Barka da Sallar Juma'a don riba ta musamman

Tashar farko: azabar Yesu a cikin lambu

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

"Sun je wani gona da ake kira Gatsemani, kuma ya ce wa almajiransa," Ku zauna nan in na yi addu'a. " Ya ɗauki Pietro, Giacomo da Giovanni tare da shi kuma ya fara jin tsoro da baƙin ciki. Yesu ya ce musu: “Raina yana baƙin ciki matacce. Ku tsaya anan ku kalli "" (Mk 14, 32-34).

Ba zan iya ganin ka ko tunaninka cikin azaba da Yesu ba a gonar. Na ga ka bacin rai da baqin ciki. Bacin rai da ba ta da amana, amma wahala ta gaske saboda taurin zuciyar mutane wanda, jiya da yau, ba su sani ba ko ba sa son karɓar duk shari'arka ta tsarkaka da ƙauna. Na gode, Yesu, saboda ƙaunar da muke yi mana. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Wuri na biyu: Yesu ya ci amanar Yahuza

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

“Yana cikin magana, sai ga Yahuza, ɗaya daga cikin sha biyun, tare da shi kuma taron mutane da takuba da sandunansu waɗanda manyan firistoci, da malaman Attaura, da shugabanni suka aiko tare da shi. Wadanda suka bashe shi sun ba su wannan alamar: "Abin da zan sumbata shi ne, ku kama shi ku tafi da shi tare da wani mai rakiya mai kyau" "(Mk 14, 43-44).

Idan cin amana ta fito daga abokan gaba to ana iya jurewa. Lokacin da, duk da haka, ya fito daga aboki yana da matukar damuwa. Ba za a iya gafartawa ba. Yahuza mutum ne da ka dogara. Labari ne mai raɗaɗi da ban tsoro. Labari mara kan gado. Kowane labarin zunubi koyaushe labari ne mara amfani. Ba za ku iya ci amanar Allah da abubuwa marasa amfani ba.

Ka cece mu, ya Yesu, daga rashin mutuncinmu. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Wuri na uku: Sanatocin sun la'anci Yesu

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

Sai manyan firistoci da 'yan majalisa duka suka nemi shaidar da za a tabbatar a kan Yesu don su kashe shi, amma ba su samu ba. A gaskiya ma dayawa sun shaida jabu game da shi don haka shaidun su basu yarda ba ”(Mk 14, 55-56).

Yana da la'anar munafurcin addini. Ya kamata ya sa ka yi tunani da yawa. Shugabannin addinai na zaɓaɓɓen mutane suna la'anta Yesu bisa shaidar zur. Gaskiya ne abin da aka rubuta a cikin Bisharar Yahaya: "Ya zo cikin mutanensa amma nasa bai karɓe shi ba". Duk duniya ita ce mutanenta. Akwai su da yawa da ba su maraba da shi. Ka yi gafara, Yesu, da rashin amincinmu. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Na hudu tashar: Peter ya hana Yesu

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

«Yayin da Bitrus yake sauka a farfajiya, wani bawan babban firist ya zo, da ganin Bitrus yana zafi, sai ya dube shi ya ce:" Ku ma kuna tare da Banazare, tare da Yesu ". Amma ya musanta ... ya fara rantsuwa yana ihu: "Ban san wannan mutumin ba" (Mk 14, 66 ff.).

Hatta Bitrus, almajiri mai karfi, ya fadi cikin zunubi kuma, cikin tsoron, ya musunci Yesu. Duk da haka ya yi alƙawarin zai sadaukar da ransa saboda Jagora.

Matalauta Bitrus, amma ƙaunataccen Yesu, ya watsar, ya ci amanarsa, ya ƙi ku da waɗanda ya kamata su ƙaunace ku mafi duka.

Shin muna cikin waɗanda suka ƙaryata game da ku? Taimaka, ya Yesu, kasawarmu.

Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Biyar ta biyar: Bilatus ya zartar da Yesu

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

«Amma Bilatus ya ce musu:" Wane laifi ne ya yi? ". Sai suka yi ihu da ƙarfi: "A gicciye shi!" Bilatus kuwa da yake ya gamsar da taron, ya sakar musu Barabbas kuma bayan ya buge Yesu, ya ba da shi a gicciye shi (Mk 15, 14-15).

Bamu damu da Bilatus ba. Yana ba mu baƙin ciki cewa akwai mutane da yawa waɗanda ke yin hukunci da Yesu kuma ba su san girmansa na gaskiya ba.

Abokai, wakilan tsarin siyasa da shugabannin addini sun yi gāba da Yesu. Duk Yesu ya yi muku hukunci ba dalili. Me kuke so mu yi don gyara waɗannan laifofin da har yanzu ake aiwatarwa a duk faɗin duniya a yau? Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Wuri na shida: An yi wa Yesu bulala kuma an ɗora shi da ƙaya

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

'Sojojin suka kai shi farfajiyar, watau cikin farfajiya, suka kuma kirawo duk taron. Sai suka rufe shi da alkyabba kuma bayan sun sa kambi na ƙaya, suka sa masa a kansa. Daga nan suka fara gaishe shi: "Ku yi farin ciki, ya Sarkin Yahudawa!" (Mk 15, 16-18).

Muna fuskantar matsi daga laifuffuka marasa fahimta. Wanda bai yi zunubi ba ana lissafta shi cikin masu laifi. An hukunta mai adalci. Shi wanda ya rayu da kyautata wa duka an shawo shi da ƙaya.

Inganci yana da alaƙa da zalunci.

Ka yi rahama, ya Ubangiji, a kan rashin tausayinmu da kai zuwa gare Ka masu soyayya. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Tashar ta bakwai: An ɗora wa Yesu giciye tare da gicciye

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

"Bayan sun yi masa ba'a, sai suka yaye masa alkyabbar shunayya suka sanya masa tufafi, sannan suka fito da shi don gicciye shi" (Mk 15:20).

Munafurci, matsoraci, rashin adalci sun hadu. Sun kama kan fuskar zalunci. Zukata sun canza aikinsu kuma daga kasancewa tushen ƙauna, sun zama filin horo don zalunci. Ku, donku, ba ku amsa ba. Kun rungumi gicciyenku, saboda kowa. Sau nawa, Yesu, na sa gicciye na a kanka kuma ban so in gan shi kamar 'ya'yan ƙaunarka. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Na takwas tashar: Cyreneus yana taimakon Yesu

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

«Don haka suka tilasta wa wani wanda ya shude, wani dan Saminu Bakurane wanda ya fito daga karkara, mahaifin Iskandari da Rufus, ya ɗauki gicciye. Don haka suka kawo Yesu wurin Golgota, ma'ana wurin kwanyar ”(Mk 15, 21-22).

Ba mu son yin tunanin cewa haɗuwa da Cyrene wani taron lokaci-lokaci ne. Allah ya zaɓi Kirjin ne don ya ɗauki gicciyen Yesu Duk muna bukatar Cyreneus don ya taimake mu mu rayu. Amma muna da Cyreneus guda ɗaya kaɗai, mai wadata, mai iko, mai jin ƙai, mai jinƙai kuma sunansa Yesu ne.

A cikinka, Yesu, dukkanmu muna sanya fatanmu. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Tashar tara: Yesu da matan Urushalima

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

"Babban taron mutane da mata da yawa sun bi shi, suna bugun ƙirjinsu kuma suna yin gunaguni game da shi. Amma Yesu, ya juya ga matan, ya ce: "Ya ku matan Urushalima, kada ku yi mini kuka, sai dai ku yi wa kanku da 'ya'yanku" (Lk 23, 27-28).

Ganawa da matan Urushalima kamar hutu ne don kyautatawa akan tafiya mai raɗaɗi. Sun yi kuka saboda ƙauna. Yesu ya aririce su suyi kuka saboda yaransu. Ya bukace su da su zama uwaye na kwarai, masu iya ilimantar da yaransu da nagarta da soyayya. Kawai idan ka girma cikin soyayya zaka iya zama ingantaccen Kirista.

Ka koya mana, Yesu, don sanin yadda kake ƙauna kamar yadda kake ƙauna. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Wuri na goma: An giciye Yesu

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

«Da suka isa wurin da ake kira Cranio, suka gicciye shi da masu laifin biyu, ɗaya a dama dayan kuma hagu. Yesu ya ce: "Ya Uba, ka yi musu gafara, domin ba su san abin da suke yi ba" (Lk 23, 33). Da ƙarfe tara da safe ne suka gicciye shi. Kuma rubutun da dalilin jumlar ya ce: "Sarkin yahudawa" "(Mk 15, 25-26).

An giciye Yesu, amma ba a ci shi ba. Gicciye shine kursiyin daukaka da kuma nasarar cin nasara. Daga kan gicciye ya ga an shaidan Shaidan da mutane da fuska mai haske. Ya riga ya wanke, ya sami ceto, ya fanshi duka mutane. Daga kan gicciyen hannunsa har zuwa iyakar sararin duniya. An fanshi duniya duka, duka mutane sun tsarkaka daga jininsa kuma, saka sabbin tufafi, suna iya shiga zauren liyafa. Ina so in tashe ka, Ya Ubangiji giciye, waƙar kauna. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Goma sha ɗaya: Yesu ya yi alkawarin mulki ga ɓarawo nagari

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

Oneaya daga cikin mugayen da ke rataye a kan gicciye ya wulakanta shi: “Ba kai ne Almasihu ba? Cece kanka da mu ma! " Amma ɗayan ya tsawata masa cewa: “Ba ku da tsoron Allah, ku kwaɗayin hukuncin nan ɗaya? Mun yi daidai saboda mun karɓi adali ga ayyukanmu, amma bai yi wani laifi ba. " Kuma ya kara da cewa: "Yesu ya tuna da ni lokacin da kuka shiga cikin mulkin ku" "(Luk 23, 39-42).

Kowa ya banbanta da sauran duka, ya kai Kowa, kai ne gaskiya, hanya da rai. Wadanda suka ba da gaskiya ga ka, wadanda ke kiran sunanka, wadanda suka sanya kansu a makarantar ka, wadanda suka yi koyi da misalinka, sun shiga tare da kai cikin cikakken rayuwa.

Haka ne, a cikin Firdausi, duk za mu zama kama da ku, ɗaukakar ɗaukakar Uba.

Ya jagoranci duka, Yesu, zuwa mahaifarka ta haske, nagarta da jinkai. Ku koya mana son ku. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Na goma sha biyu tashar: Yesu a kan gicciye: uwa da almajiri

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

«Yesu, da ganin uwar da almajirin da yake ƙauna yana tsaye kusa da ita, ya ce wa mahaifiyar:" Mace, ga ɗanki! ". Sai ya ce wa almajiri, 'Ga uwarka!' Kuma daga wannan lokacin almajiri ya dauke ta zuwa gidansa "(Yahaya 19: 26-27).

Haɗuwar Yesu da uwa da kuma almajiri Yahaya kamar isharar ƙauna ce ba tare da iyaka ba. Akwai Uwar, Budurwa mai-tsarki koyaushe, akwai Sonan, hadayar sabon alkawari, akwai sabon mutum, almajirin Yesu Sabuwar zamani yana farawa cikin tarayya ta biyayya ga nufin Allah.

Yesu da kuka ba mu kamar yadda Maryamu Uwa, Uwarki, Ki mai da mu kamar ku, ofa ofan ƙauna.

Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Tashar ta uku: Yesu ya mutu akan giciye

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

«Da gari ya waye, ya yi duhu ko'ina duniya, har ƙarfe uku na yamma. Da ƙarfe uku, Yesu ya ɗaga murya da ƙarfi: Eloì, Eloì lemà sabactàni?, Ma'ana, ya Allahna, ya Allahna, don me ka yashe ni ...

Ga dukkan abin da ya faru, mutuwa abar tsoro ce. Ga Yesu, mutuwa wasan kwaikwayo ne na gaske. Wasan kwaikwayo na ɗan adam wanda bai so yarda da shi ba da wasan kwaikwayo wanda Uba ya shirya don hadayar rayayyu, tsattsarka da tsabta. Wannan mutuwa dole ta sanya ji na hadin kai na gaskiya. Mu ma mun zama tsarkakakken shiri, tsarkakan rundunar, da yardan Allah.

Bada izini, Yesu, cewa zamu iya rungume ku kuma koyaushe tare da ku a cikin darajar sadakarku. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Goma sha huɗu; Yesu ya sa a cikin kabarin

Muna yi maka ƙauna, ya Kristi kuma mun albarkace ka saboda da tsattsarka da ka Cross ka fanshe duniya.

«Giuseppe d'Arimatea ya sayi takarda, ya saukar da shi daga kan gicciye kuma, a nade shi a cikin takardar, ya sanya shi a cikin kabarin da aka tono a cikin dutsen. Sannan ya mirgina wani dutsen a ƙofar kabarin "(Mk 15, 43 ff.).

Kabarin inda aka ajiye Yesu babu shi. A yau akwai wani kabarinsa kuma mazauni ne inda a cikin duk sassan duniya ana kiyaye Yesu a ƙarƙashin jinsin Eucharistic. Kuma akwai wani kabari a yau, kuma mu, mazauni ne, inda Yesu yake so ya kasance. Dole ne mu canza tunaninmu, zuciyarmu, nufinmu mu zama mazaunin Yesu.

Ya Ubangiji, bari koyaushe zan kasance mazaunin ƙauna a gare ka. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

ƙarshe

Mun kuma dawo da hanyar gicciye wadda Yesu ya riga mu yi tafiya. Mun shiga wannan tafiya ta ƙauna don ɗaukakar Uba da ceton 'yan Adam.

Mun raba shan wahalar Yesu da zunubin mutane ya haifar kuma muna jin daɗin rashin girman ƙaunarsa. Dole ne mu zana a cikin zukatanmu dukkan matakai goma sha huɗu da suka rayu domin kasancewa a hanya koyaushe tare da Yesu, firist wanda yake rayuwa koyaushe, ƙauna wacce koyaushe take sanyaya rai, sanyaya gwiwa, tana ba da ƙarfi ga rayuwarmu.

Dole ne mu zama mazaunin Maɗaukaki wanda ya kasance koyaushe a gare mu tsarkakakke, mai tsabta, mai cikakken shiri, wanda aka yiwa faranta wa Uba rai. Ubanmu, Ave Maria, Gloria.

Yesu ya yi alkawari: Zan ba duk abin da aka neme ni da imani yayin Via Crucis