Harafi ga dattijon da aka doke a asibitin

A yau labarinku ya tashi zuwa labari. TV, intanet, jaridu, a waje da sanduna kuma tsakanin abokai da abokan aiki muna magana game da kai, game da wani dattijo dattijo wanda aka doke shi a wurin da ya kamata su kula da shi. Ba na son yin magana game da wannan labarin amma ina so in rubuta wannan wasiƙar kai tsaye don sanar da ku duk so na.

Yi imani. Kada ku ji tsoro, kada ku yanke tsammani. Ba dukkan mutane bane kamar wanda ya zalunce ku. Mutane da yawa mutane ne masu kirki, waɗanda suke ƙaunar tsofaffi, waɗanda suke shirye don taimaka wa wasu. Wataƙila kun riga kunyi rashin jin daɗin rayuwar da cewa a wani takamaiman shekaru dole ne ku bar gidanka rayu shekaru kuma ku tafi ku zauna a cikin al'ada. Yaranku masu aiki sun danne muku wasu. Aka bar ku shi kaɗai, ku ma sun rasa matarku wacce ta bar wannan rayuwar.

Kar ku damu, ku yi imani. Abin takaici rayuwa ce mai wahala kuma bayan wahala dayawa ana cutar da ku. Me zan iya fada muku, ya kakana, a matsayina na mutumin da na ji yau da kaina, na kusan ji haushi. Amma kuna iya zuwa gaba, koda rayuwar ku ce kwana ɗaya kawai, yi ido gaba.

A gabanku akwai mutane da yawa da suke ƙaunarku. Akwai matasa masu ba da agaji, da jikoki, abokai, abokan aiki na kyautata jin dadin jama'a waɗanda ke yin aikinsu da kyau kuma cikin ƙauna. Akwai yaranku da ba su yi watsi da ku ba amma sun sanya ku a wannan wuri don kar ku rasa komai, a kula da ku, su sa ku ku more.

Kada ku karaya, kada ku yanke tsammani don mutumin da aka sanya kan igiyoyin rayuwa ya fitar da fushin sa tare da ku. Lallai kakana kakana ka yafe. Ku da kuka san rayuwa kuma ku koya mana ainihin dabi'u don rayuwar ku ta sadaukarwa gaba ɗaya ku gafarta wa mutumin nan kuma ya ba mu ƙarin koyarwa waɗanda tsofaffi ne, tsoho, amma malamin rayuwa da haƙuri zai iya ba da.

Kai kuma fa? Kunya, addu'a, mayafi daga nesa. Rai bai sanya ka bisa igiya ba, rayuwa ba ta hore ka ba. Ku kawai kuna da wani goguwa, ko da kuwa mara kyau, amma ɗayan sashi ɗaya da ƙwarewa ɗaya don ƙara zuwa ɗayan dubun da aka riga aka yi. Ba ku da amfani. Kuna da zuciya, kai rai ne, bugun har abada kuma koda jikinka ya fadi kasa mara lafiya muna girmama shi. Jikin ku ya ba haihuwa, ya ba da aiki, ya haifar da tsararraki, jikinku, a yau ya gudana, ya bar mana koyarwa har abada.

Yau mutum ya doke ka. Yau kun hadu da mutumin da bai dace ba. Zan iya tabbatar muku a yau cewa akwai wasu mutane dubu da suke shirye su ba ku sutura, a shirye don ba ku mota, a shirye don ku san babban ƙimar ku a matsayin dattijo, a shirye don yin yaƙi dominku, don kariyarku, a shirye don kula da ku.

Muna wannan. Mu mutane ne a shirye don mu kasance kusa da ku. A sumbata.

A KARSHEN WANNAN LITTAFIN Ina Son KA NUNA SHAWARA UKU:

FIRST
Yaku yara, kuna da alkawuran da yawa. Amma kuna tunanin kula da tsofaffi alƙawarin sadaukarwa ne na biyu? Don haka idan baza ku iya kiyaye tsofaffi iyaye a gida ba, ku sa su a cikin ɗakunan asibiti amma muna zuwa kullun don ba shi farin ciki kamar yadda suke, bayan dogon aiki na aiki, sun dawo gida kuma suka ba mu abin kunya a gare mu waɗanda ba su da ƙima.

NA BIYU
Ku da kuka doke dattijo, kuna ji da ni “kun sa kanku cikin madubi kuma ku doke kanku. Don haka za ku sami kyakkyawar fahimta. "

Uku
Ku da kuke kasuwanci tun safe har zuwa dare, ku sami kuɗi, ku samar da aiki da kasuwanci, ku sami minti ɗaya don bayar da taimako ga tsofaffi, yaro, don yin aikin sadaka. Wataƙila a ƙarshen rana a tsakanin ire-iren biran da kuke aikatawa zaku iya ganewa, da maraice, lokacin da kuka ɗora kan kanku kan matashin kai, cewa mafi kyawun abin da kuka aikata shine kyautatawa wasu.

Rubuta BY PAOLO gwaji