Tunani yau akan asirin mutanen da ake kiranka da kauna

“Shin ba ku karanta cewa tun farko Mahalicci ya halicce su namiji da mace ba, ya ce: Don haka mutum zai bar mahaifinsa da mahaifiyarsa su kasance da matarsa, su biyun kuma za su zama nama ɗaya? Don haka su ba biyu bane, amma nama aya “. Matta 19: 4-6a

Menene aure? Maza da mata daga ƙuruciya suna jin daɗin juna. Halin mutum ne ya dandana hakan. Haka ne, wasu lokuta wannan "zane" yana rikitawa kuma ya juya zuwa sha'awar sha'awa, amma yana da mahimmanci a jaddada cewa wannan ƙirar halitta ta halitta ce kawai… ta halitta. "Daga farkon Mahalicci ya halicce su maza da mata ..." Saboda haka, daga farkon, Allah yana nufin tsarkakakkiyar haɗuwar aure.

Aure kuwa abin mamaki ne. Haka ne, mazajen suna iya tunanin matansu “abin ƙyama ne” kuma matan na iya yin tunanin iri ɗaya ne na mazansu, amma a gaskiya kowane mutum asiri ne mai tsarki kuma haɗin mutane biyu cikin aure babban sirri ne.

A matsayin abin asiri, matar da aure dole ne a kammala su tare da buɗe baki da tawali'u da ke cewa "Ina son in san ku sosai kowace rana." Matan da suka kusanci aurensu da munafunci koyaushe za su raina ɗayan kuma koyaushe za su gaza girmama alfarmar ɗayan.

Duk mutumin da kuka sani, musamman matarka, kyakkyawa ce mai ban al'ajabi game da halittar Allah wacce ba a kiran ku zuwa "warware" amma an kira ku ku haɗu da wani matakin zurfi kowace rana. Dole ne koyaushe ya zama mai tawali'u wanda zai ba ma'aurata damar buɗe kullun ga juna ta sabuwar hanya, don ci gaba da gano mafi girman zurfin kyakkyawa a ɗayan. Wannan tawali'u da mutunta juna ga aure ne ke bawa ma'aurata damar cika burinsu na zama ɗaya. Yi tunani game da shi, “su ba biyu ba ne, amma nama aya ne”. 'Yan kadan kalilan sun fahimci ma'anar da wannan ke nufi ko kaɗan ma da zurfin zurfin wannan kiran mai ɗaukaka da ɗaukaka na aure.

Tunani yau akan asirin mutanen da ake kiranka da kauna, musamman idan kayi aure. Kira ɗayan "asirin" na iya haifar da murmushin farko yayin da ka lura cewa ba za ku iya fahimta ba. Amma nuna tawali'u amincewa da kyakkyawar ma'anar “asirin” zai sa ka fahimci bambancin wasu kuma zai taimake ka ka maraba da kiran zuwa ga haɗin kan mutum, musamman ma a cikin aure.

Ya Ubangiji Ka taimake ni in ga kyakkyawa da alfarmar mutanen da ka sanya a cikin rayuwata. Ka taimake ni kaunace su da kauna mai kaskantar da kai. Zan iya zurfafa soyayyata ga matata kowace rana. Yesu na yi imani da kai.