Me yasa Uwargidanmu ta bayyana a maɓuɓɓun ukun?

ME YA SA A FUTA UKU suke?
A cikin kowane ƙawancen budurwa, a cikin yawancin tambayoyin da jama'ar Kirista ke yi wa kansu, tambayar dalilin wannan wuri inda abin da ya faru ya faru koyaushe yana bayyana: «Me yasa a nan bawai wani wuri ba? Shin wannan wurin yana da wani abu na musamman ko akwai wani dalili da ya sa Uwargidanmu ta zaɓe ta? ».

Tabbas bata taba yin komai ba kwatsam, ba ta barin komai zuwa hangen nesa ko huci. Komai da kowane bangare na taron yana da nasa madaidaici da kuma babban dalili. Mafi yawan lokuta wadannan karfafawar suna tseratar damu da farko, amma idan, idan kuka tono a baya, a tarihi, wasu daga cikin wadannan sun bayyana a fili kuma da alama sun bamu mamaki. Sama ma tana da ƙwaƙwalwar ajiya kuma, wataƙila bayan ƙarni, wannan ƙwaƙwalwar tana farfadowa kuma tana ɗaukar sabbin launuka.

Yana da ban sha'awa mu lura da yadda tarihin bil'adama da wuraren da abubuwan musamman suka faru suke zama ɓangaren dabarun Mulkin Sama. Tun lokacin da Godan Allah ya shiga lokaci, lokaci ma yana daga cikin bayyanar da shirin Allah, wannan shirin da muke kira "tarihin ceto". Bayan da Assumption nata zuwa sama, Maryamu mafi tsarkaka tana da kusanci da shiga cikin rayuwar childrena thatanta wanda har ta sanya kowane ɗayan labarin nasa. Uwa koyaushe yana sanya "labarin" 'ya'yanta su zama nata. Mun tambayi kanmu a lokacin: shin akwai wani abu na musamman a waccan maɓuɓɓun Uku da ya jawo hankalin Sarauniyar Sama, wanda ta yi niyyar fitowa a can? Kuma menene, dalilin da yasa ake kiran wurin da "Maɓuɓɓugar Uku"?

Dangane da wani tsohuwar al'adar da ke nufin ƙarni na farko na Kiristanci, wanda aka tabbatar ta hanyar littattafan tarihi waɗanda ke da ƙima sosai, kalmar shahadar manzo Paul, wanda ya faru a shekara ta 67 bayan Kristi ta hannun sarki Nero, da an gama cinye shi a wurin da ake kira Aquae Salvìae, daidai inda zubewar maɓuɓɓun Uku ya tsaya a yau. A al'adance, goge manzon ya faru ne a gindin bishiya, kusa da dutsen tunawa da dutse, wanda yanzu za'a iya gani a kusurwar cocin da kanta. An ce kan Manzon man, ya sare da kaifin takobi mai kaifi, ya yi fari a kasa sau uku kuma da kowane tsalle wani marmaro na ruwa zai bulbulo. Nan da nan sai Kiristocin suka girmama wurin, kuma aka gina haikali a kansa wanda ya ƙunshi kusoshin marmara uku da aka ɗaukaka a kan maɓuɓɓuka uku masu ƙarfi.

Hakanan ana cewa an yanka dukan rukunin sojojin Rome a yankin da Janaral Zeno ya jagoranta, wani rukunin sarki wanda sarki Diocletian ya yi Allah wadai da shi don gina tsoffin wanka da suke ɗauke da sunansa kuma daga ragowar wanda Michelangelo ya ɗauki majami'ar ƙaƙƙarfan mulkin S. Maria degli Angeli alle Terme, sakamakon haka, ba kai tsaye, ɗaya daga cikin gidajen ibada na farko da Kirista ya ɗora wa Maryamu mafi tsarki. Bugu da ƙari, Saint Bernard na Chiaravalle ya zauna na ɗan lokaci a cikin wannan abbey, fitaccen ƙaunataccen mai waƙar Maryamu. Kuma ga ƙarni da yawa wannan wurin ya ci gaba da kasancewa har yanzu yana yabon da akeyi da addu'o'in da aka yi wa Maryamu. Kuma ba ta mantawa. Amma ainihin takamaiman fannin da watakila ya jagoranci Uwargidanmu don zaɓar wannan wuri dole ne ya kasance takamaiman batun St. Paul, ba kawai don juyawarsa ba har ma don ƙaunarsa ga Ikilisiya da aikin bishara. A zahiri, abin da ya faru da Manzo a kan hanyarsa ta zuwa Damaskus yana da alamomi da yawa dangane da abin da ya faru a cikin wannan kundin tarihi na budurwa zuwa Bruno Cornacchiola. Shaw, daga baya ya kira Paul, ya tuba zuwa kalmomin Wanda, bayan ya jefa shi daga kan dokinsa kuma ya makantar da haskensa mai ban tsoro, wanda ya ce masa: «Ni ne wanda kake tsananta!». A Tre Fontane Madonna zata ce wa mai gani, ya rufe shi da hasken ƙaunarsa: "Kuna tsananta mini, hakan ya ishe ni!". Kuma ya gayyace shi zuwa cikin Cocin na gaskiya wanda Sarauniyar sama ke kira "mai tsada ovie, kotun samaniya a duniya". Kuma a cikin wannan littafin da ta riƙe a hannunta kuma kusa da zuciyarta, wanda ita ce littafin Ru'ya ta Yohanna, akwai wani sashi mai yawa da ya fito daga zuciya da bakin "manzon Al'ummai", wanda aka aiko don sanar da gaskiya ga arna duniya, da wanda Furotesta, da rashin damuwa, la'akari da mai bi. Kuma nawa ne Bulus ya sha wahala daga rarrabuwar da ya taso a cikin waɗannan al'umman Kiristocin da ya kafa za a iya fahimtar su daga wasiƙun sa: “Na rubuto muku ne a cikin lokacin wahala da taurin zuciya, a cikin hawaye, amma ba don baƙin cikina bane, amma in sanar da ku sosai ƙaunar da nake muku ”(2 korintiyawa 2,4: XNUMX).

Da alama a gare mu ba muyi kuskure ba to idan muka fassara cewa riƙe waɗannan kalmomin na Manzo a cikin zuciya kamar yadda Uwargidanmu ta yi niyyar mayar da ita nata kuma ta maimaita kowannenmu. Domin kowane daya daga cikin ziyarar tasa zuwa wannan duniya a bayyane ya zama mai kira zuwa ga imani na gaskiya da haɗin kai. Kuma tare da hawaye, ba ya son ya ɓata mana rai kamar yadda sanar da mu cikakken ƙaunar da yake da ita ga dukkanmu. Haɗin kai tsakanin Kiristoci na ɗaya daga cikin dalilan damuwar sa, kuma yana gayyatata mu yi addu’a.

A aikace, abin da Madonna za ta ba da shawara a Fuskarun Uku ita ce saƙo ɗaya da St. Paul ya rayu kuma ya ba da sanarwar rayuwarsa ta manzo kuma za mu iya taƙaita a cikin maki uku:

1. sauyawar masu zunubi, musamman ta hanyar lalatarsu (wurin da Maryamu ta bayyana shine gidan wasan kwaikwayo);

2. juyawa waɗanda suka kãfirta daga rashin yardarsu da kuma irin ɗabi'unsu na rashin nuna fifiko ga Allah da al'amuran ruhaniya; hadin kai na Kiristoci, watau gaskiya ne, domin addu'ar da begen mayansa ya tabbata: a bar tumaki ɗaya kaɗai a ƙarƙashin jagorar makiyayi. Gaskiyar cewa wurin yana cikin Rome yana cikin kansa yana nufin Peter, dutsen da akan kafa Ikklisiya, don tabbatar da gaskiya da amincin Ru'ya ta Yohanna.

Uwargidanmu tana nuna ƙauna da kulawa ga Paparoma. Tare da wannan yana so ya bayyana a fili cewa shi makiyayi ne na "tsarkakan raguna" kuma babu wani Cocin gaskiya, a cikin ma'anar ma'anar lokacin, idan mutum ya manta da haɗin kai tare da shi. Bruno ɗan Furotesta ne, kuma Uwargidanmu tana son fadakar da shi nan da nan a wannan gaba, a waje guda wanda ya ci gaba da yawo da kuma raye-raye, kamar makafi. Kuma tunda muna magana ne game da Rome da kuma shugaban cocin, har yanzu mun lura cewa wannan bayyanar a Maɓuɓɓuka Uku yana da 'hankali', watakila ya fi hikima. Wataƙila saboda Roma ita ce kujerar shugaban coci, Maryamu a cikin kayan cincirindon ba ta son ta ba shi damar bi ta biyu ko kuma tsoma baki cikin aikinta na firist na Kristi, heransa. Hankali a koyaushe dabi'unsa ne na musamman, a cikin kowane yanayi, duka a rayuwarsa ta duniya da kuma yanzu cikin samaniyarsa.