Lourdes: Ƙaunar Ƙirarriya tana tsarkake mu don ta sa mu rayu cikin Yesu

Ƙaunar Ƙirarriya tana tsarkake mu don ta sa mu rayu cikin Yesu

Lokacin da kurwa ke sha'awar saduwa da sabuwar rayuwa wato Almasihu, dole ne ta fara da kawar da duk wani cikas da ke hana ta sake haifuwa. Waɗannan cikas su ne zunubi, mugun nufi, ikon tunani da zunubi na asali ya jawo. Dole ne ya yi yaƙi da duk wani abu da ya saba wa Allah da tarayya da shi. Wannan tsarkakewa mai aiki yana nufin kawar da duk abin da zai iya kai ga zunubi. Zai zama dole, don "aiki a kan", don karkata "ba ga mafi sauƙi ba, amma ga mafi wuya, ba hutawa ba amma ga gajiya, ba a kalla ba, amma a kalla, ba a komai ba amma ba kome ba" (St. Yohanna na Cross) . Wannan mutuwa ga kansa, wadda mutum ya zaɓa da son rai, sannu a hankali yana sa aikin ɗan adam ya ɓace gaba ɗaya, yayin da, bisa ga digiri, hanyar allahntaka ta Kristi tana ci gaba kuma tana ɗaukar daidaito. Nassi daga hanyar farko ta aiki zuwa ɗayan ana kiranta "dare na ruhaniya", tsarkakewa mai aiki. A cikin duk wannan dogon aiki mai gajiyarwa, Maria tana da matsayi na musamman. Ba ta yin komai, domin sadaukarwar kai ya zama dole, amma ba tare da taimakon mahaifiyarta ba, ba tare da kwarin guiwarta ba, ba tare da yunƙurin yunƙurin ta ba, ba tare da ci gaba da sa ido ba, babu abin da za a iya cimma.

Wannan shine abin da Uwargidanmu ta gaya wa Saint Veronica Giuliani game da wannan: “Ina son ku gabaɗaya daga kanku da duk abin da yake na ɗan lokaci. Bari tunani ɗaya ya kasance a cikin ku, wannan kuma na Allah ne kaɗai. Amma ya rage naka ka cire komai. Ni da Ɗana, zan ba ka alherin da za ka yi haka kuma ka dage ka kai ga wannan batu… Idan duk duniya tana gāba da kai, kada ka ji tsoro. Yi tsammanin raini, amma ku kasance da ƙarfi a cikin yaƙe-yaƙe da abokan gaba. Ta haka ne za ku ci nasara da komai tare da tawali'u kuma za ku kai ga kololuwar kowane hali".

Wannan da muke magana akai shine tsarkakewa mai aiki, a matsayin aikin kai. Duk da haka, wajibi ne a wani lokaci alheri ya shiga tsakani kai tsaye: tsarkakewa ne mai wuyar gaske, wanda ake kira shi saboda yana faruwa ta hanyar shiga tsakani na Ubangiji kai tsaye, rai yana dandana daren hankali da kuma daren ruhi kuma yana dandana shahada. soyayya. Kallon Maryama ya sauko akan duk wannan kuma shigar mahaifiyarta ta sanyaya rai wanda yanzu ke kan hanyarsa ta kammala tsarkakewa.

Maryamu tana nan kuma tana aiki a cikin samuwar kowane ɗayan 'ya'yanta, ba ta cire rai daga gwaje-gwaje na zahiri da na ruhaniya waɗanda, ba a nema ba amma an yarda da su, suna kai ta zuwa ga haɗin kai tare da Ubangiji, zuwa sabuwar rayuwa.

Don haka St. Louis Marie na Montfort ya rubuta: “Kada mu ruɗi kanmu cewa wanda ya sami Maryamu ba shi da gicciye da wahala. A bi da bi. Ya tabbatar da haka fiye da kowa domin Maryamu, da yake Uwar masu rai, tana ba wa dukan 'ya'yanta guntun itacen rai, wato giciyen Yesu, amma idan Maryamu ta miƙa musu giciye, a ɗaya ɓangaren kuma ta sami. a gare su alherin da za su ɗauke su da haƙuri har ma da farin ciki domin giciyen da take yi wa waɗanda suke nata su ne giciye masu haske ba masu ɗaci ba.” (Sirrin 22).

Alƙawari: Muna roƙon Immaculate Conception ya ba mu babban sha'awar tsarki kuma saboda wannan muna ba da ranarmu da ƙauna mai yawa.

Uwargidanmu ta Lourdes, yi mana addu'a.