Kwayoyin Bangaranci Janairu 11 "Yesu ya miƙa hannu ya taɓa shi"

Wata rana, yayin da yake addu'ar ware shi daga duniya, kuma ya sami cikakkiyar nutsuwa ga Allah, cikin tsananin ƙyamar sa, Kristi Yesu ya bayyana gare shi, ya ba da shaida akan gicciye. Da ganinsa, ransa ya narke. Tunawa da sha'awar Kristi ya burge kansa sosai a cikin zuciyar zuciyarsa wanda, daga wannan lokacin, lokacin da giciyen Kristi ya zo a zuciyarsa, da wuya ya dena, ko da daga waje, daga hawaye da kuka, kamar ya da kansa ya ba da rahoto cikin amincewa daga baya, lokacin da yake gab da mutuwa. Annabin Allah ya fahimci wannan, ta wannan wahayi, Allah ya yi wa maganan Bishara girma: “Idan kana son ka biyo ni, ka musanci kanka, ka ɗauki gicciyenka ka bi ni” (Mt 16,24:XNUMX).

Daga nan ne, sai ya sanya ruhin talauci, tsananin nutsuwa da girman kai na ibada. Tun kafin ya ƙi ƙungiyar kuturtar ba kawai, har ma ya gan su daga nesa ba, yanzu, saboda Almasihu da aka gicciye, wanda bisa ga maganar annabin, ya ɗauki wannan abin kyan kuturu, ya yi musu hidima da tawali'u da alheri, a wani yunƙuri na cimma cikakken son kai.