Lourdes: yarinyar shekara shida da aka haife ta kurma yanzu tana jinmu

madonna-na-lourdes

Lourdes, Laraba 11 Mayu. Yana da 20,30. Wata yarinya 'yar shekara shida, kurma ce daga haihuwa, tana wasa tare da Giuseppe Secondi, darektan aikin hajji na Lombard Unitals wanda ya kawo mahajjata 225 daga jerin gwanon Milan Southwest a cikin birnin Marian. "Lokacin da na gaya wa karamar yarinyar cewa ba zan iya sake yin wasa da ita ba saboda alƙawarin da ke jirana, sai ta dawo wurin mahaifiyarta kuma na gan ta ta cire kayan sauraronta ba tare da an yanke mata hukunci ba - in ji Giuseppe -. Ga gayyatar uwar ta maida su, ta amsa: '' Ina jin dadi, bana bukatar su kuma ''.
Muryar darektan aikin hajji, wanda muka isa jiya a Lourdes 'yan awanni bayan dawowar ƙungiyar zuwa Italiya, cike da farin ciki, tausayawa, tsoro. Godiya. «Su ne sakon duk mahajjata», ya shaida Joseph. Wadancan irin jin daɗin, sun tashi zuwa digiri na goma, suna zaune cikin muryar mahaifiyar da zuciya, waɗanda ba su tsere wa buƙatar ba da labari, yayin da ta shirya don zuwa jirgin da ya kawo su gida daren jiya. "Haka ne, 'yata kusan kurma ce tun daga haihuwa - ta bayyana matar -. An haife ta mako 26, ranar Kirsimeti na 2009. Ya kamata ya zama da haske a farkon Afrilu. Ya auna gram 800. Ya yi wata uku a Gaslini a Genoa. Don ceton ta, sun ba ta magunguna wanda hakan ya haifar da wasu ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa kuma suka 'ƙone' ƙofofin kunnenta. Gwaje-gwaje sun nuna cewa tana da babban kurma a cikin kunnuwan biyu. Ana buƙatar taimakon ji. "
Matar ta zo wurin Lourdes tare da jaririn, wanda shi ne ɗan fari, na biyu kuma surukarsa, "yayin da ƙaramin yaronmu wanda yake ɗan wata 11 kacal ya zauna a gida tare da mahaifiyata da mijina, wanda nake aiki da shi. ya hana ku zuwa. " Suna zaune a Liguria kuma sun shiga aikin hajjin Lombard. «Wata safiya na ce wa kaina: Dole ne in ɗauki 'yata zuwa Lourdes. Don yin godiya ga Madonna wanda ya kiyaye ta: ta sanya rayuwarta cikin haɗari, ta sanya shi kuma ita yarinya ce mai nutsuwa da farin ciki. Amma kuma don neman goyon baya, don samun ƙarfin fuskantar, ita, ni, dukkanmu, wannan hanyar rayuwa don haka nema ». Don haka, a nan an yi masu rajista kan aikin hajjin wanda ya fara a ranar 8 ga Mayu kuma ya ƙare jiya. «Wannan dai shi ne karo na farko da muka zo wurin Lourdes. Kuma ya kasance abin sananne ne mai kyau da kwarewa, "in ji matar.
Laraba da dare, da ba tsammani. "Na ji zuciyata ta buga da sauri lokacin da na gan ta ta zo wurina tana cewa: '' Ina jin dadi, mama, bana bukatar kayan aiki kuma. ' Kuma hakika ina da ra'ayin cewa kun ji daɗi, ba tare da shi ba. Yara ba su yin ƙarya. Kuma 'yata ba za ta taɓa ɗauke su ba dalili.' Labarin nan da nan ya bazu tsakanin mahajjatan, "mun yi bikin shi kuma ba mu daina yin hakan ba - Giuseppe ya ci gaba -. Mun gan ta tana dariya, suna dariya, tana yi kama da wata yarinya ». Uwar ta ci gaba: «Na yi imani, na yi imani: in ba haka ba ba zan zo wurin Lourdes ba. Amma ina so in kasance ƙasa. Ina son hujjojin kimiyya. Me yasa baza kuyi wasa da wadannan abubuwan ba .. Don haka a jiya, an ɗauki ƙaramar yarinyar zuwa ofishin des Constatations Médicales a Lourdes (wanda ba shi da sanarwa). “Suna son duk bayanan da suka gabata, kuma suna son sababbi. Ba zato ba tsammani, gobe (yau ga mai karatu, bayanin kula) muna da na'urar sauti, ta shirye-shirye a cikin hangen nesa - wacce ta zama kamar dole - don baiwa yarinyar sabbin, ingantattun na'urori. A nan: Har yanzu ban iya suna abin da ya faru ba. Na san kawai yana buƙatar bincika shi. Kuma wannan wani abu ne mai kyau ». Don Giovanni Frigerio, mataimaki na Unitalsi Lombarda, kuma yayi ƙoƙari ya ba Lourdes suna: «Ina kiransa yana warkarwa. Wanne, ta yaya, me yasa, wasu zasuyi bayani. Na san cewa a nan ne mutane da yawa suka yi ƙoƙari cikin jiki da ruhu, waɗanda suka bar sabunta su, su sake komawa hanyar rayuwa cike da bege da alheri ». «Na yi tafiya talatin zuwa Lourdes - Secondi ya tafi nasa hutu - kuma na ga abubuwa da yawa, masu raɗaɗi da motsi. Amma haka ne, har abada. Lallai wannan hajjin rahama ne ».
Labari daga Avvenire.IT