Uba Livio a kan Medjugorje: wani al'amari ne na daban wanda ba zai yuwu ba

A cikin tarihin ribar Mariam na kowane lokaci, waɗanda ke cikin Medjugorje suna wakiltar fannoni da yawa. Bai taba, a zahiri ba, da Uwargidanmu ta gabata ta bayyana tsawon lokaci kuma ga irin wannan ɗimbin ɗiya maza, da kasancewa tare da sakonnin ta, malamin koyar da rayuwar ruhaniya da tsarkaka ga tsararraki duka. Hakan bai taba faruwa ba cewa an sami Ikklesiya ta hannun hanya ta sake farfadowa da imani, har zuwa lokacin da za a hada da, a wannan taron na ruhaniya mai ban sha'awa, adadi mai yawa da ba za'a san shi ba daga dukkan nahiyoyi, gami da dubunnan firistoci da kuma da dama bishoban. Ba a taɓa samun duniya ta hanyar raƙuman ether da sauran hanyoyin sadarwar jama'a ba, sun ji daɗin zuciya, don haka lokacin da rayuwa ke gudana, gayyatar sama zuwa ga tuba da juyawa. Bai taɓa aikawa Allah baiwarsa ba, wanda ya ba mu a matsayin Iya, in da ya yi jinkiri da jinƙan jinƙai a kan raunin ɗan adam a kan hanyoyin kafin rayuwa da mutuwa.

Wani, har ma daga cikin masu sadaukarwar Uwargidanmu, ya juya yawunsa saboda rashin tabbas labarin sabon abu wanda Medjugorje ya kirkira. "Me yasa a cikin ƙasa a cikin kwaminisanci?", Oneayan yayi mamakin farko, lokacin da rarrabuwar kawunan duniya ya bayyana mai ƙarfi da canzawa. Amma lokacin da katangar Berlin ta rushe kuma kwaminisanci ya karbi mulki daga Turai, gami da Rasha, to tambayar kawai ta sami cikakkiyar amsoshi. A gefe guda, Fafaroma bai yi magana da yaren Slavic ba kamar Sarauniyar Salama?

Kuma abin da ya sa waccan hawayen ta Maryamu, yayin da tuni ta roƙa a rana ta uku ta jerin labarin (26 ga Yuni, 1981), «Aminci, salama. lafiya! "? Me yasa gayyatar zuwa addu'a da azumi don guje wa yaƙe-yaƙe? Ba lokacin wancan lokacin nishaɗi ba ne, tattaunawa ba ne kuma? Shin ba a sami kwanciyar hankali a duniya ba, duk da haka an danganta da daidaitaccen ma'aunin manyan mambobi biyu? Wanene zai iya tunanin cewa daidai shekaru goma daga baya, a 26 Yuni, 1991, wannan yakin a cikin Balkans ya barke wanda ya tsinke Turai shekaru goma, yana barazanar kai duniya ga bala'i?

Babu ƙarancin waɗanda waɗanda, har ma a cikin majami'ar majami'ar, suka mai da Madonna da lakabi mai suna "chatter", tare da ƙin jin kunya ga saƙonnin da suke da hikima da ƙauna mara matuƙar, Sarauniya Salama ba ta daina ba mu ba a cikin arc na shekara ashirin. Koyaya, littafin ɗan saƙonni a yau ya ƙunshi, ga waɗanda suka karanta shi da ingantaccen tsarkakakken tunani da sauƙi, ɗayan manyan maganganu akan Bishara da aka taɓa kera su, kuma suke ciyar da bangaskiya da tafarkin tsarkin mutanen Allah a yanzu. da yawa daga littattafan da aka haife na ilimin tauhidi wanda ba shi da saurin ciyar da zuciya.

Tabbas, bayyanar kowace rana don shekaru ashirin ga matasa waɗanda a yau manyan maza da mata ne, da kuma ba da saƙonnin da suke koyar da yau da kullun ga gaba ɗaya wani sabon abu ne kuma na musamman. Amma, ba gaskiya ba ne cewa alherin yana ba da mamaki kuma cewa Allah yana aiki da 'yanci madaukaki gwargwadon hikimarsa kuma don biyan bukatunmu na ainihi, ba bisa ga shirye-shiryenmu da muka riga aka kafa ba? Wanene zai iya faɗi, bayan shekaru ashirin, cewa falalar Medjugorje ba ta da fa'ida, ba wai don ɗimbin rayuka ba, amma ga Ikilisiya da kanta?