A ƙarshe, rashin haƙuri na waɗancan Yahudawa sun basu damar shiga Landasar Alkawari. Shekaru 40 suka wuce kafin a ƙarshe bayar da zuriyarsu ga duniya. Wani lokaci lokacin Allah shi ne mafi mahimmanci saboda yana da wasu albarkun da zai bayar. Ba za mu iya sanin duk hanyoyin ku ba, saboda haka yana da mahimmanci mu kasance da amincewa ga jinkirtawa. A ƙarshe, abin da zai biyo baya zai zama mafi kyau fiye da yadda kuke tsammani zai iya kasancewa, domin zai zo da albarkar Allah.

Mayar da hankali da addu'a
Wataƙila kuna da wasu abubuwan da kuke so a yanzu. Tambayi Allah ya binciki zuciyar ku kuma ya gani ko kun shirya don abubuwan. Hakanan, roki Allah a cikin addu'o'inku na wannan makon don taimaka muku samun haƙuri da ƙarfi don jiran abubuwan da yake so a gare ku. Bada shi yayi aiki a zuciyar ka domin samar maka da hakurin da kake bukata.