Bari muyi tunani yau akan rayuka a cikin A'araf

An ɗauko bayanin da ke biye daga babi na 8 na Katolika na Katolika! :

Yayinda muke bikin Tunawa da Rayuka duka, bari muyi tunani akan koyarwar Cocin mu akan A'araf:

Wahalar da Cocin take sha: Purgatory koyarwar cocinmu ne wanda ba a fahimtarsa ​​sau da yawa. Menene A'araf? Shin wannan wurin ne da ya kamata mu je don a hukunta mu saboda zunubanmu? Shin hanyar Allah ce ta dawo da mu daga kuskuren da muka yi? Sakamakon fushin Allah ne? Babu ɗaya daga cikin waɗannan tambayoyin da ke amsa tambayar A'araf. Tsarkakewa ba komai bane face tsananin son Allahn mu a rayuwar mu!

Lokacin da wani ya mutu cikin yardar Allah, wataƙila ba 100% tuba da kamala ta kowace hanya. Koda manyan waliyyai zasu fi barin wasu ajizanci a rayuwarsu. Tsarkakewa ba komai bane face tsarkakewar duk abin da ya saura na zunubi a rayuwar mu. Ta misalin, yi tunanin cewa kun sami ƙoƙon na ruwa mai tsarkakakke na 100%, tsarkakakke H 2 O. Wannan ƙoƙon zai wakilci Sama. Yanzu kaga kana so ka kara wa wannan kofi na ruwa amma duk abinda kake dashi shine 99% tsarkakakken ruwa. Wannan zai wakilci tsarkakakken mutum wanda ya mutu tare da ɗan ɗan ɗan kaɗan ga zunubi. Idan ka hada wannan ruwan a kofin ka, yanzu kofin zai kasance yana da akalla wasu datti a cikin ruwan yayin da yake gauraya. Matsalar ita ce Aljanna (asalin kofi 100% H 2O) ba zai iya ƙunsar ƙazamta ba. Sama, a wannan yanayin, ba zata iya samun ko da ɗan ɗanɗan kusanci da zunubi a cikin kanta ba. Saboda haka, idan wannan sabon ruwan (kashi 99% na ruwa mai tsafta) za'a saka shi a cikin ƙoƙon, to dole ne a fara tsarkake shi daga kashi 1% na ƙarshe na ƙazanta (haɗe da zunubi). Ana yin wannan da kyau yayin duniya. Wannan shine tsarin tsarkakewa. Amma idan mun mutu tare da wasu alaƙa, to kawai zamu ce hanyar shiga cikin hangen nesa na ƙarshe da cikakke na Allah a Sama zai tsarkake mu daga duk wani abin da ya rage na zunubi. Komai an riga an gafarta masa, amma ƙila ba mu ware kanmu daga waɗancan abubuwan da aka gafarta ba. Tsarkakewa shine tsari, bayan mutuwa, kona karshen abin da muka makala domin mu shiga Aljanna 100% kyauta daga dukkan abin da ya shafi zunubi. Idan, misali, har yanzu muna da mummunar ɗabi'a ta rashin ladabi ko izgili,

Ta yaya wannan ke faruwa? Ba mu sani ba. Mun dai san cewa yana yin hakan. Amma kuma mun sani cewa sakamakon kaunar Allah mara iyaka ce ta 'yantar da mu daga waɗannan haɗe-haɗe. Shin yana da zafi? Mai yiwuwa. Amma yana da zafi a ma'anar cewa barin duk wani haɗe-haɗe mara haɗi yana da zafi. Yana da wuya ka daina mummunan ɗabi'a. Har ma da ciwo a cikin aikin. Amma sakamakon 'yanci na gaske ya cancanci dukan wahalar da muka taɓa ji. Don haka a, A'araf yana da zafi. Amma wani nau'in ciwo ne mai ɗaci da muke buƙata kuma yana haifar da ƙarshen sakamakon mutum ɗari bisa ɗari tare da Allah.

Yanzu, yayin da muke magana game da Tarayyar Waliyyai, muna kuma son tabbatar da cewa mun fahimci cewa waɗanda ke fuskantar wannan tsarkakewar na ƙarshe har yanzu suna cikin tarayya da Allah, tare da waɗancan Churchaukan na Ikilisiya a Duniya da waɗanda ke sama. Misali, an kira mu muyi addu'a ga waɗanda suke cikin A'araf. Addu'o'in mu suna tasiri. Allah yana amfani da waɗancan addu'o'in, waɗanda ayyuka ne na ƙaunarmu, a matsayin kayan aikin alherinsa na tsarkakewa. Yana ba mu damar kuma yana kiran mu mu shiga tsarkakewar su ta ƙarshe tare da addu'o'in mu da sadaukarwa. Wannan yana haifar da haɗin kai tare da su. Kuma babu shakka tsarkaka a sama musamman suna yin addu'a ga waɗanda suke cikin wannan tsarkakewar na ƙarshe yayin da suke jiran cikakken tarayya da su a sama.

Ubangiji, ina rokon wadannan rayukan wadanda suke cikin tsarkakewar su a cikin Tsarkakewa. Da fatan za a zubo musu da rahamar ka domin su sami 'yanci daga duk wani abin da suka jingina ga zunubi kuma, don haka, a shirye suke su gan ka ido da ido. Yesu Na yi imani da kai.