Magungunan Imani na 6 ga Fabrairu "Ba wannan masassaƙin bane?"

Yusufu ya ƙaunaci Yesu kamar yadda uba yake ƙaunar ɗansa, ya keɓe kansa gare shi, yana ba shi iyakar iyawarsa. Saboda haka mazauna Nazarat za su yi magana game da Yesu wani lokaci suna kiransa “masassaƙi” ko “ɗan masassaƙi” (Mt 13,55:XNUMX).

Dole ne Yesu ya yi kama da Yusufu a fannoni da yawa: a hanyar da ya yi aiki, cikin fasalin halayensa, cikin lafazinsa. Haƙiƙanin Yesu, ruhunsa na lura, hanyar zama a teburin da gutsuttsura gurasa, ɗanɗanon zance na kankare, yin wahayi daga al'amuran rayuwa na yau da kullun: duk wannan shine nunin ƙuruciyar Yesu da ƙuruciya , sabili da haka Har ila yau, tunanin saba da Giuseppe. Ba zai yiwu a yi musun girman asirin ba: wannan Yesu, wanda yake mutum ne, wanda yake magana da juzu'in wani yanki na Isra'ila, wanda yake kama da wani mai sana'a mai suna Yusufu, wannan Ɗan Allah ne, kuma mai iya koyar da kowane abu. Wanene Allah? Amma Yesu da gaske mutum ne kuma yana rayuwa bisa ga al'ada: na farko yana yaro, sa'an nan kuma a matsayin yaro wanda ya fara ba da hannu a cikin bitar Yusufu, a ƙarshe a matsayin babban mutum, cikin cikar shekarunsa: "Yesu kuma ya girma cikin hikima, da shekaru, alheri a gaban Allah da mutane” (Luka 2,52:XNUMX).

Yusufu, bisa tsarin halitta, malamin Yesu: yana da dangantaka ta yau da kullun da ƙauna tare da shi, kuma ya kula da shi da sadaukarwa mai daɗi. Ashe, duk wannan ba dalili ne mai kyau ba don ɗaukar wannan adali (Mt 1,19), wannan sarki mai tsarki, wanda bangaskiyar alkawari ta dā ta ƙare a cikinsa, a matsayin Jagoran rayuwa na ciki?