"The Oasis of Peace" wata al'umma da aka haife ta saƙonnin Uwargidanmu ta Medjugorje

Bayan shekaru 25, da gaske Medjugorje ya zama wurin zaman lafiya ga miliyoyin mahajjata daga ko'ina cikin duniya. Medjugorje wani yanki ne kuma tushen alheri: anan an haifi al'ummar Marian - Oasis of Peace, a nan an haife mu a tarihi, a nan za mu iya ci gaba da sabunta ta ta hanyar zana tushen. Muna so mu gode wa Allah wanda saboda kaunarmu ya aiko da Maryamu a cikinmu domin ta nuna mana hanyar ceto, hanyar salama. Muna son gode wa Maryamu, Sarauniyar Salama, don waɗannan shekaru 25 na soyayya da kasancewar uwa. Muna so mu gode wa kyautar Marian Community-Oasis of Peace, 'ya'yan itace na Zuciyar Sarauniyar Aminci.

Muna so mu ɗaga waƙar godiya ta hanyar gabatar da ruhin Al'ummar Marian - Oasis of Peace da tarihin kasancewar mu a wannan ƙasa mai albarka. Labarin soyayya da aka nuna da kasancewar Maryama cikin wani kyakkyawan labari mai kayatarwa wanda ya shafe shekaru 25 yana gudana!

Saƙonnin Maryamu, Sarauniyar Salama, sun fara isa gare ni tun daga farko, ta wurin ubana na ruhaniya wanda ya sanar da ni da sauri. Na gane ta wurinsu cewa kasancewar Maryamu a Medjugorje ba abin wasa ba ne ko wani abu da za a raina. Na bar kaina ya kasance tare da waɗannan saƙon da ruhi da ke fitowa daga gare su, na fahimci sowar Uwar da ke kula da 'ya'yanta, mai hankali da kulawa, da ɗokin ilmantar da su don inganta su ta hanya mafi kyau. A hankali na gane cewa Mariya ta shiga rayuwata a hanya mai mahimmanci. Sanin kiran sana'a da ke girma a cikina ya sa na nemi, a cikin tsarkakakkun rayuwa, wurin da zan shigar da sana'ata. Nawa ne Maryamu ta ajiye a cikin zuciyata ta hanyar sakonninta, na nemi a matsayin tabbatacciyar hanya don samun damar rayuwa a cikin gaskiyar Ikklisiya da za ta sa ni saduwa. Ta haka ne aka fara nemo wurin da aka kama, amma bayan yunƙuri da yawa na gane cewa bukatu na na ruhaniya ban sami wurin da za a iya cika su ba. Tambayar ta fito: shin zai yiwu a yi rayuwa abin da Maryamu ta yi tambaya a cikin Ikilisiya, a zahirin rayuwa mai tsarki? Na sadu da yara maza da mata waɗanda, kamar ni, abin da ya shafi Medjugorje ya taɓa, suna neman yadda za a yi rayuwa a cikin kwanciyar hankali abin da Uwargidanmu ta ba da shawara, kuma na fahimci cewa ba ni kaɗai ba ne a cikin wannan binciken. Don haka na fara haduwa da su, in yi addu’a da mafarki, in roki Maryamu ta ba mu haske da zai yi mana jagora a wannan tafiya. Tare da mu akwai kuma wani limamin ƙwazo, Fr. Gianni Sgreva, wanda shi kuma ya karɓi gayyatar Maryamu ya keɓe kansa a gare ta kuma ya taimake ta, yana mai da kansa a ƙarƙashin ikonta. Abin da Maryamu ta nema a cikin saƙonta, mun ji a matsayin buƙatu ta farko, tabbatacciyar hanyar ƙirƙirar sabon salon rayuwa mai tsarki.

Saƙon 7 ga Agusta 1986 ya ba mu ƙarin haske, gano a cikinsa da kyau ya bayyana abin da ya kamata mu kasance da kuma sunan da wannan sabon gaskiyar zai ɗauka: Oasis of Peace. Dole ne mu zama Oasis na Aminci a cikin hamada na duniya, wurin da akwai ruwa, inda akwai rai da kuma inda, tare da Maryamu, muna ba da madadin wannan duniyar da ta rasa duk darajar, ta hanyar sauƙi da matalauta. rayuwa, watsi da tsarin Allah; watsi da tanadin Allah bisa nassi na Bisharar Mt. (saƙo 6,24). An yi nufin Providence azaman tushen tattalin arziki da kuma azaman ma'aunin zafi da sanyio na amincinmu. Lokacin da wannan kasada ta fara a zahiri a ranar 34 ga Mayu, 29.02.84 a Priabona di Monte di Malo (VI), ranarmu ta kasance da addu'a: liturgy na sa'o'i a hanyar jama'a, Mass Mai Tsarki, Adoration Eucharistic, karatun Rosary Mai Tsarki, yin addu'a. daga Ubangiji baiwar Aminci kuma ta haka ne mu rayu aikin ceto da muka ji an danƙa mana; daga aiki, a cikin salon tunani sun rayu cikin 'yan'uwantaka da kuma buɗe wa waɗanda ke neman zaman lafiya da gaske. Wannan maraba ta ƙunshi ba da damar raba rayuwarmu ta addu'a, aiki, sauƙi da farin ciki. Bugu da kari, musamman a ranar Lahadi, maraba na gungun mutanen da suka dawo daga Medjugorje, suna son ci gaba da gogewar addu’o’in da aka fuskanta a can. A ranar Lahadi, a haƙiƙa, mun sake ba da shawarar shirin sallar magariba da ake yi a Medjugorje a yau.

Tare da gogewar rayuwar al'umma, fahimtar shirin Maryamu a gare mu yana ƙaruwa.

Samuwar da Uban ya ba mu da kuma tunani da suka fito daga karatun hankali na alamun zamani da tarihin da muke rayuwa a ciki suna da mahimmanci. Uban ya gayyace mu mu yi al'adar bangaskiyarmu. Rayuwarmu za ta zama alama, annabci.

Maryamu tana buƙatar rayukanmu, hannayenmu, hankalinmu, amma sama da dukan zuciyarmu don kawo wa ’yan’uwanmu farin ciki na sanin Allah da ƙaunarsa. Don ba da kwarewar yadda addu'a ke buɗe idanu da zuciyar mutum don samun damar karanta gaskiya ta sabuwar hanya, daga mahangar Allah, kuma ta zama shaidunta. Don a bayyana sarai cewa Maryamu tana so ta sake ginawa da tarkace kuma ta ƙera duwatsu masu rai daga cikin tarkacen nan don Mulkin Allah.

A gaskiya ma, mutane nawa ne suka zo Medjugorje daga abubuwan rayuwa masu nauyi, abubuwan da suka faru na nisa daga Allah, na zunubi, mutanen da suka ji rauni da kuma cin amana a cikin ƙauna mafi soyuwa, wanda mafi yawan lokuta sun taɓa ƙasa ... kuma Maryamu tana nan, a shirye. su tanƙwara musu sabon bege, fahimtar cewa ba a gama ba, akwai Uban da yake ƙauna da maraba kuma yana ba da sabuwar dama. Maryamu ita ce sabuwar “Samariye mai kirki” wadda ta san yadda za ta durƙusa tana kula da ’ya’yanta marasa galihu kuma, bayan ta ba su kulawa ta farko, ta ba su amana ga sababbin masaukin da za su warke, suna ƙarfafa kansu cikin bangaskiya. Oasis of Peace dole ne ya zama wannan "maganin warkewa" wurin gyarawa da jin daɗin ruhu. Mutane nawa ne suka bi ta cikin Oases ɗinmu suna raba hanya tare da mu, suna fuskantar Allah a cikin ibadar Eucharistic, a cikin addu'a, a ba da kanmu ga Maryamu, wanda ya ɗauki Uwar da Malami, Maɗaukakin Gaskiya na Oasis, wanda yake kula da shi. raunuka da warkar da su, wanda ya san yadda za a sanya bege da sabon sha'awar rayuwa, don haka ya sami damar ci gaba da tafiya.

Maryamu ita ce Sarauniyar Salama, tare da wannan lakabi ta gabatar da kanta a Medjugorje kuma don haka ta zo ta sake nuna mana hanyar zaman lafiya, ta kira mu zuwa tuba, ta roƙe mu mu sa Allah a farkon wuri, mu maraba da shi cikin rayuwarmu. , don sanya tsari a cikin rayuwarmu, matsayi na dabi'u, da kuma nuna mana addu'a a matsayin wurin gata na saduwa da Allah da farin cikin da yake ba wa waɗanda suke nema a cikinsa.

Wannan shirin da Uwargidanmu ta ba mu kuma wanda za mu iya sanin mahimmancin da ya dace bayan shekaru 19 na gogewar al'umma, yana tura mu mu sabunta "godiya ga ita wacce, tare da kauna da taimakonta na uwa, ta sadu da mu a rayuwarmu kuma ta ba mu. ya sadu da Allah, Yesu, Sarkin Salama, da rai a cikin Cocinsa. " (cf. Rule of Life n.1) ”Farawa daga wannan haduwar ta Marian, hakika, rayuwarmu ta canja. Maryam ta nemi hadin kan mu don ceto 'yan'uwa da yawa don neman zaman lafiya. Ta wurin barin kanmu gare ta, ba ma son mu riƙe kyautar da aka ba mu. Da murna muna shelar kasancewarmu gabaɗaya, domin Sarauniyar Salama ta yi amfani da mu a matsayin kayan aikinta don cika shirin Uban ceto, tare da shaida da sadaukarwar rayukanmu don ceton duniya. ”(Cfr. RV nn. 2-3) Sr. Maria Fabrizia dell'Agnello Immolato, cmop

Tushen: Shaidar da aka karɓa daga "Shekaru 25 na Ƙauna" Medjugorje na Ƙungiyar Marian Community Oasis of Peace a Medjugorje