Abin da Uwargidanmu ta ce a Medjugorje game da "gafara"

Sakon kwanan wata 16 ga Agusta, 1981
Yi addu'a tare da zuciyarka! A saboda wannan dalili, kafin fara addu’a, nemi gafara da gafara bi da bi.

Nuwamba 3, 1981
Budurwa ta shiga cikin waƙar nan Zo, ka zo, Ubangiji sannan ta daɗa cewa: “Ina yawan kan dutse, ƙarƙashin giciye, in yi addu’a. Ɗana ya ɗauki gicciye, ya sha wahala a kan giciye kuma da shi ya ceci duniya. A kullum ina rokon dana ya gafarta maka zunubanka duniya”.

Sakon kwanan wata 25 ga Janairu, 1984
Yau da dare ina fatan koya muku yin zuzzurfan tunani game da soyayya. Da farko dai, ka sasanta kanka da kowa ta hanyar yin tunani game da mutanen da kake hulɗa da matsala da kuma gafarta musu: sannan a gaban ƙungiyar ka san waɗannan halaye kuma ka roƙi Allah don alherin gafartawa. Ta wannan hanyar, bayan ka buɗe kuma ka “tsabtace” zuciyarka, duk abin da ka roƙi Ubangiji za a ba ka. Musamman ma, roƙe shi don baye-bayen ruhaniya waɗanda suke wajibi don ƙaunarku ta cika.

Sakon kwanan wata 14 ga Janairu, 1985
Allah Uba mai nagarta ne, mai jin ƙai ne kuma koyaushe yana ba da ga waɗanda suke roƙonsa daga zuciya. Yi addu'a a gare shi sau da yawa tare da waɗannan kalmomin: “Ya Allah, na san cewa zunubaina na yi ga ƙaunarka suna da yawa, amma ina fata za ka gafarta mini. A shirye nake in gafarta wa kowa, abokina da maƙiyina. Ya Uba, ina fata a gare ka kuma ina son ka rayu koyaushe cikin begen samun gafara ”.

4 ga Fabrairu, 1985
Yawancin mutanen da suke yin addu'a ba sa shiga cikin addu'a da gaske. Don shigar da zurfin addu'a a cikin taron rukuni, bi abin da na gaya muku. A farkon lokacin da za ku taru don yin sallah, idan akwai abin da ya dame ku, to ku yi gaggawar bayyana ta don gudun kada ta zama cikas ga sallah. Don haka ku 'yantar da zuciyar ku daga zunubai, damuwa da duk abin da ke da nauyi a kan ku. Ka roki Allah da ‘yan’uwanka gafara akan rauninka. Bude up! Dole ne ku ji gafarar Allah da kuma ƙaunarsa mai jin ƙai! Ba za ku iya shiga sallah ba idan ba ku saki kanku daga nauyin zunubi da damuwa ba. A matsayin mataki na biyu, karanta wani nassi daga Littafi Mai Tsarki, yi bimbini a kansa sannan kuma ku yi addu’a cikin yardar rai kuna faɗin abubuwan da kuke so, buƙatu, da nufin addu’a. Fiye da komai, ku yi addu'a don Allah a yi muku da kuma ƙungiyar ku. Yi addu'a ba don kanka kaɗai ba har ma da wasu. A mataki na uku, ku gode wa Ubangiji saboda dukan abin da ya ba ku, da kuma abin da ya karɓa daga gare ku. Yabo da bauta wa Ubangiji. Daga karshe ka roki albarkar Allah don kada abin da ya baka kuma ya sanya ka gano a cikin addu'a kada ya narke sai dai ya kasance yana kiyayewa da kiyayewa a cikin zuciyarka da aiki da shi a rayuwarka.

Sakon kwanan wata 2 ga Janairu, 1986
Kada ku tambaye ni don abubuwan ban mamaki, saƙonnin sirri ko hangen nesa, amma ku yi farin ciki da waɗannan kalmomi: Ina son ku kuma na gafarta muku.

Oktoba 6, 1987
Ya ku yara, ku yabi Ubangiji daga zuciyarku! Ci gaba da albarkaci sunansa! Yara ƙanana, ku gode wa Allah Uba Maɗaukaki, wanda yake so ya cece ku ta kowace hanya, domin ku kasance tare da shi har abada a cikin madawwamin mulki. 'Ya'yana, Uba yana so ku kusace shi ku zama ƙaunatattun ƴaƴansa. Yakan gafarta muku ko da yaushe kuka aikata zunubi iri ɗaya. Amma kada zunubi ya ɗauke ku daga ƙaunar Ubanku na Sama.

Sakon kwanan wata 25 ga Janairu, 1996
Ya ku yara! A yau ina gayyatar ku ku yanke shawara don zaman lafiya. Ku roki Allah ya baku zaman lafiya na gaskiya. Ku yi zaman lafiya a cikin zukatanku, za ku gane, ya ku yara, cewa zaman lafiya kyauta ce daga Allah. 'Ya'yan itãcen salama ƙauna ne, kuma 'ya'yan itace gafara. Ina tare da ku kuma ina gayyatar ku duka, yara ƙanana, domin ku fara yin afuwa a cikin iyali, sannan ku sami damar gafarta wa wasu. Na gode da amsa kira na!

Satumba 25, 1997
Ya ku ‘ya’ya, a yau ina gayyatar ku ku gane cewa idan ba soyayya ba, ba za ku iya gane cewa lallai ne Allah ya kasance a farkon rayuwarku ba. Don haka, yara ƙanana, ina gayyatar ku duka ku ƙaunaci ba tare da ƙauna na mutum ba, amma tare da ƙaunar Allah, ta haka rayuwarku za ta fi kyau kuma ba za ku sha'awar ba. Za ku gane cewa Allah ya ba da kansa gare ku don ƙauna ta hanya mafi sauƙi. Yara ƙanana, domin ku fahimci maganata, waɗanda nake ba ku saboda ƙauna, ku yi addu'a, ku yi addu'a, ku yi addu'a, kuma za ku iya karɓar wasu da ƙauna kuma ku gafarta wa duk waɗanda suka cutar da ku. Amsa da addu'a, addu'a itace 'ya'yan itacen soyayya ga Allah mahalicci. Na gode da amsa kira na.

Sakon kwanan wata 25 ga Janairu, 2005
Ya ku ‘ya’ya, a wannan lokaci na alheri na sake kiran ku da ku yi addu’a. Yi addu'a, yara ƙanana, don haɗin kai na Kirista domin dukanku ku zama zuciya ɗaya. Haɗin kai zai tabbata a tsakaninku gwargwadon addu'a da gafara. Kar ku manta: soyayya za ta yi nasara ne kawai idan kun yi addu'a kuma zukatanku sun buɗe. Na gode da amsa kira na.

Sakon kwanan wata 25 ga Agusta, 2008
Ya ku yara, kuma a yau na kira ku zuwa ga tuba. Ku ne kuka tuba kuma, tare da rayuwar ku, shaida, ƙauna, gafartawa kuma ku kawo farin ciki na Tashin Matattu zuwa wannan duniyar da Ɗana ya mutu a cikinta kuma a cikinta ne mutane ba sa jin bukatar nemansa su gano shi a cikin nasu. rayuwa. Ku yi masa sujada kuma fatanku ya zama bege ga zukatan da ba su da Yesu.Na gode don amsa kira na.

Sakon Yuli 2, 2009 (Mirjana)
Ya ku yara! Ina kiran ku saboda ina buƙatar ku. Ina bukatan zuciya a shirye don ƙaƙƙarfan ƙauna. Na zukata ba su yi nauyi da banza ba. Daga cikin zukata waɗanda suke shirye su ƙaunaci kamar yadda Ɗana ya ƙauna, waɗanda suke shirye su sadaukar da kansu kamar yadda Ɗana ya sadaukar da kansa. Ina bukatan ki. Domin zuwa tare da ni, ka gafarta wa kanka, ka gafarta wa wasu kuma ka yi wa Ɗana sujada. Ku yi masa sujada ga waɗanda ba su san shi ba, waɗanda ba sa ƙaunarsa. Don wannan ina buƙatar ku, don wannan na kira ku. Na gode.

Sakon Yuli 11, 2009 (Ivan)
Ya ku yara, kuma a yau ina kiran ku a wannan lokacin alheri: ku buɗe zukatanku, ku buɗe kanku ga Ruhu Mai Tsarki. Ya ku yara, musamman a daren yau ina gayyatar ku da ku yi addu'a don neman gafara. Gafara, masoyi, ƙauna. Ku sani ya ku yara, cewa Uwar tana yi muku addu'a kuma tana yin ceto da ɗanta. Na gode, ya ku ’ya’ya, da kuka yi mini marhabin da ku a yau, da karvar saqonnina da kuma rayuwa da saqonni na.

Satumba 2, 2009 (Mirjana)
Ya ku yara, a yau ina gayyatar ku da zuciyar uwa don ku koyi yin gafara gaba ɗaya ba tare da sharadi ba. Kuna shan zalunci, cin amana da tsanantawa, amma saboda wannan kun fi kusa da Allah, 'ya'yana ku yi addu'a don kyautar Soyayya, ƙauna ce kawai ta yafe komai, kamar yadda Ɗana ya yi ku bi shi. Ina cikin ku ni da ni. Ka yi addu’a cewa sa’ad da kake gaban Uban ka ce: ‘Ga ni Uba, na bi Ɗanka, na ƙaunaci na gafartawa da zuciyata, domin na gaskata da hukuncinka, na kuma dogara gare ka’.

Janairu 2, 2010 (Mirjana)
Ya ku yara, yau ina gayyatar ku ku zo tare da ni gaba ɗaya, don ina so in sanar da ku Ɗana. Kada ku ji tsoro, 'ya'yana. Ina tare da ku, ina kusa da ku. Ina nuna muku hanyar da za ku gafarta wa kanku, ku gafarta wa wasu, da tuba na gaske a cikin zuciyarku, ku durƙusa a gaban Uban. Bari duk abin da zai hana ku ƙauna da ceto, zama tare da shi, a cikinsa kuma ya mutu a cikinku, ku ƙulla sabuwar mafari, farkon ƙaunar Allah da kansa. Na gode.

Sakon Maris 13, 2010 (Ivan)
Ya ku ‘ya’ya, ko a yau ina son in gayyace ku zuwa ga gafara. Ku yafe, ‘ya’yana! Ka gafarta wa wasu, ka gafarta wa kanka. Ya ku 'ya'ya, wannan shine lokacin Alheri. Yi addu'a ga dukan 'ya'yana da suke nesa da Ɗana Yesu, yi musu addu'a su dawo. Uwa tana addu'a tare da ku, Uwar tana yi muku ceto. Na gode da karbar sakonni na a yau.

Satumba 2, 2010 (Mirjana)
Ya ku yara, ni kusa da ku, domin ina so in taimake ku ku shawo kan gwaje-gwajen da wannan lokacin tsarkakewa ya sa a gabanku. 'Ya'yana, daya daga cikinsu ba mai yafiya ba ne kuma ba ya neman gafara. Duk zunubi yana ɓata ƙauna kuma yana janye ku daga gare ta - ƙauna shine ɗana! Don haka 'ya'yana, idan kuna son tafiya tare da ni zuwa ga kwanciyar hankali na soyayyar Allah, ku koyi gafara da neman gafara. Na gode.

Sakon na 2 ga Fabrairu, 2013 (Mirjana)
Ya ku yara, ƙauna tana kai ni zuwa gare ku, ƙaunar da nake so in koya muku: ƙauna ta gaskiya. Ƙaunar Ɗana ya nuna maka sa’ad da ya mutu a kan giciye saboda ƙaunarka. Soyayyar da a ko da yaushe a shirye take don yin afuwa da neman gafara. Yaya girman soyayyar ku? Zuciyata ta uwa tana baƙin ciki yayin da take neman soyayya a cikin zukatanku. Ba ka yarda ka miƙa nufinka ga nufin Allah saboda ƙauna ba, ba za ka iya taimaka mini in sanar da waɗanda ba su san ƙaunar Allah ba, domin ba ka da ƙauna ta gaskiya. Ku tsarkake zukatanku gare ni, in shiryar da ku. Zan koya muku ku gafartawa, ku ƙaunaci maƙiyi, ku rayu bisa ga ɗa na. Kada ka ji tsoron kanka. Ɗana baya manta waɗanda yake ƙauna a cikin wahala. Zan kasance kusa da ku. Zan yi addu'a ga Uba na sama don hasken gaskiya na har abada da ƙauna ya haskaka ku. Ku yi wa makiyayanku addu’a, domin ta wurin azuminku da addu’arku, su yi muku jagora cikin ƙauna. Na gode.

Sakon na 2 ga Fabrairu, 2013 (Mirjana)
Ya ku yara, ƙauna tana kai ni zuwa gare ku, ƙaunar da nake so in koya muku: ƙauna ta gaskiya. Ƙaunar Ɗana ya nuna maka sa’ad da ya mutu a kan giciye saboda ƙaunarka. Soyayyar da a ko da yaushe a shirye take don yin afuwa da neman gafara. Yaya girman soyayyar ku? Zuciyata ta uwa tana baƙin ciki yayin da take neman soyayya a cikin zukatanku. Ba ka yarda ka miƙa nufinka ga nufin Allah saboda ƙauna ba, ba za ka iya taimaka mini in sanar da waɗanda ba su san ƙaunar Allah ba, domin ba ka da ƙauna ta gaskiya. Ku tsarkake zukatanku gare ni, in shiryar da ku. Zan koya muku ku gafartawa, ku ƙaunaci maƙiyi, ku rayu bisa ga ɗa na. Kada ka ji tsoron kanka. Ɗana baya manta waɗanda yake ƙauna a cikin wahala. Zan kasance kusa da ku. Zan yi addu'a ga Uba na sama don hasken gaskiya na har abada da ƙauna ya haskaka ku. Ku yi wa makiyayanku addu’a, domin ta wurin azuminku da addu’arku, su yi muku jagora cikin ƙauna. Na gode.

Sakon Yuni 2, 2013 (Mirjana)
Yaku yara, a cikin wannan mawuyacin lokaci ina kara kira gareku ku sake bin bayan ɗana, ku bi shi. Na san raɗaɗi, wahaloli da wahaloli, amma a cikin youana na za ku huta, a cikinsa za ku sami salama da ceto. 'Ya'yana kada ku manta cewa myana ya fanshe ku tare da gicciyensa kuma ya baku damar sake zama' ya'yan Allah kuma ku sake kiran Uba wanda yake Sama. Zama cancanta da Uba kauna da gafara, domin mahaifinku kauna ne da gafara. Yi addu’a da azumi, domin wannan ita ce hanyar tsarkakewarku, wannan ita ce hanyar sani da fahimtar Uba na sama. Lokacin da kuka san Uba, zaku fahimci cewa shine kawai yake bukata a gare ku (Uwargidanmu ta faɗi wannan a hanyar yanke hukunci). Ni, a matsayina na uwa,, ina son childrena ina na cikin tarayya ta mutane ina isan da ake sauraron maganar Allah da kuma aikata su, sabili da haka, yayana, kuyi bayan Sonana, ku zama ɗaya tare da shi, ku zama ofa Godan Allah. makiyayanku kamar yadda Sonana ya ƙaunace su lokacin da ya kira su ku bauta muku. Na gode!