Yin zuzzurfan tunani na yau: Zaman da ya fanshe mu

Allah da duk ayyukan Allah sune ɗaukakar mutum. kuma mutum shine wurin da duk hikima da ikon Allah suke tarawa kamar yadda likita yake nuna ƙwarewarsa a cikin marassa lafiya, haka nan kuma Allah yake bayyana kansa cikin mutane. Saboda haka Bulus ya ce: "Allah ya rufe komai a cikin duhu na kafirci don amfani da jinƙai ga duka" (Romawa 11:32). Bawai yana nunawa bane ga ikon ruhaniya, amma ga mutumin da ya tsaya a gaban Allah cikin yanayin rashin biyayya ya rasa madawwama. Daga baya, ya sami jinƙan Allah don falalar da matsaran Sonansa. Ta haka ne ya sami darajar ɗa ɗan da aka ɗauke shi a cikin shi.
Idan mutum zai sami fahariyarsa ta banza ba ingantacciyar darajar da ta fito daga abin da aka halitta ba, kuma daga wanda ya ƙirƙira shi, shine, daga Allah, Mabuwayi, mai tsara dukkan abubuwan da suke wanzu, kuma idan zai ci gaba da kasancewa cikin son shi cikin ladabi cikin girmamawa da ci gaba da godiya, zai karɓi ɗaukaka mafi girma da ci gaba da ƙari ta wannan hanyar har sai ya zama kama da wanda ya mutu domin cetonsa.
Tabbas, Godan Allah da kansa ya sauko cikin "cikin nama wanda yayi kama da na zunubi" (Romawa 8: 3) don la'antar zunubi, kuma, bayan la'ane shi, ya fitar da ita gaba ɗaya daga ɗan adam. Ya kira mutum zuwa kamannin sa, ya mai da shi mai yin Allah, ya fara shi bisa hanyar da Uba ya nuna domin ya ga Allah kuma ya ba shi Uba kyauta.
Maganar Allah ya sanya gidansa tsakanin mutane kuma ya zama ofan mutum, don shigarda mutum don fahimtar Allah kuma yana da ikon Allah ya sa gidansa cikin mutum bisa ga nufin Uba. Wannan shine dalilin da ya sa Allah da kansa ya ba mu "alamar" cetonmu, wanda, wanda budurwa ta haifa, shi ne Emmanuel: tunda Ubangiji ɗaya ne ya ceci waɗanda ba su da damar samun ceto.
Saboda wannan dalilin, Bulus, yana nuna raunin mutum ne, ya ce “Na sani nagarta ba ta zaune a cikina, wato, cikin jiki na” (Romawa 7:18), tunda nagartar ceton mu ba ta daga gare mu bane, amma daga Allah ne. Kuma Bulus ya sake cewa: «Ni mahaukaci ne! Wanene zai 'yantar da ni daga wannan jikin da aka yiwa mutuwa? " (Romawa 7:24). Sa’annan ya gabatar da mai yanci: kaunar Ubangijinmu Yesu Kiristi (Romawa 7:25).
Ishaya da kansa ya annabta wannan: ngarfafa, hannu marasa ƙarfi da gwiwoyi marasa ƙarfi, ƙarfin zuciya, ya ɓaci, ta'azantar da kai, kada ka ji tsoro; Ka duba, ya Allahnmu, ka aikata adalci, ka bayar da sakamako. Shi da kansa zai zo ya zama mai cetonmu (Ishaya 35: 4).
Wannan yana nuna cewa bamu da ceto daga wurinmu, amma daga Allah, wanda yake taimakon mu.

na Saint Irenaeus, bishop