Mass na rana: Laraba 10 Yuli 2019

RANAR 10 GA YAMMA 2019
Mass na Rana
RAYUWAR SHEKARA NA XNUMXth OF OF ORDINARY TIME (ODD YEAR)

Launin Silinda Kofi
Antibhon
Bari mu tuna, ya Allah, da rahamar ka
a tsakiyar haikalinku.
Kamar sunanka, ya Allah, haka ma yabonka
Ya yi nisa zuwa ƙarshen duniya.
Hannun damanka cike da adalci. (Zab. 47,10-11)

Tarin
Ya Allah, wanda cikin wulakancin youranka
Ka ɗaga mutum daga faɗuwarsa,
Ka ba mu sabunta murna da bikin Ista,
saboda, free daga zalunci na laifi,
muna shiga cikin farin ciki na har abada.
Don Ubangijinmu Yesu Kristi ...

Karatun Farko
Dole ne mu zargi dan uwanmu; wannan shine dalilin da ya sa wannan baƙin cikin ya same mu.
Daga littafin Gènesi
Gen 41,55-57; 42,5-7a.17-24a

A waɗannan kwanaki, duk ƙasar Masar ta fara jin yunwar, sai mutane suka yi wa Fir'auna roƙo. Fir'auna ya ce wa Masarawa duka: Ku tafi wurin Yusufu; Ku aikata abin da ya faɗa muku. ” Yunwar ta yi zafi ko'ina cikin duniya. Sai Yusufu ya buɗe duk shagunan da yake akwai hatsi, ya sayar wa Masarawa. Gama yunwar ta tsananta a ƙasar Masar, amma daga kowace ƙasa suka zo Masar don sayo alkama daga wurin Yusufu, gama yunwar ta cika duniya duka. 'Ya'yan Isra'ila suka zo su sayi hatsi, da waɗansu daga cikinsu kuma suka zo, domin akwai wata yunwa a ƙasar Kan'ana.

Yusufu yana da iko a kan ƙasar, ya sayar da alkama ga jama'arsa duka. 'Yan'uwan Yusufu kuwa suka zo wurinsa, suka rusuna har gabansa da ƙasa a gabansu. Da Yusufu ya ga brothersan'uwan sa, ya gane su, amma ya ba da baƙon gare su, ya tsare su a gidan yari na kwana uku.

A rana ta uku sai Yusufu ya ce musu, «Ku yi wannan kuma ku ceci ranku. Ina tsoron Allah! Idan kun kasance masu gaskiya, ɗayanku ya bar ɗayan ɗayanku a cikin kurkuku ku je ku kawo hatsi don yunwar gidajenku. Za ku kawo ɗan autanku nan. Ta haka maganarka za ta zama gaskiya, ba za ka mutu ba. ” Suna nodd.

Sai suka ce wa juna: "Tabbas, laifin yana a kanmu saboda ɗan'uwanmu, saboda mun gani da irin azabar da ya roƙe mu kuma ba mu saurare shi ba. Wannan shine dalilin da ya sa wannan baƙin cikin ya same mu ».

Ruben ya ce musu, "Shin, ban gaya muku ba, kada ku yi wa yaron laifi?" Amma ba ku kasa kunne gare ni ba. Anan, yanzu an nemi jininsa. " Ba su san cewa Yusufu ya fahimce su ba, tunda mai fassara yana tsakaninsa da su.

Sa’an nan ya tafi ya yi ta kuka.

Maganar Allah

Zabura mai amsawa
Daga Zabura 32 (33)
R. A gare mu, Ya Ubangiji, ka kasance da ƙaunarka.
Ku yabi Ubangiji da garaya,
Da garayu goma suna rera masa wakoki.
Ku raira sabuwar waƙa ga Ubangiji,
Da gwanin kaɗa garaya da murna. R.

Ubangiji ya kawar da dabarun al'ummai,
Yana sa aikin mutane ya zama banza.
Amma shirin Ubangiji yana nan har abada.
ayyukan zuciyarsa ga dukkan tsararraki. R.

To, kallon Ubangiji yana kan waɗanda suke tsoronsa,
a kan wanda ya dogara da soyayyarsa,
ya 'yantar da shi daga mutuwa
kuma ciyar da shi a lokutan yunwa. R.

Wa'azin Bishara
Alleluya, alleluia

Mulkin Allah ya gabato;
tuba ka yarda da bishara. (Mk 1,15:XNUMX)

Alleluia.

bishara da
Juya zuwa cikin batattun tumakin gidan Isra'ila.
Daga Bishara a cewar Matta
Mt 10,1-7

A lokacin, da ya kira almajiransa guda sha biyu zuwa kansa, Yesu ya ba su iko a kan ƙazamtattun ruhohi don su kore su, su kuma warkar da kowace cuta da rashin lafiya.

Sunayen manzannin sha biyun sune: na farko, Saminu, wanda ake kira Bitrus, da Andrew ɗan'uwansa; Yakubu, ɗan Zabadi, da ɗan'uwansa Yahaya, Filippo da Bartolomeo; Tommaso da Matteo mai karbar haraji; Giacomo, ɗan Alfeo, da Taddeo; Da Saminu Bakan'aniya da Yahuza Iskariyoti, wanda ya bashe shi daga baya.

Waɗannan sune Sha biyun da Yesu ya aiko, yana ba su umarni: «Kada ku shiga cikin arna, kuma kada ku shiga biranen Samariyawa; A maimakon haka ku juya ga ɓatattun tumakin gidan Isra'ila. A kan hanya, wa’azi, yana cewa Mulkin sama ya kusa ».

Maganar Ubangiji

Akan tayi
Ka tsarkake mu, ya Ubangiji,
wannan tayin da muka keɓe wa sunanka,
Ka yi mana jagora kowace rana
domin ka bayyana mana a cikinmu sabuwar rayuwar Almasihu Sonanka.
Yana zaune kuma yana mulki har abada abadin.

Hadin gwiwa na tarayya
Ku ɗanɗani kuma ku ga yadda Ubangiji yake da kyau.
Albarka ta tabbata ga mutumin da ya dogara gare shi. (Zab. 33,9)

Bayan tarayya
Allah Madaukakin Sarki,
Ka ciyar da mu da baiwar sadaka,
bari muji dadin fa'idodin ceto
kuma koyaushe muna rayuwa cikin godiya.
Don Kristi Ubangijinmu.