Nuna, a yau, akan Gicciyen Kristi, ku ɗan ɗan lokaci kallon gicciyen

Kamar yadda Musa ya ɗaga macijin a jeji, haka kuma dole ne a ɗaga ofan Mutum, domin duk wanda ya gaskata da shi ya sami rai madawwami ”. Yawhan 3: 14-15

Wane irin biki ne muke ɗauka a yau! Idin Exaukaka na Gicciye Mai Tsarki!

Shin da gaske Gicciye yana da ma'ana? Idan za mu iya raba kanmu daga duk abin da muka koya game da Gicciyen Kristi kuma mu dube shi kawai daga hangen nesa na duniya da na tarihi, Gicciye alama ce ta babbar masifa. Yana da alaƙa da labarin wani mutum wanda ya zama sananne ga mutane da yawa, amma wasu sun ƙi shi ƙwarai. Daga qarshe, wa anda suka ƙi wannan mutumin suka shirya muguwar gicciye shi. Don haka, daga ra'ayin mutane kawai, Gicciye abu ne mai ban tsoro.

Amma Krista basa ganin Gicciye ta mahangar mutane. Muna ganin ta daga mahangar Allah. Mun ga an tashe Yesu akan Gicciye kowa ya gani. Mun gan shi yana amfani da mummunan wahala don kawar da wahala har abada. Mun gan shi yana amfani da mutuwa don halakar da kanta. A ƙarshe, mun ga Yesu ya zama mai nasara a kan Gicciyen kuma, saboda haka, har abada muna ganin Gicciye a matsayin kursiyi maɗaukaki da ɗaukaka!

Ayyukan Musa a cikin jeji ya nuna gicciye. Mutane da yawa suna mutuwa sakamakon cizon maciji. Saboda haka, Allah ya gaya wa Musa ya ɗaga siffar maciji a kan sanda don duk wanda ya gan shi ya warke. Kuma wannan shine ainihin abin da ya faru. Abin haushi, macijin ya kawo rai maimakon mutuwa!

Wahala tana bayyana kanta a rayuwarmu ta hanyoyi daban-daban. Wataƙila ga wasu yana da ciwo da azaba ta yau da kullun saboda ƙarancin lafiya, kuma ga wasu yana iya zama a kan zurfin zurfin gaske, kamar na motsin rai, na sirri, na dangantaka ko na ruhaniya. Zunubi, a haƙiƙa, shine musababbin wahalar, don haka waɗanda suke gwagwarmaya ƙwarai da zunubi a cikin rayuwarsu suna shan wahala sosai saboda wannan zunubi.

To menene amsar Yesu? Amsarsa ita ce juya idanunmu ga giciyensa. Dole ne mu dube shi a cikin wahala da wahala kuma, a cikin wannan duban, an kira mu mu ga nasara tare da bangaskiya. An kira mu mu sani cewa Allah yana fitar da abu mai kyau daga kowane abu, har ma daga wahalarmu. Uba ya canza duniya har abada ta wurin wahala da mutuwar onlyansa makaɗaici. Yana kuma so ya canza mu zuwa gicciyenmu.

Nuna a yau akan Gicciyen Kristi. Ku ɗan ɗan lokaci kallon gicciyen. Duba a cikin wannan gicciyen amsar gwagwarmayar ku ta yau da kullun. Yesu yana kusa da waɗanda suke wahala kuma ƙarfinsa yana nan ga duk waɗanda suka gaskata da shi.

Ubangiji, ka taimake ni in duba Gicciye. Ka taimake ni in ɗanɗana daɗin nasararka ta ƙarshe a cikin wahala. Bari in sami ƙarfi da warkuwa yayin da nake dubanka. Yesu, na dogara gare ka.