Yayinda kake tunani kan zunubanka, kalli ɗaukakar Yesu

Yesu ya ɗauki Bitrus, da Yaƙub da ɗan'uwansa Yahaya ya jagorance su su kaɗai zuwa wani dutse mai tsayi. Kuma ya sāke kamanin a gabansu; fuskarsa tana haske kamar rana tufafinsa kuma suka zama farare kamar haske. Matiyu 17: 1-2

Menene layi mai ban sha'awa a sama: "fari kamar haske". Yaya fari wani abu yake "fari da haske?"

A wannan makon na biyu na Azumi, an ba mu hoton begen Yesu da ya sake kamani a idanun Bitrus, Yakubu da Yahaya. Sun shaida ɗan ɗanɗanar ɗaukakarsa da ɗaukakarsa a matsayin ofan Allah da Mutum na Biyu na Triniti Mai Tsarki. Sunyi mamaki, mamaki, al'ajabi kuma sun cika da babban farin ciki. Fuskar Yesu tana haske kamar rana kuma tufafinsa farare ne, tsarkakakke, masu haske sosai har suna haskakawa kamar haske mafi tsada wanda za'a iya tunaninsa.

Me yasa hakan ta faru? Me yasa Yesu yayi wannan kuma me yasa ya kyale wadannan Manzanni uku su ga wannan abin da ya faru? Kuma don zurfafa tunani, me yasa muke tunowa da wannan yanayin a farkon Azumi?

A saukake, Lent lokaci ne da za mu bincika rayuwarmu kuma mu ga zunubanmu a fili. Lokaci ne da aka ba mu kowace shekara mu daina kanmu daga rikicewar rayuwa kuma mu sake tunani kan hanyar da muke bi. Kallon zunubanmu na iya zama da wahala. Zai iya zama sanyin gwiwa kuma yana iya jarabce mu da baƙin ciki, kunci har ma da yanke ƙauna. Amma jaraba ta yanke ƙauna dole ne a ci nasara. Kuma ba a ci nasara ta hanyar watsi da zunubanmu, a'a, ana cin nasara ta hanyar juya idanunmu ga ikon da ɗaukakar Allah.

Juyin Juyin Halifofi wani lamari ne da aka bai wa waɗannan manzannin don ya ba su bege yayin da suke shirye don fuskantar wahalar da mutuwar Yesu An ba su wannan hangen nesan ɗaukaka da bege yayin da suke shirye don ganin Yesu ya riƙe zunubansu kuma suka ɗauki nauyin sakamakon.

Idan muka fuskanci zunubi ba tare da bege ba, to muna halaka. Amma idan muna fuskantar zunubi (zunubinmu) tare da tunatarwa ga wanene Yesu da abin da ya yi mana, to fuskantar zunubanmu ba zai haifar mana da yanke ƙauna ba amma nasara da ɗaukaka.

Yayin da Manzanni suke kallo kuma suka ga canzawar Yesu, sai suka ji murya daga Sama tana cewa: “Wannan shi ne Sonana ƙaunataccena, wanda nake farin ciki da shi ƙwarai; saurare shi "(Mt 17: 5b). Uban yayi magana game da wannan game da Yesu, amma kuma yana son yin magana game da ɗayanmu. Dole ne mu gani a cikin Sake kamani ƙarshen da burin rayuwarmu. Dole ne mu sani, tare da tabbaci mai ƙarfi, cewa Uba yana so ya canza mu zuwa mafi haske, ɗauke dukkan zunubai kuma ya ba mu babban darajar zama ɗa ko 'yarsa ta gaskiya.

Yi tunani akan zunubin ka a yau. Amma ka yi hakan yayin da kake tunani game da yanayin canji na ɗaukakar Ubangijinmu. Ya zo ne domin baiwa wannan baiwa ta tsarkaka. Wannan shine aikinmu. Wannan mutuncinmu ne. Wannan shine abin da ya kamata mu zama, kuma hanya guda kawai ta yin hakan shine a bar Allah ya tsarkake mu daga dukkan zunubi a cikin rayuwar mu kuma ya jawo mu zuwa cikin ɗaukakarsa ta alheri.

Ya Ubangijina mai canzawa, ka haskaka a gaban Manzanninka domin su iya bayar da shaida ga kyawun rayuwar da ake kiran mu da ita. A lokacin wannan Lent, taimake ni fuskantar zunubaina da ƙarfin hali da dogaro da kai kuma a cikin ikonka ba kawai don gafartawa ba har ma don canzawa. Mutuwa na mutu ga yin zunubi da zurfi fiye da koyaushe don raba cikakken darajar ɗaukakar rayuwarka ta Allah. Yesu na yi imani da kai.