Medjugorje: hangen nesa na haihuwar Yesu ya kasance da mai hangen nesa Jelena

Sakon Disamba 22, 1984 (Saƙo da aka yiwa ƙungiyar addu'a)
(An ba da rahoton hangen nesa na haihuwar Yesu da mai hangen nesa Jelena Vasilj ta samu tare da irin waɗannan kalmomin da ta ba da rahotonsa, ed) “Yan kwanaki kafin Kirsimeti a cinema na Citluk sun ba da fim ɗin wanda, a tsakanin sauran abubuwa. aka gabatar da haihuwar Yesu. An fara fim din ne da karfe 19 na yamma. Ni da Marijana muna yin taro kowane maraice, sannan mu tsaya a coci don yin sauran addu’o’i da kuma rosary. Ina so in je silima, amma mahaifina ya tuna mani cewa na yi wa Uwargidanmu alkawari cewa za ta halarci taro kowane maraice, don haka ba zan iya zuwa sinima ba. Wannan ya sa ni baƙin ciki sosai. Sai Uwargidanmu ta bayyana gare ni ta ce da ni: “Kada ka yi baƙin ciki! A Kirsimeti zan nuna muku yadda aka haifi Yesu ”. Ga kuma yadda a ranar Kirsimeti, bisa ga alkawarin Uwargidanmu, na sami wahayi na haihuwar Yesu. Da farko na ga mala'ika wanda ba da daɗewa ba ya bace kuma komai ya yi duhu. A hankali duhun ya zama sararin samaniya. A sararin sama na ga wani yana gabatowa. St. Yusufu ne da sanda a hannunsa. Tafiya a kan wata hanya mai duwatsu a ƙarshensa akwai gidaje masu haske. A gefensa, a kan alfadari, na ga Madonna mai baƙin ciki. Ta ce wa Giuseppe: “Na gaji sosai. Ina matukar son wanda zai ba mu masaukin dare". Kuma Yusufu: “Ga gidaje. Za mu yi tambaya a can”. Da isa gidan farko, Giuseppe ya buga. Wani ya buɗe, amma da ya ga Yusufu da Maryamu, nan da nan ya rufe ƙofar. Ana maimaita wannan yanayin sau da yawa. A wasu lokatai, hakika, fitulun cikin gidajen suna kashewa yayin da Yusufu da Maryamu suke gab da zuwa don su ƙarfafa su kada su ƙwanƙwasa. Dukan su biyun sun yi baƙin ciki sosai, musamman Yusufu ya yi baƙin ciki sosai, ya ruɗe da bacin rai da wannan ƙiyayya. Ko da yake tana baƙin ciki, Maryamu ta ƙarfafa shi: “Ka zauna lafiya, Yusufu! Ranar murna ta zo! Amma yanzu ina so in yi addu’a tare da ku domin akwai mutane da yawa da ba su yarda a haifi Yesu ba ”. Bayan ta yi addu’a, Maryamu ta ce: “Yusufu, duba, ga wurin tsohuwar bargo. Lallai babu wanda ya kwana a wurin. Tabbas za a yi watsi da shi". Da haka suka tafi can. A ciki akwai alfadari. Haka suka ajiye nasu a gaban komin. Yusufu ya tattara itace ya kunna wuta. Har ila yau yana ɗaukar bambaro, amma wutar ta ƙare nan da nan saboda itace da bambaro sun jike sosai. A halin yanzu Maria tana ƙoƙarin dumama kusa da alfadarai. Bayan haka, an gabatar da ni da fage na biyu. Barn, har sai da rashin haske, ba zato ba tsammani ya haskaka kamar rana. Nan da nan kusa da Maryamu na ga jariri Yesu, an haife shi, yana motsi ’yan hannuwansa da ƙafafunsa. Yana da fuska mai dadi sosai: da alama tuni ya yi murmushi. A halin yanzu sararin sama yana cike da taurari masu haske. A saman bargon na ga mala’iku biyu riqe da wani abu kamar babbar tuta a kanta yana cewa: “Mun ɗaukaka ka, ya Ubangiji! Sama da waɗannan mala’iku biyu akwai babbar rundunar wasu mala’iku waɗanda suke rera waƙa da ɗaukaka Allah. Sa'an nan, kadan daga cikin bargo, na ga ƙungiyar makiyaya suna gadin garkunansu. Sun gaji wasu sun riga sun yi barci. Sai ga mala’ika ya matso kusa da su ya ce: “Makiyaye, ku ji bishara: yau an haifi Allah a cikinku! Za ka same shi kwance a cikin komin wannan barga. Ku sani cewa abin da na gaya muku gaskiya ne”. Nan da nan sai makiyayan suka je wurin barawon, da suka sami Yesu, suka durƙusa suka ba shi kyauta mai sauƙi. Maryamu ta gode musu da daɗi kuma ta daɗa: “Na gode muku da kome, amma yanzu ina so in yi muku addu’a domin mutane da yawa ba sa son su karɓi Yesu da aka haifa”. Bayan haka, wannan fage na biyu ba zato ba tsammani a gaban idona kuma na uku ya bayyana. Na ga Majusawa a Urushalima suna neman Yesu amma ba wanda ya san yadda zai ba su bayani har sai sun sake ganin tauraro mai wutsiya wanda ke jagorantar su zuwa bargo a Baitalami. Cike da farin ciki da motsawa, magiyan suka kalli yaron Yesu, suka sunkuya ƙasa don su yi masa sujada sosai kuma suka ba shi kyauta mai tamani.