Kwayoyin Bangaranci Janairu 28 "Kishi: sabo ne ga Ruhu"

Hassada: sabo ne ga Ruhu
"Ku fitar da aljanu ta hanyar sarkin aljanu" ... Yana daga cikin haruffan haruffa da aka ɓatar da waɗanda ruhun hassada suka rufe idanunsu, gwargwadon ikonsu, akan darajar wasu kuma lokacin da shawo kan shaidun, ba za su iya sake ba, raina shi ko travisarlo. Don haka duk lokacin da taron mutane suka yi farinciki cikin ladabi da al'ajabin ganin ayyukan Kristi, marubutan da Farisai sukan rufe idanunsu akan abin da suka san na gaskiya ne ko ƙananan abin da ke babba, ko kuma na bayyana abin da ke da kyau. Sau ɗaya, alal misali, suna yin kamar ba su san shi ba, sai suka ce wa marubucin wasu alamu masu ban mamaki: "Don haka wane alama kuke yi saboda muna ganinmu kuma zamu iya gaskata ku?" (Jn 6,30). Da yake ba su iya yin musun gaskiyar lamarin ba, sai suka raina ta da mugunta, ... kuma suka gurbata ta da cewa: "Ku fitar da aljannu ta bakin Beelzebub, sarkin aljanu".

Anan, masoyi, sabo, da saɓon da Ruhu ya ɗaure waɗanda suka kama tsakanin ɗaurukan madawwamiyar laifi. Wannan ba cewa an gafarta wa mai yin afuwa ga dukkan komai ba idan ya aikata ayyukan da suka cancanci tuba (Lk 3,8). Fãce wannan, an ƙasƙantar da shi a ƙarƙashin irin wannan nauyin na mugunta, ba shi da ƙarfin ɗaukar niyyar wannan hukuncin da ya cancanci ya jawo hankalin gafara. ... Duk wanda, yasan tabbas a cikin ɗan'uwansa alherin da aikin Ruhu Mai Tsarki, ... baya jin tsoron ɓarna da gulma da ɓoyewa ga ma'abocin ruhu abin da ya san na ruhu mai tsarki ne, abune na watsi da Ruhun alheri, wanda ya sa wannan cin mutuncin ya ke, kuma yanzu ya ɓoye masa makanta, ya daina yarda da hukuncin da zai sami gafararsa. Abin da ya fi muni, a zahiri, sama da saɓon alherin Allah ne ... da cin mutuncin girman Allah, don ɓatar da wani mutum saboda kishin ɗan'uwan da aka umurce shi da sonmu kamar mu (Mt 19,19, XNUMX)?