Medjugorje: sirri na uku "Uwargidanmu tana koya mana cewa kada mu ji tsoron abin da ke zuwa nan gaba"

Wani ya ce wani lokacin mafarkai tsinkaye ne, wani lokacin kuma 'ya'yan kwatancinmu ne kawai, tunanin da ke aiwatar da tunani iri-iri wadanda za a tsara su zuwa kwakwalwarmu. Na yi imanin cewa hakan ma ya faru a wasu lokuta don yin mafarki game da wani abu sannan kuma ku rayu da shi a zahiri, ko kuma samun kanku ba zato ba tsammani a cikin abin da ake kira dejavù, halin da kuke ganin kun riga kun fuskanta.

Don haka bari mu fara daga wannan zato, cewa mafarkai mafarkai ne, gaskiya ne kuma tabbatacce. Dole ne mu yi hankali da "annabce-annabce", kuma saboda a kan waɗanda malamin duba ne a kan aiki ko wasu wasan kwaikwayo na matsakaici, wanda yawancin Katolika, duk da cewa coci sun karɓe su sau da yawa, suna halarta. Wannan shine sha'awar mu don sanin, fahimta, hango abin da zai faru a gaba, ya kasance wani ɓangare ne na ɗan adam. Abu mai mahimmanci ba shine dogaro da mutanen da suke son fa'ida daga waɗannan "annabcin" ba. Ga wani, duk da haka, Allah ya ba da wannan alherin, ya isa ya kalli Littafin Mai Tsarki don ya fahimci cewa ƙarnuka da yawa muna kewaye da annabawa.

Bayan nace wannan, Ina so in fada muku wani abu da yasa ni tunani.

Wani mutum ya kira ni, mai daidaitawa, mai lafiya kuma mai mahimmanci, aboki kuma ya gaya mani: "Ka sani, na yi mafarki, na yi mafarkin menene alamar da za a iya gani a dutsen Podbrodo lokacin da asirin ya iso."

Na amsa “Oh yeah? Me zai kasance? "

Shi: “Maɓuɓɓugar ruwa, maɓuɓɓugar ruwa wanda zai gudana daga Dutsen Podbrodo. Na yi mafarki cewa ina kan Podboro kuma wani ƙaramin maɓuɓɓugan ruwa ya fito daga ƙaramin rami a cikin duwatsu. Ruwan ya kwarara kan tsaunin yana tafiya tsakanin ƙasa da duwatsu har sai da ya isa ga ƙananan shagunan da ke ƙofar Podboro wanda a hankali ya fara ambaliya. Sannan mahajjata da yawa tare da mazaunan Medjugorje sun fara haƙa don karkatar da ruwa daga shagunan amma ƙarin ruwa yana fitowa daga asalin har sai da ta zama rafi na ainihi. Miyagun ƙasa waɗanda mutane suka haƙa sun karkatar da ruwan kan hanyar da ke zuwa dutsen kuma ruwan ya ƙetare hanyar kuma ya nufi filin da ke kaiwa cocin, kuma a gefunan akwai mahajjata a duk hanyar. Ruwan shi kadai ya haƙa gadon rafin wanda ya ƙare yana kwarara zuwa cikin rafin da yake wucewa bayan cocin S Giacomo. Kowa ya yi ihu da alamar kuma kowa ya yi addu'a a gefen sabon rafin. "

Waɗanda ke bin "bayyanar" na Medjugorje sun san cewa akwai abubuwan da ake kira asirin goma, waɗanda za a bayyana su kwana uku kafin su faru, ta wurin firist ɗin da Mirjana mai hangen nesa ya zaɓa. Da zarar ya zama kamar an damƙa wannan aikin ne ga Uba Petar Ljubicié, ɗan Franciscan, wanda mai hangen nesa ya zaɓa. Wannan ita ma Mirjana da kanta ta bayyana "shi ne zai tona asirin", amma kwanan nan Mirjana ta ce "Uwargidanmu ce za ta nuna mata firist ɗin da zai tona asirin." A kowane hali, asirin biyu na farko kamar suna gargaɗi ne ga duniya don tuba. Sirri na uku, Uwargidanmu ta ba wa masu hangen nesa damar bayyana shi a sashi kuma duk masu hangen nesan sun yarda da bayanin shi: "Za a sami wata alama mai girma a kan tsaunin bayyanar - in ji Mirjana - a matsayin kyauta ga dukkanmu, don a ga cewa Uwargidanmu yana nan a matsayin mahaifiyarmu. Zai zama alama ce mai kyau, wadda ba za a iya gina ta da hannun mutane ba, ba za ta lalace ba, kuma za ta zauna har abada a kan dutsen. ”

Waɗanda suka je Medjugorje sun san cewa koyaushe akwai matsalar ruwa, sau da yawa ana rashinta kuma wannan ya kasance matsala koyaushe. Sun yi ƙoƙari sau da yawa don neman "jijiya" da suka haƙa a wurare daban-daban a ƙauyen, amma da sakamako mara kyau. Kawai duwatsu da jan kasa mai kauri kamar dutse. Ni da kaina na zauna a Medjugorje na tsawon shekaru biyu kuma ina iya tabbatar maku da cewa lokacin da nake aikin lambun kayan lambu, ana bukatar tsince don iya motsa duniyar da ta zama kamar dutse daga babban zafi.

Sa'annan sirrin yayi magana akan "wata alama mai girma a kan tsauni, wacce mutum ba zai iya sanyawa ba, zai zama ga kowa kuma zai kasance har abada."

Shin faruwar girgizar ƙasa za ta haifar da bayyanar wannan tushe ko kuwa da gaske alama ce ta allahntaka?

A Lourdes sun ga ruwan yana malala a idanunsu a cikin grotto, lokacin da karamin hangen nesa Bernadette Soubirus ya zube ƙasa inda "Lady", Lady of Lourdes ta nuna mata. Ruwa mai warkewa, kuma da yawa suna zuwa Lourdes don wannan ruwa mai ban al'ajabi. Sau da yawa a wuraren aikin hajji koyaushe akwai wani abu da ya shafi ruwa ko marmaro ko rijiya, mutane suna cewa koyaushe ruwa ne mai banmamaki, wanda yake tsarkake zukata da jiki.

Amma shin Lady ɗinmu na iya zama mai maimaitawa da gaske? Dattawa sun ce banality, sauki shine gaskiya. Muna gwagwarmayar fahimta kuma maimakon haka abubuwa koyaushe suna wuce mu ta hanya mafi sauƙi da ta halitta. Shekaru aru-aru, ko da lokacin da aka haifi Yesu, ɗan Allah, mutane sun yi tsammanin ya sauko daga sama da fasalin babban sarki. Madadin haka aka haife shi a komin dabbobi kuma ya mutu akan giciye. Aan kaɗan, masu sauƙin fahimta, masu manyan zuciya amma marasa hankali, sun gane shi.

Ba zan iya gaya muku wannan "annabcin daren" na wani abokina ba da ban tuna cewa na riga na ji wannan labarin ba. A zahiri, a ɗayan littattafan Sister Emmanuel, “Thean ɓoyayyen”, zuhudun da ta zauna a Medjugorje shekaru da yawa, muna karanta shaidar “annabi”.

Sunansa Matè Sego kuma an haife shi a shekarar 1901. Bai taɓa zuwa makaranta ba, bai iya karatu ko rubutu ba. Ya yi aiki ɗan ƙaramin fili, ya yi barci a ƙasa, ba shi da ruwa ko wutar lantarki kuma ya sha ruwa da yawa. Ya kasance mutum ne da mutane da yawa ke ƙaunarta a ƙauyen Bijakovici, koyaushe yana murmushi da barkwanci. Ya zauna a gindin dutsen abubuwan da aka bayyana Pobrodo.

Wata rana Matè ta fara fada: “Wata rana, akwai babban matakala a bayan gidana, tare da matakai kamar yadda suke a ranakun shekara. Medjugorje na da matukar mahimmanci, mutane zasu zo nan daga ko'ina daga sassan duniya. Zasu zo suyi sallah. Cocin ba zai zama karami kamar yadda yake yanzu ba, amma ya fi girma kuma cike da mutane. Ba zai iya ƙunsar duk waɗanda ke zuwa ba. Lokacin da aka lalata majami'ar yarinta, zan mutu a wannan ranar.

Za a sami tituna da yawa, gine-gine da yawa, da yawa fiye da ƙananan gidajenmu waɗanda muke da su yanzu. Wasu gine-gine za su kasance masu girma. "

A wancan lokacin a cikin labarin Matè Sego ya yi baƙin ciki kuma ya ce “Mutanenmu za su sayar da ƙasashensu ga baƙi waɗanda za su gina su. Za a sami mutane da yawa a kan dutsen da ba za ku iya yin barci da dare ba. "

A wancan lokacin, abokan Matè sun yi dariya kuma suka tambaye shi ko ya bugu da yawa ne?

Amma Matè ta ci gaba: “Kada ku yi watsi da al'adunku, ku yi addu'a ga Allah saboda kowa da kanku. Za a sami maɓuɓɓugar ruwa a nan, maɓuɓɓugar da za ta ba da ruwa mai yawa, ruwa da yawa da za a sami tabki a nan kuma mutanenmu za su sami jiragen ruwa kuma su haɗa su zuwa babban dutse ”.

St. Paul ya ba da shawarar cewa mu nemi kyaututtukan ruhaniya sama da na annabci, amma kuma ya bayyana "annabcinmu ajizi ne". Gaskiyar wannan duka ita ce tsohuwar cocin har yanzu tana nan, girgizar ƙasa ce ta lalata shi, ta yadda hasumiyar kararrawa ta rushe. A cikin 1978 wannan cocin an tono shi kuma an ragargaza shi a ƙasa kuma yana kusa da mita 300 daga Cocin San Giacomo, kusa da makarantar, kuma Matè ya bar mu daidai ranar. Don haka 'yan shekaru kafin bayyanar ta fara. An buɗe cocin na yanzu kuma an albarkace shi a cikin 1969.

Mirjana tana tunatar da mu “Uwargidanmu koyaushe tana cewa: Kada ku yi magana game da asirai, amma ku yi addu'a kuma duk wanda ya ji ni a matsayin Uwa da kuma Allah a matsayin Uba, kada ku ji tsoron komai. Dukanmu koyaushe muna magana game da abin da zai faru a nan gaba, amma a cikinmu wanene zai iya cewa idan yana da rai gobe? Babu kowa! Abin da Uwargidanmu ta koya mana ba damuwa da makomar ba ne, amma mu kasance a shirye a wannan lokacin don zuwa saduwa da Ubangiji kuma kada mu ɓata lokaci muna magana game da asirai da abubuwa irin wannan. Kowane mutum yana da sha'awar, amma dole ne mutum ya fahimci abin da ke da mahimmanci. Abu mai mahimmanci shine a kowane lokaci a shirye muke mu tafi wurin Ubangiji kuma duk abin da ya faru, idan hakan ta faru, nufin Ubangiji ne wanda baza mu iya canzawa ba. Za mu iya canza kanmu ne kawai! "

Amin.
Sirrin Goma
Ania Goledzinowska
Mirjana
^