Uba Livio: manyan saƙonni daga Medjugorje

Aminci
Tun daga farko Uwargidanmu ta gabatar da kanta da waɗannan kalmomi: "Ni ne Sarauniyar Salama". Duniya na fuskantar tashe-tashen hankula masu ƙarfi kuma tana gab da yin bala'i. Duniya ba za ta sami ceto ba sai da salama, amma duniya za ta sami zaman lafiya idan ta sami Allah, a wurin Allah babu rarrabuwa, kuma babu addinai da yawa. Ku ne a cikin duniya kuka haifar da rarrabuwa: Matsakanci kaɗai Yesu ne, mutum ba Kirista ba ne idan ba ya girmama wasu, musulmi ne ko Orthodox. Aminci, salama, zaman lafiya, ku sulhunta tsakaninku, ku zama 'yan'uwa! Na zo nan, domin akwai masu bi da yawa. Ina so in kasance tare da ku don yarda da yawa kuma in sulhunta kowa. Ku fara son maƙiyanku. Kada ku yi hukunci, kada ku yi zagi, kada ku raina, kada ku zagi, ku kawo ƙauna, da albarka, ku yi wa maƙiyanku addu'a. Na san ba ku da ikon yin haka, amma ina ba ku shawara da ku yi addu'a ga tsarkaka a kowace rana na tsawon akalla mintuna 5 don su ba ku soyayyar Ubangiji wacce ku ma za ku so abokan gābanku da ita.

Juyawa
Wajibi ne a tuba ga Allah domin a samu zaman lafiya. Ka gaya wa duniya duka, ka ce da wuri-wuri, cewa ina so, cewa ina son tuba: yarda kuma kada ku jira. Zan yi addu'a ga Ɗana kada ya hukunta duniya, amma ka yarda: ka rabu da kome, ka kasance a shirye don kowane abu. Na zo ne in gaya wa duniya cewa Allah yana wanzuwa, Allah ne gaskiya. Ka yarda, ga Allah akwai rai, da cikar rai. Waɗanda suka sami Allah suna samun babban farin ciki kuma salama ta gaskiya tana zuwa daga wannan farin cikin: saboda haka, ku taru da wuri-wuri kuma ku buɗe zukatanku ga Allah.

Addu'a
Zan yi farin ciki sosai idan duk iyalai suka fara yin addu'a da safe da yamma na akalla rabin sa'a. Ba a kan aiki kawai kuke rayuwa ba, har ma da addu'a: aikinku - in ji shi - ba zai yi kyau ba sai da addu'a. Kada ku nemi muryoyi masu ban mamaki, amma ku ɗauki Bishara ku karanta ta: komai a sarari yake. Uba Tomislav ya ce: Abin da ya kamata mu yi shi ne mu riƙa yin addu’a da gaske, mu riƙa yin azumi da muhimmanci kuma mu yi sulhu da kowa. Sannan ya yi nuni da wadannan muhimman batutuwa:
- Ka sanya lokacin sadaukarwa ga Allah kada ka bar kowa ya sace mana shi.
- Hakanan bayar da jikin mu.
- Aiwatar da jujjuya dabi'un rayuwarmu.

Addu'a, wadda mu kan kiyaye a gefe, dole ne ta zama cibiyar rayuwarmu, domin kowane aikinmu ya dogara da ita. Allah yana cikin kusurwar gidanmu: ga shi, yanzu muna buƙatar tuba, mu sa Yesu Kiristi a tsakiyar hankali da zuciya. Za ka koyi yin addu'a kawai da addu'a. Dole ne mu dage da addu'a: amsar za ta zo. Har ya zuwa yanzu mu ma kiristoci ba mu fahimci darajar addu’a ba domin muna rayuwa ne a cikin wani yanayi na zindikanci, ba tare da tunanin Allah ba, dole ne mu yi addu’a, mu yi azumi, mu bar Allah ya yi ta, duk muna bukatar mu ci, mu sha, mu yi barci, amma idan muka yi barci. kada ku ji bukatar yin addu'a, saduwa da Allah, samun natsuwa, natsuwa, karfi ga Allah; idan wannan ya ɓace, abu ɗaya na asali ya ɓace. A cikin addu'o'in ku, don Allah ku juyo ga Yesu, ni ce mahaifiyarsa, kuma zan yi muku roƙo tare da shi, amma kowace addu'a za ta kasance ga Yesu. ni: Har ila yau wajibi ne ƙarfin ku, ƙarfin masu yin addu'a. Wannan shine yadda Budurwar kanta ta gane cikin Yesu, wanda shine Allah, tsakiyar koli a cikin dangantakar mutum da Allah. Cikin tawali’u ta gane kanta a matsayin baiwar Ubangiji. Dole ne mu farkar da wannan sha’awar mu gamu da Allah, mu magance mana matsalolinmu a wajen Allah, na gaji: Ina zuwa ga Allah; Ina da wahala: Ina zuwa wurin Allah, in sadu da shi a cikin zuciyata. Sa'an nan za mu ga cewa duk abin da ke cikin mu za a fara sake haifuwa. Bada lokacinka ga Allah, bari Ruhu ya jagorance ka. Bayan haka, ayyukanku za su yi kyau kuma za ku sami ƙarin lokaci.
Akwai babban canji a nan a cikin mutanen Medjugorje, babban ƙarfin juzu'i. Kafin bayyani, mutane ba su iya zama a coci sama da rabin sa'a, bayan bayyanar sun kasance a coci na tsawon sa'o'i uku kuma idan sun dawo gida suna ci gaba da addu'a da gode wa Allah, suna tafiya aiki, da safe. a makaranta.

Ya bukaci kungiyar da su rika yin addu’a a kowace rana na akalla sa’o’i uku.
- Kuna da rauni sosai, saboda kuna yin addu'a kaɗan.
- Mutanen da suka yanke shawarar zama na Allah gaba ɗaya shaidan ne ya jarabce su.
- Ka bi muryata, kuma daga baya, idan ka yi ƙarfi cikin bangaskiya, Shaiɗan ba zai iya yi maka kome ba.
- Kullum addu'a tana ƙarewa cikin nutsuwa da nutsuwa.
- Ba ni da hakkin dora wa kowa abin da zai yi. Kun sami dalili da wasiyyar; dole ne, bayan addu'a, kuyi tunani kuma ku yanke shawara.
Uwargidanmu ta zo ne kawai don tada bangaskiyarmu, dole ne mu yi tunani game da rayuwarmu, mu ne dole ne mu yi aiki. Uwargidanmu ta nuna wani nassi daga Linjila da za a yi bimbini a kai. Ba mai iya bauta wa iyayengiji biyu: ko dai ya ƙi ɗaya, ya ƙaunaci ɗayan, ko kuwa ya fi son ɗaya, ya raina ɗayan, ba za ku iya bauta wa Allah da dukiya ba. Don haka ina gaya muku, kada ranku ya damu da abin da za ku ci, ko sha, ko kuwa a kan jikinku, a kan abin da za ku sa; Ashe, rai bai fi abinci daraja ba, jiki kuma fiye da tufafi? Ku dubi tsuntsayen sararin sama, ba sa shuka, ba sa girbi, ba sa kuma tattarawa cikin rumbu; duk da haka Ubanku na sama yana ciyar da su. Shin, watakila ba ku fi su muhimmanci ba? Kuma wanene a cikinku, komai yawan shagaltuwar ku, zai iya ƙara sa'a ɗaya a rayuwarku? Kuma me ya sa kuke ta faman yin rigar? Ku lura da yadda furannin jeji suke girma, Ba sa aiki, ba sa juyowa. Duk da haka ina gaya muku, ko Sulemanu ma, a dukan ɗaukakarsa, bai yi ado kamar ɗayansu ba. To, idan haka ne Allah ya tufatar da ciyawa na jeji, wadda take yau, gobe kuma za a jefa ta cikin tanda, ashe, ba zai ƙara yi muku da yawa ba, ku marasa bangaskiya? Kada ku damu, saboda haka, kuna cewa: Me za mu ci? me za mu sha? me za mu sa? Duk wadannan abubuwan da arna suka damu da su; Hakika, Ubanku na sama ya san kuna bukata. Ku fara neman mulkin Allah da adalcinsa, za a kuma ƙara muku duk waɗannan abubuwa. Don haka kada ku damu gobe domin gobe ta riga ta shiga damuwa. Kowace rana ta ishi damuwa. (Mt 6,24:34-XNUMX)

Azumi
Duk ranar Juma’a kuna azumi da burodi da ruwa; Yesu da kansa ya yi azumi. Azumi na gaskiya shi ne barin dukan zunubai; da farko, ku daina shirye-shiryen talabijin waɗanda ke da haɗari ga iyalai: bayan shirye-shiryen talabijin ba za ku iya yin addu'a ba. Ka daina barasa, sigari, jin daɗi. Ba a kebe kowa daga azumi, sai majinyata. Addu'a da ayyukan sadaka ba za su iya maye gurbin azumi ba.

Rayuwar sacramental
Ina ba da shawarar ku musamman ku halarci Masallacin Mai Tsarki na yau da kullun. Taro yana wakiltar mafi girman nau'in addu'a. Dole ne ku kasance masu ladabi da tawali'u yayin salla kuma ku shirya kanku a hankali. Uwargidanmu tana ba da shawarar ikirari ga kowa, aƙalla kowane wata.

Keɓewa ga zukatan Yesu da Maryamu
Ta kuma nemi keɓewa ga Tsarkakkiyar Zuciyar Yesu da Zuciyarsa mai tsarki, keɓewa a zahiri, ba kawai cikin kalmomi ba. Burina shi ne a sanya siffar zukata masu tsarki a cikin dukkan gidaje.

Zuwa ga Babban Pontiff
Da fatan Uba Mai Tsarki ya yi ƙarfin hali wajen shelanta zaman lafiya da ƙauna ga dukan duniya. Kada ka ji kawai mahaifin Katolika, amma na dukan maza (Vicka, Jakov da Marija, Satumba 25, 1982).
Duk lokacin da na bayyana, saƙon da Ɗana ya karɓa na kowa ne, amma ta wata hanya ta musamman don Fafaroma Mai Girma ya isar da su ga duniya duka. Har ila yau a nan a Medugorje ina so in gaya wa Babban Fafaroma kalmar da na zo in sanar: MIR, SALAMA! Ina so ya mika wa kowa. Saƙo na musamman a gare shi shi ne ya haɗa dukan Kiristoci da kalmarsa da wa'azinsa da kuma isar wa matasa abin da Allah ya yi musu wahayi a lokacin addu'a (Marija, Jakov, Vicka, Ivan da Ivanka, Satumba 16, 1983).

Saƙo ga waɗanda ba masu bi ba (Oktoba 25, 1995)
Mai hangen nesa Mirjana ya ce: - Yana bayyana, Budurwa Mai Tsarki ta gaishe ni, tana cewa: "Yabo ya tabbata ga Yesu".
Sannan ya yi magana a kan kafirai:
- 'Ya'yana ne. Ina shan wahala dominsu, ba su san abin da ke jiransu ba. Dole ne ku ƙara yi musu addu'a. Muka yi mata addu'a ga raunana, marasa jin dadi, wadanda aka watsar. Bayan an idar da sallah ya sanya mana albarka. Sannan ya nuna min, kamar a fim, gane sirrin farko. Ƙasar ta kasance kufai. "Tashin hankalin wani yanki na duniya", in ji shi. Na yi kuka. - Me ya sa da sauri? Na tambaya.
- Akwai zunubai da yawa a duniya. Me zan yi idan ba ku taimake ni ba? Ka tuna cewa ina son ku. Ta yaya Allah zai kasance da irin wannan taurin zuciya?
- Allah ba shi da taurin zuciya. Ku dubi kewayenku, ku ga abin da mutane suke yi, sa'an nan ba za ku ƙara cewa Allah yana da taurin zuciya ba.
- Nawa ne akwai waɗanda suka zo coci a matsayin Haikalin Allah, tare da girmamawa, da cikakken bangaskiya da kuma ƙaunar Allah? Kadan ne. Wannan lokaci ne na alheri da tuba. Dole ne a yi amfani da shi da kyau.

Shaidan a cikin sakon Medjugorje
A cikin sama da kwata na ƙarni na bayyanawa a cikin Medjugorje, Uwargidanmu ta ba da kusan saƙonni tamanin da ta yi magana game da Shaiɗan. “Sarauniyar Salama” ta kira shi da sunanta na Littafi Mai Tsarki, wanda ke nufin “makiya”, “mai zargi”. Shi mai tsananin kiyayya ne ga Allah da tsare-tsarensa na aminci da rahama, amma kuma makiyin mutum ne, wanda ya yaudare shi da nufin ya nisanta shi daga mahalicci ya kai shi ga halaka na wucin gadi da na dindindin. Uwargidanmu ta bayyana kasancewar Shaiɗan a cikin duniya a lokacin da ko a cikin Kiristanci akwai hali na raina shi har ma da musun shi. Shaiɗan, in ji “Sarauniyar Salama”, yana hamayya da dukan ƙarfinsa ga shirye-shiryen Allah kuma yana ƙoƙarin halaka su ta kowace hanya. Ayyukansa yana karkata ne ga daidaikun mutane, don kawar da natsuwar zukata da jawo su zuwa ga tafarkin sharri; a kan iyalai, waɗanda ke kai hari ta wata hanya; a kan matasa, waɗanda suke ƙoƙarin lalata ta hanyar cin gajiyar lokacinsu. Saƙonni mafi ban mamaki, duk da haka, sun shafi ƙiyayyar da ta mamaye duniya da sakamakon yaƙin. A nan ne Shaiɗan ya nuna rashin mutunci fiye da kowane lokaci, yana yin ba’a ga mutane. Wa'azin "Sarauniyar Salama" tana cike da bege: tare da addu'a da azumi ko da yaƙe-yaƙe mafi tsanani za a iya dakatar da su kuma da makamin rosary mai tsarki Kirista zai iya fuskantar Shaiɗan da tabbacin cin nasara a kansa.

Nazarin, haɓakawa, yada kalmomin Budurwa, wanda aka bayyana a cikin bayyanar Medjugorje, ɗaya ne daga cikin dawakai na gidan rediyo na Arcellasco d'Erba kuma ɗaya daga cikin jigogi da aka fi so da mahaifinsa- darektan ya yi. Wannan uban Piarist daga na sama Brianza ne m goyon bayan bukatar - a cikin kalmomin Maryamu - "don yin novenas na azumi da renunciations sabõda haka, Shaiɗan ya yi nisa daga gare ku, kuma alheri yana kusa da ku".
Babban editan gidan rediyon Maria shine "Sarauniyar Zaman Lafiya". Kuma ga mawallafin nasa, Uba Livio Fanzaga shi ma ya so ya keɓe littafinsa na baya-bayan nan, tarin bayanai na kusan saƙonni tamanin wanda uwar Kristi ta yi magana a sarari “ga abokin gaba, mai zargi, maƙaryaci”. “Shaiɗan mai ƙarfi ne,” ko da yake kasancewarsa “yana sa ‘masu-hankali’ na wannan duniya su yi murmushi da tausayi” kuma yana sa su firgita su fuskanci “masu bi waɗanda suke da hakkin koyar da bangaskiya.” Marubucin Shaiɗan a cikin saƙonnin Medjugorje (Edizioni Sugarco. Shafukan 180, Yuro 16,50) ya tabbata cewa yana da abokin tarayya mafi ƙarfi a gefensa "don bayyana mugunta domin mu sami nasara".