Mene ne hawayen da ke farantawa Allah

Mene ne hawayen da ke farantawa Allah

Godan Allah ya ce wa Saint Brigida: «Wannan shine dalilin da yasa ban ba duk wanda kuka ga yana zubar da hawaye ku ba talakawa don girmamawa ba. Da farko dai ina ba ku amsa: a ina maɓuɓɓugan ruwa biyu suka ɓuɓɓugo, ɗayan kuma yana gudana zuwa ɗayan, idan ɗayan biyun yana da gajimare, ɗayan zai zama haka to, wa zai iya shan ruwan? Hakan yana faruwa da hawaye: yawancin kuka, amma a lokuta da yawa kawai saboda suna iya kusan yin kuka. Wani lokacin ƙuncin duniya da tsoron gidan wuta suna haifar da wannan hawayen, tunda basu fito daga ƙaunar Allah ba, duk da haka, ana jin daɗin waɗannan hawayen domin suna saboda tunanin alfanun Allah ne, ga tunani kan zunuban mutum da loveaunar Allah .. Hawayen irin wannan suna ɗaga ruhin duniya daga sama zuwa rai da sake haifuwa ta mutum ta ɗaga shi zuwa rai madawwami, domin sune ke ɗauka na ƙarni na ruhaniya. Zuriya ta jiki tana kawo mutum daga tsabta zuwa tsarkakakkiya, yana makoki da lahani da kasawa na jiki kuma yana ɗaukar wahalar duniya da farin ciki. 'Ya'yan wannan nau'in ba' ya'yan hawaye bane, domin da waɗannan hawayen ne ake samun rai na har abada; maimakon ta haifi ɗa wanda ya zubar da hawayen da ke kankare zunuban mutum kuma ya tabbata cewa ɗansa bai yi wa Allah laifi ba.Kamar uwa kamar wannan ita ce mafi kusanci da ɗanta da wanda ta haifeshi cikin jiki, domin kawai tare da wannan tsara wanda zai iya samun albarkataccen rayuwa ». Littafin na IV, 13

Kamar abokan Allah, ba lallai ne su damu da wahalar da suke sha ba

«Allah bai manta da ƙaunar da yake da mu ba kuma a kowane lokaci, da aka ba da irin godiyar mutane, yana nuna tausayinsa, domin ya yi kama da kyakkyawar fariyar wanda a wasu lokutan yakan sanya baƙin ƙarfe, a cikin wasu yakan sanyaya shi. Haka kuma, Allah, kyakkyawan ma'aikaci wanda ya halicci duniya daga komai, ya nuna ƙaunar sa ga andan Adam da zuriyarsa. Amma mutanen sun yi sanyi sosai cewa, suna ɗaukar Allah kasa da komai, sun aikata abubuwa masu banƙyama da babban zunubi. Don haka, bayan ya nuna jinƙansa da kuma ba da taimako na taimako, Allah ya ba da fushin adalcinsa da ambaliyar. Bayan Ruwan Tsufana, Allah yayi alkawari da Ibrahim, ya nuna masa alamun kaunarsa kuma ya jagoranci dukkan zuriyarsa da alamu da abubuwan al'ajabi. Allah kuma ya ba da doka ga mutane da bakin sa kuma ya tabbatar da kalmominsa da dokokinsa da alamu bayyanannu. Mutanen sun kwashe tsawon lokaci a cikin ayyukan banza, suna kwantar da hankulansu kuma suna barin kansu zuwa wasu magabata da yawa don su bauta wa gumaka; sannan Allah, da yake son jujjuya mutanen da suka yi sanyi, ya aiko Sonansa zuwa duniya, wanda ya koya mana hanyar zuwa sama, ya nuna mana ainihin ɗan adam da zai bi. Yanzu, kodayake akwai da yawa da suka manta shi, ko ma sun manta da shi, yana nunawa kuma yana bayyana kalmomin jinƙai ... Allah madawwami ne kuma ba a fahimta kuma a cikin sa akwai adalci, sakamako na har abada da jin ƙai wanda ya wuce tunanin mu. Idan ba haka ba, da Allah bai nuna adalcinsa ga mala'ikun farko ba, ta yaya za mu san wannan adalcin da yake yin hukunci da kowane abu cikin adalci? Kuma da ba don haka ba shi da jinƙan mutum ta hanyar ƙirƙira da yantar da shi da alamomin marasa iyaka, ta yaya zai san nagartarsa ​​da madawwamiyar ƙaunarsa? Saboda haka, kasancewa madawwamin Allah, adalcinsa kuma ya kasance, wanda ba abin da za a iya ƙara ko cire shi, kamar yadda ake yi da mutumin da ke tunanin cewa yana yin aikina ko ƙira na a wannan hanyar, a wannan ko a ranar nan. Yanzu, idan Allah ya yi jinƙai ko ya aikata adalci, yakan bayyana su gaba ɗaya, domin a gabansa abin da ya gabata, na yanzu da na lahira koyaushe suna nan. A saboda wannan dalili, abokan Allah dole ne su yi hakuri su kasance cikin kaunarsa, ba tare da damuwa ko da sun ga wadanda ke daure wa abubuwan duniya suna wadatarwa; Allah, a zahiri, kamar kyakkyawar mace ce mai wankin tufafi tsakanin raƙuman ruwa da raƙuman ruwa, saboda, tare da motsin ruwan, sai suka zama fari da tsabta kuma a hankali suna guje wa abubuwan raƙuman ruwa, don tsoron kada su mamaye tufafin kansu . Hakanan a cikin wannan rayuwar Allah ya sanya abokansa a cikin hadari na fitina da ma'ana, ta haka, ta wurin su, ana tsarkaka su ga rai na har abada, yana tabbatar da cewa ba su nitse cikin wani mummunan yanayi na baƙin ciki ko azaba mai haƙuri ba ". Littafin III, 30