Medjugorje, mai gani Ivan: "Uwa, me yasa ni?"

Mai gani Ivan: "Uwa, me yasa ni?"

“Ina da shekaru 16 lokacin da bayyanar ta fara kuma tabbas sun kasance abin mamaki a gare ni, ga sauran mutane. Ba ni da wata sadaukarwa ga Matarmu, ban san komai game da Fatima ko Lourdes ba. Duk da haka abin ya faru: Budurwa ta fara bayyana gare ni! Har wa yau zuciyata tana al'ajabi: Uwar, shin babu wani mutumin da ya fi ni? Shin zan iya yin duk abin da kuke tsammanin ni? Da zarar na tambaye ta sosai kuma ita, ta yi murmushi, ta amsa: "Ya ɗan ɗana, ka sani ba na neman mafi kyau!" Don haka na kasance kayan aikin sa, kayan aiki a hannun sa da kuma na Allah. Ina farin cikin kasancewa a wannan makarantar: a makarantar aminci, makarantar soyayya, makarantar addu'a. babban nauyi ne a gaban Allah da mutane. Ba shi da sauƙi, daidai saboda na san cewa Allah ya ba ni sosai kuma yana neman guda ɗaya daga gare ni. Uwargidanmu ta zo a matsayin uwa ta gaske wacce ke kula da yaranta a cikin haɗari: “Ya Myana ƙanana, duniyar yau tana cikin rashin lafiya a ruhaniya She” Ta kawo mana magunguna, tana so ta warkar da cututtukanmu, don ɗaure raunukanmu na jini. Kuma kamar uwa take yi shi da ƙauna, tare da tausayawa, da ƙauna ta uwa. Yana so ya ɗaga ɗan adam mai zunubi kuma ya jagoranci kowa zuwa ceto, saboda wannan ya gaya mana: “Ina tare da ku, kada ku ji tsoro, ina so in nuna muku hanyar samun zaman lafiya amma, ,a deara ƙaunatattuna, Ina bukatan ku. Ta hanyar taimakon ku ne kawai zan iya samun kwanciyar hankali. Saboda haka, deara deara childrena childrena, ku yanke shawara game da kyakkyawa kuma ku yaƙi mugunta ”. Mariya tayi magana kawai. Tana maimaita abubuwa sau da yawa amma ba ta gaji ba, kamar ainihin uwa, don kada yaran su manta. Tana koyarwa, ilimantarwa, tana nuna hanya zuwa kyakkyawa. Ba ya kushe mu, ba ya tsoratar da mu, ba ta hukunta mu. Ba ta zuwa don yi mana magana game da ƙarshen duniya da kuma zuwan Yesu na biyu ba, ta zo garemu kawai a matsayin Uwar Zina, bege wanda yake so ya ba wa duniyar yau, ga iyalai, ga matasa masu rauni, ga Ikilisiya cikin matsala. A zahiri, Uwargidanmu tana so ta gaya mana: idan kun kasance masu ƙarfi Ikilisiya kuma za ta kasance mai ƙarfi, akasin haka, idan kun kasance masu rauni Ikilisiya za ta kasance. Kai ne Cocin da ke raye, kai ne huhun Cocin. Dole ne ku ƙulla sabon dangantaka da Allah, sabon tattaunawa, sabon abota; a duniyar nan ku kawai mahajjata ne kan tafiya. Musamman, Uwargidanmu tayi mana addu'ar dangi, tana gayyatarmu don canza dangi a cikin karamar rukunin addu'o'i, domin kwanciyar hankali, soyayya da jituwa tsakanin yan uwa su dawo. Maryamu kuma tana kiranmu don darajar s. Mass sa shi a tsakiyar rayuwar mu. Na tuna wani lokaci, yayin bayyanar, Ta ce: “Ya ku yara, idan gobe ku zabi tsakanin ganawa da ni da zuwa wurin s. Massa, kada ku zo wurina, je Mass! ”. Duk lokacin da ya juyo gare mu yana kiranmu da "ƙaunatattun yara". Yana faɗar haka ne ga kowa, ba tare da la’akari da launin fata ko ƙasa ba ... Ba zan gajiya da faɗin cewa Uwargidanmu da gaske mahaifiya ce, wacce dukkanmu muke da mahimmanci; Babu wanda ya isa ya ji an ware shi kusa da ita, duk ƙaunatattun yara, mu duka "ƙaunatattun yara ne". Uwarmu kawai tana so mu buɗe ƙofar zuciyarmu kuma muyi abin da za mu iya. Kuna kula da sauran.

Source: Echo na Medjugorje nr. 166