Zuzzurfan tunani na ranar: An canza kamanni cikin ɗaukaka

Yin zuzzurfan tunani na ranar, Sake kamani cikin ɗaukaka: Koyarwar Yesu da yawa yana da wuya mutane da yawa su karɓa. Umurninsa ya ƙaunaci magabtanku, ku ɗauki gicciyenku ku bi shi, ku ba da ranku don wani kuma kiransa zuwa kamala yana buƙata, a faɗi mafi ƙanƙanci.

Don haka, a matsayin taimako ga dukkanmu don karɓar ƙalubalen bishara, Yesu ya zaɓi Bitrus, Yakubu, da Yahaya don karɓar ɗan hangen nesa game da Wanene shi da gaske. Ya nuna musu hango girman sa da daukakarsa. Kuma wannan hoton tabbas ya kasance tare da su kuma ya taimaka musu a duk lokacin da aka jarabce su da yin sanyin gwiwa ko yanke kauna game da tsarkakakkiyar buƙatun da Ubangijinmu ya ɗora musu.

Yesu ya ɗauki Bitrus, da Yaƙub da Yahaya ya kai su kan wani babban dutse da suka rabu su kaɗai. Kuma ya sāke a gabansu, tufafinsa kuma suka zama fari fat fat mai walƙiya, irin wannan da ba zai zama mai cika wani abu a duniya ba. Markus 9: 2-3

Ka tuna cewa kafin sāke kamani, Yesu ya koya wa almajiransa cewa ya wahala kuma ya mutu kuma su ma su bi sawunsa. Ta haka ne Yesu ya bayyana musu ɗanɗanar ɗaukakarsa da ba za a taɓa tsammani ba. Gloryaukakar Allah da ɗaukakarsa ba za a iya misaltawa ba. Babu wata hanyar fahimtar kyawunta, darajarta da darajarta. Ko a sama, idan muka ga Yesu fuska da fuska, har abada za mu shiga cikin zurfin ganewar ɗaukakar Allah marar fahimta.

Zuzzurfan tunani na ranar, Sake kamani cikin ɗaukaka: tuno yau da Yesu da ɗaukakarsa a sama

Kodayake ba mu da damar ba da shaida ga kamannin ɗaukakarsa kamar yadda waɗannan Manzanni ukun suka kasance, an ba mu ƙwarewarsu game da wannan ɗaukaka don mu yi tunani don mu ma mu sami fa'idar kwarewarsu. Saboda ɗaukaka da ɗaukakar Kristi ba hakikanin zahiri bane kawai amma kuma da gaske na ruhaniya ne, kuma zai iya bamu hango ɗaukakarsa. Wani lokaci a rayuwa, Yesu zai ba mu ta'aziyar sa kuma ya cusa mana cikin fahimta mai kyau game da shi. Zai bayyana mana ta wurin addu'a ma'anar ko wane ne Shi, musamman ma lokacin da muka zaɓi tsayayyar ra'ayi mu bi shi ba tare da damuwa ba. Kuma yayin da wannan bazai zama kwarewar yau da kullun ba, idan kun taɓa samun wannan kyauta ta bangaskiya, tunatar da kanku lokacin da abubuwa suka zama masu wahala a rayuwa.

Yin zuzzurfan tunani na ranar, Sake kamani cikin ɗaukaka: Bayyana Yesu bisa yau yayin da yake haskaka ɗaukakarsa a sama. Ka tuna da wannan hoton duk lokacin da ka sami kanka cikin jarabtar rayuwa ta yanke kauna ko shakka, ko kuma lokacin da ka ji cewa Yesu kawai yana son yawancinku. Tunatar da kanka wanene Yesu da gaske.Ka yi tunanin abin da waɗannan Manzannin suka gani kuma suka gani. Ka bar kwarewar su ta zama taka, domin ka zabi a kowace rana domin bin Ubangijin mu duk inda Ya nufa.

Ubangijina da aka canza kamanni, da gaske kuna da ɗaukaka a hanyar da ta fi fahimtata. Darajarka da ɗaukakarka sun wuce abin da tunanina zai iya fahimta. Ka taimake ni in kasance idanun zuciyata a kan Ka koyaushe kuma su bar hoton kamanin ka ya karfafa ni yayin da na sami jarabawar yanke kauna. Ina son ka, ya Ubangijina, kuma ina sanya dukkan begena a wurinka. Yesu Na yi imani da kai.