Addu’ar yau: Jahili ga San Gerardo Maiella don neman alheri

MULKIN NA SAMA
Kodayake dalilinsa na bugawa ya fara a ƙarshen (shekaru 80 bayan rasuwarsa) saboda dalilai daban-daban, yawan waɗanda suka goyi bayan goyon bayan Gerardo ya ci gaba kuma yana ƙaruwa lokaci-lokaci. Saboda wannan sanannen tsattsarka yana da rai kuma baya rayuwa, Paparoma Leo XIII ya bayyana shi mai albarka ne a ranar 29 ga Janairu, 1893; Fafaroma Pius X ya iya yin shi a ranar 11 ga Disamba 1904. Takaddar da dubunnan amintattu da daruruwan bishofi suka gabatar wa Paparoma ta yi wa Gerardo Maiella mai aminci tsarkaka na iyaye mata da yara ga majami'ar Universal.
Addinin Saint yana cikin sassa daban-daban na duniya, kuma yana da rai musamman a cikin wuraren da ya ziyarta kamar Deliceto, garuruwan lardin Avellino, gami da Lacedonia da Materdomini, waɗanda ke adana ragowar gawarsa, har yanzu Corato (inda shi co-patron), Muro Lucano, Baragiano, Vietri di Potenza, Pescopagano, Potenza, Monopoli, Molfetta, San Giorgio del Sannio, Tropea; ɗayan wuraren tsarkakakkun wurarensa kuma yana cikin yankin gundumar Piedimonte Etneo kuma akwai ƙarin Wuri Mai Tsarki da aka keɓe masa a Sant'Antonio Abate, ƙasar da yake majiɓinci ne kuma inda aka kafa umarnin Gerardine Sisters of Sant a cikin 1930 Antonio Abate. A cikin Lanzara, Gungiyar Gerardine tana aiki tun Afrilu 1903. Addinin ya yadu sosai a Turai, Oceania da Amurka. A zahiri, akwai majami'u da yawa, asibitoci da gidajen da aka keɓe masa. Mahajjata zuwa kabarinsa na da rauni: ana kyautata zaton cewa mahajjata miliyan ne suke zuwa can duk shekara don suyi asarar gawarsa. Gidan ibadarsa ya shahara musamman da iyayen yara mata. Dangane da wannan, yana da kyau a ambaci kyakkyawan Sala dei fiocchi, wacce bangonsa da rufin kwanonsu suka cika da dubban ruwan hoda mai haske da shuɗi masu haske waɗanda iyaye mata, a matsayin alamar godiya, sun ba da gudummawa ga Saint a cikin shekaru.

Roman Martyrology yana gyara ranar 16 ga Oktoba don ƙwaƙwalwar littattafan ta.

RAYUWA
An haife shi kusa da Potenza a 1726, ya mutu a 1755. Daga dangin matalauta, ya yi ƙoƙari a banza ya zama Capuchin, kamar kawun mahaifiyarsa. Ya yi fice a cikin masu aikin ceto a ƙarƙashin jagorancin Paolo Cafaro ya kuma yi alƙawarinsa a matsayin ɗan'uwan coadjutor, sannan ya aiwatar da ayyukan da suka fi ƙasƙantar da kai a cikin tashoshin ba. A madadin shirya tarin jama'a, ya yi amfani da shi wajen yin ayyukan juzu'i, don kawo zaman lafiya da jawo hankalin sauran wuraren ibada zuwa sha'awar addini. Matar da ta yi sabo da shi kuma, a saboda sauƙin rayuwarta ba ta iya kare kanta, ta wahala sosai. An canza shi zuwa kwarin Sele, ya gudanar da babban aiki na ridda a cikin ƙauyukan da ke keɓe, yana isar da dukiyar ta ruhaniya ga waɗanda suka kusanto shi. Tun yana ɗan saurayi, an bayyanar da abubuwa masu wuyar ganewa a cikin sa wanda ya kai shi ga kasancewa tare da Allah kuma, kamar kowane tunani, yana ƙaunar yanayi da kyakkyawa.

Patronage: Cognati

Etymology: Gerardo = jarumi tare da mashin, daga Jamusanci

Roman Martyrology: A cikin Materdomini a Campania, Saint Gerardo Majella, addini na Ikilisiya na Mai Ceto Mai Tsarkaka, wanda, ya sace shi ta ƙaunar Allah sosai, ya rungumi duk inda ya sami matsayin rayuwa mai kyau da rayuwa, ta wurin himmar shi ga Allah da kuma rayuka. , ya yi barci piously har yanzu a wani matashi da haihuwa.

Farantawa San Gerardo
Ya Saint Gerard, ya kai wanda kake roko da addu'arka, da ni'imomin ka da ni'imomin ka, ya shiryi zukatattun mutane masu yawa ga Allah; Ya ku waɗanda aka zaɓa domin zama masu ta’aziyya ga waɗanda ake wahala, da taimakon talakawa, likita na marasa lafiya; Ya ku waɗanda kuke bautarku masu kuka suna ta'aziyya. Ku kasa kunne ga addu'ar da na mayar muku da tabbaci. Karanta a cikin zuciyata ka ga yadda nake shan wahala. Karanta a cikin raina ka warkar da ni, ka ta'azantar da ni, ka ta'azantar da ni. Ku da kuka san wahalar da nake yi, ta yaya za ku gan ni ina shan wahala haka ba tare da neman taimako na ba?

Ya Gerardo, ka zo da cetona! Gerardo, Ka sanya ni cikin yawan masu ƙauna, yabo da gode wa Allah tare da kai, Bari in raira waƙar jinƙansa tare da waɗanda suke ƙaunata da wahala a kaina.

Me zai kashe ka ka saurare ni?

Ba zan daina kiranku ba har sai kun cika ni sosai. Gaskiya ne ban cancanci jinƙanka ba, amma ka saurare ni saboda ƙaunar da ka kawo wa Yesu, saboda ƙaunar da kake yiwa Maryamu mafi tsabta. Amin.