Me yasa kuka karaya? Uwargidanmu ta Medjugorje ta gaya muku yadda za ku amsa

Sakon kwanan wata 7 ga Yuli, 1985
Kuna yin kuskure, ba don ba ku aikata manyan abubuwa ba, amma don kun manta da ƙanana. Hakan kuwa yana faruwa ne domin da safe ba ka isa yin addu’a don ka rayu da sabuwar rana bisa ga nufin Allah, ko da yamma ba ka isa yin addu’a. Ta haka ba ku shiga sallah. Don haka ba ku cimma abin da kuka yi niyya ba don haka kuna jin karaya.
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Tobias 12,8-12
Abu mai kyau shine addu'a tare da azumi da kuma yin sadaka da adalci. K.Mag XNUMX Gara ka bar kaɗan da adalci fiye da wadata da zalunci. Kyauta da kyau fiye da bayar da zinari. Fara ceta daga mutuwa kuma tana tsarkakawa daga dukkan zunubi. Waɗanda ke ba da sadaka za su more tsawon rai. Wadanda suka aikata zunubi da zalunci abokan gaban rayuwarsu ne. Ina son nuna maku gaskiya, ba tare da boye komai ba: Na riga na koya muku cewa yana da kyau ku rufa asirin sarki, alhali kuwa abin alfahari ne bayyana ayyukan Allah. Shaidar addu'arka kafin ɗaukakar Ubangiji. Don haka ko da kun binne matattu.
Kubawar Shari'a 1,6-22
“Ubangiji Allahnmu ya yi magana da mu a Horeb, ya ce mana: “Kun daɗe a kan dutsen nan. Juya, ku karya sansaninku, ku tafi zuwa duwatsun Amoriyawa, da dukan yankunan da suke maƙwabtaka: Kwarin Araba, da tuddai, da Shefela, da Negeb, da gaɓar teku, a ƙasar Kan'aniyawa da Lebanon. har zuwa babban kogin, Kogin Yufiretis. Ga shi, na sa ƙasar a gabanku. Ku shiga ku mallaki ƙasar da Ubangiji ya rantse zai ba kakanninku, Ibrahim, da Ishaku, da Yakubu, da zuriyarsu a bayansu. A lokacin nan na yi magana da ku, na ce muku, “Ba zan iya ɗaukar nauyin mutanen nan kaɗai ba. Ubangiji Allahnku ya riɓaɓɓanya ku, ga shi, yau kun yi yawa kamar taurarin sama. Ubangiji Allah na kakanninku ya ƙara muku har sau dubu, ya sa muku albarka kamar yadda ya alkawarta muku. Amma ta yaya ni kaɗai zan iya ɗaukar nauyinku, nauyinku da hukunce-hukuncen ku? Ku zaɓi mutane masu hikima, haziƙi, masu daraja daga cikin kabilanku, ni kuwa zan sa su shugabanni. Kun amsa: Abin da kuka ba da shawarar yi yana da kyau. Sa'an nan na ɗauki shugabannin kabilanku, masu hikima da manyan mutane, na naɗa su shugabanni na dubu dubu, da na ɗari ɗari, da na hamsin, da na goma goma, da marubuta a cikin kabilanku. A lokacin ne na ba alƙalanku umarni, ku ji shari'ar 'yan'uwanku, ku kuma yi shari'a da gaskiya ga al'amuran da mutum zai yi da ɗan'uwansa ko da baƙon da yake tare da shi. A cikin hukunce-hukuncen ku ba za ku sami ra'ayi na sirri ba, za ku saurari ƙarami da babba; Ba za ku ji tsoron kowa ba, gama shari'a ta Allah ce; za ku gabatar mini da kararrakin da suka yi muku wuya ni kuma zan saurare su. A lokacin na umarce ku da dukan abin da za ku yi. Mun tashi daga Horeb, muka haye dukan babban hamada mai ban tsoro da kuka gani, muka nufi ƙasar tuddai ta Amoriyawa kamar yadda Ubangiji Allahnmu ya umarce mu mu yi, muka isa Kadesh-barneya. Sai na ce muku, kun isa dutsen Amoriyawa, wanda Ubangiji Allahnmu yake shirin ba mu. Ga shi, Ubangiji Allahnku ya sa ƙasar a gabanku. Ku shiga, ku mallake ta, kamar yadda Ubangiji Allah na kakanninku ya faɗa muku. kada ku ji tsoro kuma kada ku karaya! Ku duka ku matso kusa da ni, kuka ce: Bari mu aiko maza a gaba gare mu, su yi bincike a cikin ƙasa, su ba mu labarin hanyar da za mu hau da garuruwan da za mu shiga.
Aiki 22,21-30
Ku zo, sulhu da shi kuma zaku sake farin ciki kuma, zaku sami fa'idodi mai yawa. Karɓi doka daga bakinsa ka sanya maganarsa a zuciyarka. Idan kuka juya ga Mai Iko Dukka da tawali'u, Idan kuka kawar da mugunta daga alfarwarku, Idan kuka daraja zinariyar Ofir kamar ƙura da togunan dutse, to, Maɗaukaki zai zama zinare kuma zai zama azurfarku. tara. Haka ne, a cikin Maɗaukaki za ku ji daɗin ɗaukaka fuskokinku ga Allah. Za ku roƙe shi, ya kuwa ji ku, za ku kuma warware alkawuranku. Za ku yanke shawara abu ɗaya kuma zai ci nasara kuma haske zai haskaka kan hanyarku. Yana ƙasƙantar da girmankan masu girmankai, amma yakan taimaki waɗanda suke da ƙasƙantattu. Yakan saki marar laifi; Za a sake ku saboda tsarkin hannayenku.
Karin Magana 15,25-33
T Ubangiji yakan rushe gidan masu girmankai, Ya sa a bar iyakar matan da mazansu suka mutu. K.Mag XNUMX Ubangiji yana da mugayen tunani, amma ana yaba wa kalmomi masu kyau. Duk wanda ya kasance mai haɗama da cin hanci da rashawa yakan tozartar da gidansa. amma wanda ya ƙi kyautuka zai rayu. Mai hikima yakan yi tunani a gaban amsa, bakin mugaye yakan faɗi mugunta. Ubangiji ya yi nisa da miyagu, amma yana kasa kunne ga addu'ar adalai. Kyakkyawan gani suna faranta zuciya; labari mai dadi yana rayar da kasusuwa. Kunnen da yake sauraren tsautawar zai zama gidansa a wurin masu hikima. K.Mag XNUMX Mutumin da ya ƙi tsautawar, ya ƙi kansa, amma wanda ya kasa kunne ga tsautawar, ya sami hikima. Tsoron Allah makaranta ce ta hikima, kafin ɗaukaka akwai tawali'u.