Uwargidanmu na baƙin ciki, bikin ranar Satumba 15th

Labarin Uwargidanmu na Bacin rai
Na ɗan lokaci akwai bukukuwa guda biyu don girmama Addolorata: ɗayan ya faro ne daga ƙarni na XNUMX, ɗayan kuma daga ƙarni na XNUMX. Na ɗan lokaci duka cocin na duniya suka yi bikin su: ɗaya a ranar Juma'a kafin Lahadi Lahadi, ɗayan a watan Satumba.

Babban nassoshin littafi mai tsarki game da wahalar Maryama sune a cikin Luka 2:35 da Yahaya 19: 26-27. Wurin na Lucanian shine hasashen Simeon game da takobi wanda ya soki ran Maryama; hanyar Yahaya ta dawo da kalmomin Yesu daga giciye zuwa Maryamu da ƙaunataccen almajiri.

Yawancin marubutan Ikilisiyar farko da yawa suna fassara takobi a matsayin azabar Maryamu, musamman lokacin da ta ga Yesu ya mutu akan gicciye. Saboda haka, an kawo sassan biyu a matsayin tsinkaya da cikawa.

Saint Ambrose musamman yana ganin Maryamu a matsayin mai raɗaɗi amma mai iko a kan gicciye. Maryamu ta kasance ba ta da tsoro a kan gicciye yayin da wasu suka gudu. Maryamu ta kalli raunukan withan cike da tausayi, amma ta ga ceton duniya a cikinsu. Yayinda Yesu yake rataye a kan gicciye, Maryamu ba ta tsoron kashewa, amma ta ba da kanta ga masu tsananta mata.

Tunani
Labarin Yahaya na mutuwar Yesu kwatanci ne na gaske. Lokacin da Yesu ya ba da ƙaunataccen almajirinsa ga Maryamu, an gayyace mu mu yaba wa matsayin Maryamu a cikin Ikilisiya: tana nuna Ikilisiya; almajiri ƙaunatacce yana wakiltar dukkan masu bi. Kamar Maryamu mahaifiyar Yesu, yanzu ita ce uwar duk mabiyansa. Hakanan, lokacin da Yesu ya mutu, ya ba da Ruhunsa. Maryamu da Ruhu suna aiki tare wajen samar da sabbin childrena childrenan Allah, kusan amo na labarin Luka game da ɗaukar cikin Yesu. dukan labarin.