Wannan shine ɓoyayyen ɓoyayyen raunin Padre Pio

Padre Pio yana ɗaya daga cikin 'yan tsarkaka waɗanda raunin sha'awar Kristi ya yi musu alama a jiki. Baya ga raunin kusoshi da mashi, an ba Padre Pio ya ɗauka a kafadarsa raunin da Ubangijinmu ya sha, wanda ya haifar da ɗaukar Giciye, wanda muka sani saboda Yesu ya bayyana shi San Bernardo.

Abokinsa da ɗan'uwansa ne suka gano raunin da Padre Pio ya samu, Mahaifin Modestino na Pietrelcina. Wannan muguwar asalin asalin ƙasar Pius ce kuma ta taimaka masa da ayyukan gida. Wata rana waliyyin nan na gaba ya gaya wa ɗan'uwansa cewa canza rigar rigar sa na ɗaya daga cikin abubuwa masu zafi da ya jimre.

Uba Modestino bai fahimci dalilin da yasa hakan ya kasance ba amma yana tunanin Pio yana tunanin irin zafin da mutane ke ji lokacin da suke cire rigunansu. Ya fahimci gaskiya ne kawai bayan mutuwar Padre Pio lokacin da ya shirya rigar firist na ɗan'uwansa.

Aikin Uba Modestino shine tattara duk abubuwan gado na Padre Pio kuma rufe shi. A kan rigarsa ta kasa ya sami wani katon tabo da ya yi a kafadarsa ta dama, kusa da kafadar kafada. Tabon ya kai kusan santimita 10 (wani abu mai kama da tabo a kan Turin Canvas). A lokacin ne ya fahimci cewa ga Padre Pio, cire rigar rigar yana nufin yaga tufafinsa daga raunin da ya buɗe, wanda ya haifar masa da ciwon da ba za a iya jurewa ba.

"Nan da nan na sanar da mahaifin babba game da abin da na samu", in ji Baba Modestino. Ya kara da cewa: "Mahaifin Pellegrino Funicelli, wanda kuma ya taimaki Padre Pio tsawon shekaru da yawa, ya gaya mani cewa sau da yawa lokacin da ya taimaki Uba ya canza rigar rigar auduga, yana gani - wani lokaci a kafadarsa ta dama wani lokacin kuma a kafadarsa ta hagu - hematomas madauwari ”.

Padre Pio bai gaya wa kowa rauninsa ba sai nan gaba Paparoma John Paul II. Idan haka ne, tabbas akwai kyakkyawan dalili.

Masanin tarihi Francis Castle ya rubuta game da taron Padre Pio da Padre Wojtyla a San Giovanni Rotondo a watan Afrilu 1948. Sannan Padre Pio ya gaya wa shugaban Kirista na gaba da "raunin da ya fi zafi".

Friar

Mahaifin Modestino daga baya ya ba da rahoton cewa Padre Pio, bayan mutuwarsa, ya ba ɗan'uwansa hangen nesa na rauni.

“Wata dare kafin in kwanta barci, na kira shi cikin addu’ata: Ya Uba, idan da gaske kana da wannan raunin, ka ba ni alama, sannan na yi barci. Amma da ƙarfe 1:05 na safe, daga bacci mai daɗi, tashin hankali mai zafi ya tashe ni a kafadata. Kamar dai wani ya ɗauki wuƙa ya fesa nama na da abin toka. Idan wannan zafin ya ɗauki wasu mintuna kaɗan, ina tsammanin da na mutu. A tsakiyar wannan duka, na ji wata murya tana ce min: 'Don haka na sha wahala'. Wani kamshin turare ne ya kewaye ni ya cika min daki ”.

“Na ji zuciyata ta cika da kaunar Allah. Wannan ya ba ni wani abin mamaki: cire zafin da ba za a iya jurewa ba ya zama kamar mawuyacin hali fiye da ɗaukar shi. Jiki ya yi tsayayya da shi, amma ruhi, ba tare da misaltawa ba, ya so shi. Ya kasance, a lokaci guda, mai raɗaɗi kuma mai daɗi. A ƙarshe na fahimta! ”.