Lokacin da mala'ikan mai tsaronka yayi maka magana a cikin mafarki

Wani lokaci Allah yana iya barin mala'ika ya yi mana saƙonni ta hanyar mafarki, kamar yadda ya yi da Yusufu wanda aka gaya masa: “Yusufu ɗan Dawuda, kada ka ji tsoron ɗaukar matarka Maryamu, domin abin da aka haifar cikin Ta zo daga Ruhu Mai-tsarki ... Farka daga bacci, Yusufu yayi kamar yadda mala'ikan Ubangiji ya umarta "(Mt 1, 20-24).
A wani lokaci, mala'ikan Allah ya ce masa a cikin mafarki: "Tashi, kai yaron da mahaifiyarsa, ka tsere zuwa Masar ka zauna can har sai na gargade ka" (Mt 2:13).
Lokacin da Hirudus ya mutu, mala'ikan ya dawo cikin mafarki ya ce masa: "Tashi, ka ɗauki ɗan da uwarsa tare da kai zuwa ƙasar Isra'ila" (Mt 2:20).
Ko da Yakubu, yayin da yake barci, ya yi mafarki: “tsani ya sauka a ƙasa, yayin da samansa ya kai sama; Ga mala'ikun Allah sama da ƙasa! Ga shi can Ubangiji ya tsaya a gabansa ... Sai Yakubu ya farka daga barci ya ce: ... Yaya yanayin wurin nan yake! Wannan Haikalin Allah ne, wannan ƙofar zuwa sama! " (Gn 28, 12-17).
Mala’iku suna lura da mafarkanmu, sun tashi zuwa sama, sun gangara zuwa ƙasa, zamu iya cewa suna yin hakan ne don su kawo addu’o’inmu da ayyukanmu ga Allah.
Yayinda muke bacci, mala'iku suna yi mana addu'o'i suna miƙa mu ga Allah, mala'ikun mu suna addu'armu! Shin munyi tunanin yi masa godiya? Menene idan muka nemi mala'ikun danginmu ko abokanmu don addu'a? Kuma ga waɗanda suke bauta wa Yesu a cikin mazauni?
Muna roqon mala'iku domin addu'o'inmu. Suna lura da mafarkan mu.