Makullin don samun kusanci da Allah


Yayinda kiristoci suke girma cikin balaga na ruhaniya, muna jin daɗin ma'amala ta kusa da Allah da kuma Yesu, amma a lokaci guda, mun ji rikicewa game da yadda za'a ci gaba.

Makullin don samun kusanci da Allah
Ta yaya zaku kusanci Allah mara ganuwa? Yaya kuke da tattaunawa tare da mutumin da bai amsa da izinin magana ba?

Rikicewarmu ta fara da kalmar "m", wanda ya raunana saboda yanayin al'adunmu da jima'i. Asalin ma'amala ta kut da kut, musamman tare da Allah, na bukatar rabawa.

Allah ya riga ya raba kansa da ku ta wurin Yesu
Linjila litattafai ne masu muhimmanci. Duk da cewa ba tarihin rayuwar Yesu Banazare bane, amma sun bamu labarin gamsarwa game da shi. Idan ka karanta wadannan rahotannin guda hudu a hankali, zaka tafi sanin sirrin zuciyarsa.

Idan ka karanci rubuce-rubucen Mati da Markus da Luka da Yahaya, za ka fahimci Yesu, shi ne Allah wanda ya bayyana mana cikin jiki. Idan ka yi bimbini a kan misalansa, za ka ga ƙauna, tausayi da tausayawa waɗanda ke gudana daga gare shi. Yayin da kake karanta dubban shekaru da suka gabata game da warkaswar Yesu, ka fara fahimtar cewa Allahnmu mai rai zai iya isa zuwa sama kuma ya taɓa rayuwarka a yau. Ta hanyar karanta Maganar Allah, alaƙar ku da Yesu ta fara ɗaukar sabon ma'ana da zurfi.

Yesu ya bayyana motsin zuciyar sa. Ya yi fushi game da rashin adalci, ya nuna damuwa game da yunwar mabiyansa kuma yana kuka sa’ad da abokinsa Li’azaru ya mutu. Amma babban abin damuwa shine yadda kai da kanka ka iya yin wannan ilimin naku na Yesu yana son ka sani game da shi.

Abin da ya banbanta Littafi Mai-Tsarki da sauran littattafan shine, ta wurinsa, Allah yake magana da mutane. Ruhu Mai Tsarki yayi bayanin nassi domin ya zama wasiƙar soyayya da aka rubuta musamman a gare ku. Duk yadda kuke marmarin kusanci da Allah, yadda wasiƙar za ta zama da kyau.

Allah yana so ya raba ku
Idan kana kusanci da wani, ka amince dasu ya isa ya tona asirin ka. Kamar Allah, Yesu ya riga ya san komai game da kai ko yaya, amma lokacin da ka zaɓi ka gaya masa abin da ke ɓoye mai zurfi a cikinka, hakan yana nuna cewa ka dogara da shi.

Dogara yana da wahala. Wataƙila sauran mutane sun yaudare ku, kuma idan hakan ta faru, wataƙila ku rantse ba zaku sake buɗe ba. Amma Yesu ya ƙaunace ku kuma ya amince da ku da farko. Ya ba da ransa domin ku. Wannan hadayar ta sa ka dogara da kai.

Yawancin sirrinmu suna bakin ciki. Zai yi zafi ya dauke su kuma ya ba su wurin Yesu, amma wannan ita ce hanyar kawance. Idan kuna son kusanci da Allah, lallai ne ku yi haɗarin buɗe zuciyar ku. Babu wata hanyar.

Lokacin da ka raba kanka cikin dangantaka tare da Yesu, lokacin da kake yawan magana da shi kuma ka fita cikin bangaskiya, zai ba ka lada ta wajen ba ka ƙarin na kansa. Yin fita yana ɗaukar ƙarfin zuciya kuma yana ɗaukar lokaci. Tausayinmu ta hanyar tsoratar da mu, kawai zamu iya wuce wuce ta wurin karfafawar Ruhu Mai Tsarki.

Ka ba shi lokacin da zai yi girma
Da farko, ba zaku lura da wani banbanci dangane da alaƙarku da Yesu ba, amma tsawon makonni da watanni ayoyin Littafi Mai Tsarki zasu ɗauki sabon ma'ana a gare ku. Haduwar zata kara karfi. A cikin kananan allurai, rayuwa zata samu karin fahimta. A hankali zaku ji cewa Yesu yana wurin, yana sauraron addu'o'in ku, yana amsawa ta cikin nassosi da shawarwari a zuciyar ku. Tabbas zai zo muku cewa wani abin al'ajabi yana faruwa.

Allah baya juya kowa baya nemansa. Zai baku duk taimakon da kuke buƙata don kulla dangantaka mai ƙarfi tare da shi.

Baya ga raba abubuwa don nishadi
Lokacin da mutane biyu suke kusa, basa buƙatar kalmomi. Ma'aurata da mata, da kuma manyan abokai, sun san jin daɗin kasancewa tare. Zasu iya jin daɗin rayuwar junan su, har a cikin shuru.

Yana iya zama sabo sabo da zamu iya jin daɗin Yesu, amma tsohuwar katifa Westminster ta bayyana cewa wannan ɓangare ne na ma'anar rayuwa:

Q. Wanene babban maigidan?
A. Babban mahimmancin mutum shine ɗaukaka Allah da more rayuwarsa har abada.
Muna ɗaukaka Allah ta wurin ƙauna da kuma bauta masa, kuma zamu iya yin hakan mafi kyau idan muna da kusanci da Yesu Kristi, .ansa. Matsayina a matsayin memba na wannan iyali, kuna da hakkin ku more Ubanku Allah da mai cetonka.

An ƙaddara ku yi ma'amala da Allah ta wurin Yesu Kiristi. Kiranku ne mafi mahimmanci yanzu da har abada.