Yin zuzzurfan tunani na yau: Na yi gwagwarmaya mai kyau

Bulus ya zauna a kurkuku kamar yana cikin sama kuma ya sami duka da raunuka da yardar rai fiye da waɗanda suka karɓi kyauta a gasa: ya ƙaunaci ciwo ba ƙasa da kyaututtuka ba, saboda ya ɗauki baƙin ciki iri ɗaya kamar sakamako; saboda haka ne ma ya kira su alherin allahntaka. Amma yi hankali a cikin wane ma'ana ya faɗi hakan. Tabbas lada ne a sake shi daga jiki kuma kasance tare da Kristi (gwama Filibbiyawa 1,23:XNUMX), yayin da kasancewa cikin jiki ya zama gwagwarmaya koyaushe; duk da haka, saboda Almasihu ya sake mayar da kyautar don ya iya yaƙi: wanda ya ɗauka ya fi mahimmanci.
Kasancewa daga Kristi ya kasance a gare shi gwagwarmaya da zafi, hakika fiye da gwagwarmaya da zafi. Kasancewa tare da Kristi shine kawai lada a sama da duka. Bulus saboda Almasihu ya fifita na farko akan na biyun.
Tabbas a nan wasu na iya musun cewa Bulus ya riƙe duk waɗannan abubuwan daɗin daɗin saboda Almasihu. Tabbas, ni ma na yarda da wannan, saboda waɗancan abubuwan da suka zama tushen baƙin ciki a gare mu, a maimakon haka sun kasance tushen farin ciki ne a gare shi. Amma me yasa nake tuna haɗari da wahala? Gama yana cikin tsananin wahala ƙwarai kuma saboda wannan ya ce: «Wanene ya raunana, da ni ma ba ni ba? Wanene ya karɓi abin kunya da ban damu ba? " (2 Korintiyawa 11,29:XNUMX).
Yanzu, don Allah, ba wai kawai muke sha'awan ba ne ba, har ma mu kwaikwayi wannan kyakkyawan misali na nagarta. Ta wannan hanyar ne kawai, a zahiri, zamu iya shiga cikin nasarar sa.
Idan wani ya yi mamakin saboda mun faɗi irin wannan, cewa duk wanda ya sami nasarorin Paul shima zai sami lada iri ɗaya, zai iya sauraron ɗaya
Manzo wanda ya ce: «Na yi gwagwarmaya mai kyau, Na gama tsere na, na riƙe gaskiya. Yanzu haka kawai ina da kambi na adalci wanda Ubangiji, mai adalci, zai ba ni a ranar nan, ba kawai gare ni ba, har ma ga duk waɗanda ke jiran bayyanarsa da ƙauna ”(2 Tim 4,7-8). Za ka iya gani a fili yadda yake kiran kowa da kowa su shiga cikin ɗayan ɗaukaka.
Yanzu, tunda yake an gabatar da kambi na ɗaukaka ɗaya ga kowa, bari kowa yayi ƙoƙarin cancanci waɗancan kayan da aka alkawarta.
Dole ne mu ma ba za mu yi la'akari da shi kawai girman da ƙyalli na kyawawan halaye da ƙarfi da yanke hukunci na zuciyarsa ba, wanda ya cancanci kaiwa ga wannan madaukakiyar ɗaukaka, har ma da yanayin gama gari, wanda ya zama kamar mu. a cikin duka. Ta wannan hanyar, har ma da mawuyacin abu zai zama da sauƙi a garemu kuma, a cikin wannan ɗan gajeren lokaci, za mu sa wannan kambi marar lalacewa, ta alheri da jinƙan Ubangijinmu Yesu Kristi, wanda ɗaukaka da iko nasa yanzu da koyaushe, a cikin ƙarni na ƙarni. Amin.