Nuna a yau akan gaskiyar cewa Allah yana son ku raba tarayyar rayuwa

Lokacin da suka cika duk abin da dokar Ubangiji ta bukata, suka koma Galili, zuwa garinsu Nazarat. Yaron ya girma ya yi ƙarfi, cike da hikima. kuma ni'imar Allah ta tabbata a kansa. Luka 2: 39–40

A yau muna girmama rayuwar iyali gaba ɗaya ta dakatar da yin bimbini game da rayuwa mai kyau da ke ɓoye a cikin gidan Yesu, Maryamu da Yusufu. A hanyoyi da yawa, rayuwar su ta yau da kullun zai kasance daidai da na sauran iyalai a lokacin. Amma a wasu hanyoyi, rayuwar su tare ba komai ba ce kuma tana samar mana da cikakken abin misali ga dukkan iyalai.

Ta wurin azurtawa da shirin Allah, kadan ne aka ambata a cikin Littafi game da rayuwar gidan Yesu, Maryamu da Yusufu. Mun karanta game da haihuwar Yesu, gabatarwa a cikin Haikali, gudu zuwa Misira da kuma samun Yesu a cikin Haikali yana ɗan shekara goma sha biyu. Amma ban da waɗannan labaran daga rayuwar su tare, ba mu san kaɗan ba.

Yankin daga Bisharar yau da aka ambata a sama, duk da haka, yana ba mu wasu ra'ayoyi don yin tunani. Na farko, mun ga cewa wannan dangin "sun cika dukkan ƙa'idodin shari'ar Ubangiji ..." Yayinda wannan ke nuni ga Yesu da aka gabatar a cikin Haikalin, ya kamata kuma a fahimce shi ga dukkan al'amuran rayuwarsu tare. Rayuwar iyali, kamar rayuwarmu ta ɗaiɗaiku, dole ne dokokin Ubangijinmu suyi oda.

Babbar dokar Ubangiji game da rayuwar iyali ita ce dole ne ta shiga cikin haɗin kai da “tarayya cikin ƙauna” da ake samu a rayuwar Mafi Tsarki Mai Tsarki. Kowane mutum na Triniti Mai Tsarki yana da cikakkiyar girmamawa ga ɗayan, yana ba da kansa ba tare da ɓoye kansa ba da kansa kuma yana karɓar kowane mutum gaba ɗaya. Loveaunarsu ce ta sa suka zama ɗaya kuma ya ba su damar yin aiki tare cikin cikakken jituwa a matsayin haɗin kan Mutanen Allah. Kodayake St. Joseph bai kasance cikakke ba a cikin yanayinsa, kammalalliyar kauna ta kasance cikin Sonansa na Allah da kuma cikakkiyar matarsa. Wannan babbar kyautar cikakkiyar soyayyar su zata jagorance su kullun zuwa cikar rayuwar su.

Yi tunani akan dangantakarku mafi kusa a yau. Idan kun yi sa'a ku sami dangi na kusa, ku yi la'akari da shi. In bahaka ba, yi tunani a kan mutanen da aka kira ku zuwa kauna da soyayyar iyali. Wanene ku a wurin a lokuta masu kyau da marasa kyau? Wanene kuke da shi da zai sadaukar da ranku ba tare da ajiya ba? Wanene kai don bayar da girmamawa, tausayi, lokaci, kuzari, jinƙai, karimci, da kowane irin kyawawan halaye? Kuma yaya kuke cika wannan aikin na ƙauna?

Yi tunani a yau akan gaskiyar cewa Allah yana son ku raba tarayyar rayuwa, ba kawai tare da Triniti Mai Tsarki ba amma har ma da waɗanda ke kusa da ku, musamman tare da dangin ku. Yi ƙoƙari ku yi bimbini a kan ɓoyayyen rayuwar Yesu, Maryamu da Yusufu kuma ku yi ƙoƙari ku mai da dangantakar danginsu ta zama misali na yadda kuke ƙaunar wasu. Bari cikakkiyar tarayyarsu ta ƙauna ta zama abin koyi a gare mu duka.

Ubangiji, ka jawo ni cikin rayuwa, kauna da tarayya da ka rayu tare da Mahaifiyarka Tsarkakakkiya da St. Joseph. Ina miƙa muku kaina, iyalina da duk waɗanda aka kira ni zuwa ga ƙauna ta musamman. Zan iya yin koyi da soyayya da rayuwar danginku a duk alakar da nake yi. Taimaka min in san yadda zan canza da girma domin in sami cikakkiyar damar raba rayuwar dangin ku. Yesu Na yi imani da kai.