Yin bimbini a yau: Me za mu bayar a sama ga Ubangiji game da duk abin da ya ba mu?

Wane yare ne zai iya ba da baiwar Allah ta wurin martaba? Yawan su a gaskiya yana da girma sosai har yana iya tseratar da kowane jerin. Girman su, to, yana da girma da girma har guda ɗaya daga cikinsu zai iya motsa mu don gode wa mai ba da kyauta ba tare da ƙarewa ba.
Amma akwai yardar da, koda muna so, ba za mu iya wucewa ta hanyar yin shuru ba. Tabbas, ba zai yuwu ba cewa kowane mutum, sanye yake da lafiyayyen tunani kuma mai iya tunani, ba zai faɗi komai ba, ko da kuwa a nisan da aiki yake, na fa'idodin fa'idodin Allah da muke shirin tunawa.
Allah ya halicci mutum cikin kamanninsa da surarsa. Ya ba shi fahimi da hankali sabanin sauran halittu masu rai a duniya. Ya ba shi ikon yin farin ciki da ƙyalli irin na aljanna ta duniya. Daga qarshe kuma ya sanya shi mallakin dukkan komai a duniya. Bayan yaudarar macijin, ya faɗi cikin zunubi kuma, ta wurin zunubi, mutuwa da wahala, bai bar abin da aka halitta zuwa ga makoma ba. Madadin haka, ya ba ta doka don taimakawa, kare da tsare mala'iku, ya kuma aiko annabawan don gyara ayyukan kirki da koyar da nagarta. Tare da barazanar azabtarwa ya tunzura ya kuma kawar da kwarjinin mugunta. Tare da alkawura ya kara karfafa ikon nagarta. Ba tare da ɓata lokaci ba ya nuna a gaba, a wannan mutumin ko ƙarshen rayuwar ƙarshe mai kyau ko mara kyau. Bai nuna son kai ga mutum koda ya ci gaba da biyayya cikin rashin biyayya. A'a, cikin alherinsa Ubangiji bai yashe mu ba ko da kuwa saboda wautar da girman kai da muke nuna mana wajen raina alherin da ya yi mana da kuma bin ƙaunar da yake mana. Tabbas, ya sake kiranmu daga mutuwa kuma ya sake komawa sabuwar rayuwa ta wurin Ubangijinmu Yesu Kristi.
A wannan gaba, har ma da hanyar da aka sami fa'ida don ƙara jawo hankali ko daɗin girma: "Duk da cewa yana da halin allahntaka, bai ɗauki daidaituwarsa da Allah wata taska mai kishi ba, amma ya tuɓe kansa, yana ɗaukar yanayin bawan" (Phil. 2, 6-7). Bugu da ƙari, ya ɗauki wahalar da muke sha kuma ya sha wahalar da muke sha, domin mu aka buge shi domin mun warke saboda raunin da ya ji (Ishaya 53: 4-5) kuma har yanzu ya fanshe mu daga la'anar, ya zama kansa sabili da la'anar mu. (cf. Gal. 3:13), kuma ya hadu da matsanancin rashin kunya don dawo da mu zuwa rayuwar ɗaukaka.
Bai gamsar da kansa da tunawa da mu daga mutuwa zuwa rai ba, amma ya maishe mu mu zama allahntakarsa kuma ya tanadar mana da madawwamiyar ɗaukaka madaidaiciya wadda ta fi kowace tantancewar ɗan adam.
Don haka menene za mu iya yi wa Ubangiji don duk abin da ya ba mu? (Zabura 115, 12). Yana da kyau sosai har ma ba ya buƙatar musayar: yana farin ciki a maimakon cewa mu maishe shi da ƙaunarmu.
Lokacin da na tuno da duk wannan, nakan kasance cikin tsoro da firgici saboda tsoro cewa, saboda hasken hankalina ko damuwata daga komai, zai raunana ni cikin ƙaunar Allah har ma ya zama sanadin kunya da raini ga Kristi.