Mutumin da ya ƙirƙiri babban bankin abinci mai zaman kansa yana farawa kowace safiya da waɗannan kalmomin masu ƙarfafawa

Hatta mutuwar matarsa ​​da abokin tarayya ba zai iya hana Don Gardner hidimtawa wasu ba.


Don Gardner mutum ne na gaske mai ban mamaki. Baturen Ingila yakan tashi da safe kuma tunaninsa na farko shine akan yadda zai taimakawa wasu. Yayinda yake raba wata hira da BBC2, yana farawa ne da addua, "Don Allah, Ubangiji, ka taimake ni in kawo canji ga wani a yau." Muryarsa tana tsagewa yayin da yake faɗar ta, yana nuna tsananin sha'awar sa ga yi wa wasu hidima.

Tare da matarsa ​​Jen, Don sun kafa bankin abinci na farko mai zaman kansa na Cornwall. Abinci yana ba da abinci 14.000 a wata ɗaya ga iyalai 400-500 masu amfani da sabis ɗin. A hirar da Simon Reeve, Don ya yi bayanin cewa wasu iyalai suna neman abincin da ba ya bukatar girki, tunda ba su da kudin da za su biya kuzarin da ake bukata don dafa shi.

Yanayin yana da matukar damuwa kuma yana ƙara zama mai tsanani saboda asarar kuɗi da aka yi yayin annobar. Koyaya, tare da taimakon masu sa kai 74, ƙungiyar tana ba da tallafin da ake buƙata ga al'umma.

Yayin da mai tattaunawar ke bayyana kokarin bankin abinci a matsayin abin birgewa da wulakanci, akwai karin labarin wannan mutumin da gaske ba ya son kai ...

Matar Don, Jen, ta mutu kwanaki kaɗan kafin tattaunawar. Jana'izar tasa zata kasance washegari. Koyaya, Don yana so ya ba da labarin ga mutane da yawa yadda ya kamata. "Na san Jen zai so in fadawa mutane… zafi, rashi, damuwar da ake yi na 'ta ina zan sami kudina mako mai zuwa,'" in ji shi.

A cikin baƙin ciki, Don har yanzu yana son kasancewa a wurin don sauran. Yana kuma sa ido nan gaba, yana damuwa game da ƙarin taimako da mutane na iya buƙata a lokacin watanni na hunturu. Akwai wani abin birgewa game da Don da labarinsa, don haka ɗauki minutesan mintoci kaɗan don ganin kwazon sa kuma wataƙila ku yi addu'a ga wannan sabon gwauraye da marigayiyar matarsa.

shaidar da aka karɓa daga aleteia.org