Nuna ayau akan manyan asirai na imanin mu

Kuma Maryamu ta kiyaye duk waɗannan abubuwan ta hanyar yin tunani a cikin zuciyarta. Luka 2:19

A yau, 1 ga Janairu, mun kammala bikinmu na octave na ranar Kirsimeti. Tabbataccen abu ne wanda muke kulawa da shi yau da kullun cewa muna bikin ranar Kirsimeti tsawon kwana takwas a jere. Hakanan muna yin wannan tare da Ista, wanda ya ƙare da babban bikin ranar Lahadi rahamar Allah.

A cikin wannan, a rana ta takwas ta Octave na Kirsimeti, muna mai da hankalinmu kan ban mamaki da kuma ban mamaki gaskiyar da Allah ya zaɓa don shiga duniyarmu ta hanyar uwa ɗan Adam. Ana kiran Maryama “Uwar Allah” don sauƙin gaskiyar cewa ɗanta Allah ne.Ba ta kasance kawai mahaifiyar jikin heranta ba, kuma ba ita kaɗai ce mahaifiyar yanayin ɗan adam ba. Wannan saboda Mutumin Yesu ne, ofan Allah ne, mutum ne. Kuma wannan mutumin ya ɗauki nama a cikin mahaifar Maryamu Mai Albarka.

Kodayake zama Uwar Allah tsarkakakkiyar baiwa ce daga Sama kuma ba wani abu da Uwar Maryamu ta cancanci da kanta ba, amma akwai wani darajar da take da shi wanda ya sa ta cancanci ta taka wannan rawar. Wannan halin shine halinsa mai tsabta.

Da farko dai, an kiyaye Uwar Maryamu daga dukkan zunubi lokacin da aka ɗauki cikin cikin mahaifiyarta, Saint Anne. Wannan alherin na musamman alheri ne wanda rayuwar gaba, mutuwa da tashin heran ta suka ba ta. Alherin ceto ne, amma Allah ya zaɓi ya ɗauki wannan baiwar ta alheri kuma ya ƙetare lokaci don ya ba shi a lokacin ɗaukar ciki, don haka ya mai da shi cikakke kuma tsarkakakken kayan aiki da ake buƙata don kawo Allah cikin duniya.

Abu na biyu, Uwar Maryamu ta kasance mai aminci ga wannan baiwar alheri a duk rayuwarta, ba ta zaɓi yin zunubi ba, ba ta girgiza ba, ba ta juya wa Allah baya.Ta kasance cikakke a cikin rayuwarta. Abin sha'awa, shine wannan zaɓin nata, ta kasance har abada mai biyayya ga nufin Allah a kowace hanya, wanda ke sa ta zama cikakkiyar Uwar Allah fiye da sauƙin ɗauke da ita a cikin mahaifarta. Ayyukanta na cikakkiyar haɗin kai tare da nufin Allah cikin rayuwarta duka suna maishe ta cikakkiyar mahaifiya ta alheri da jinƙai na Allah kuma koyaushe Uwar Allah na ruhaniya, tana ci gaba da kawo shi cikin duniyarmu daidai.

Nuna yau a kan waɗannan manyan asirai na imaninmu. Wannan rana ta takwas na Octave na Kirsimeti biki ne mai mahimmanci, bikin da ya cancanci yin tunani. Nassin da ke sama ya bayyana ba kawai yadda Mahaifiyarmu mai albarka ta kusanci wannan sirrin ba, amma kuma yadda dole ne mu magance shi. Ya "kiyaye duk waɗannan abubuwa, yana tunatar da su a cikin zuciyarsa." Har ila yau, yi tunani a kan waɗannan asirin a cikin zuciyar ku kuma bari alherin wannan bikin mai tsarki ya cika ku da farin ciki da godiya.

Masoyiyar Uwar Maryama, an girmama ki da alherin da ya wuce duk wasu abubuwa. An kiyaye ka daga dukkan zunubi kuma ka kasance cikakke mai biyayya ga nufin Allah cikin rayuwarka. A sakamakon haka, kun zama cikakken kayan aikin Mai Cutar duniya ta wurin zama uwarsa, Uwar Allah. Maman Maryamu, Uwar Allah, yi mana addu'a. Yesu Na yi imani da kai.