Ruwa yana fitowa daga kafafun Almasihu daga matattu a Medjugorje

Bai kamata ya ba mu mamaki da irin wannan labari ba idan muka gaskata cewa Yesu zai iya zaɓar yin aiki daga sama a hanyoyin da ya fi so. Duk da haka, ga mutane da yawa yana da ban mamaki koyaushe su koyi hanyoyin da Yesu ya bayyana kansa: daga aikin da ya nuna Kristi ya tashi ta wurin sculptor ɗan Slovenia. Andrija Ajadič a Medjugorje wani ruwa mai kama da hawaye yana zubowa. Zai iya yin mu'ujizai?

Hawaye na ban mamaki? Masana kimiyya suna magana

A cikin 1998 da Slovenian sculptor Andrija Ajadič ya yi wani babban sassaka na tagulla da ke nuna Almasihu daga matattu bayan da Church of San Giacomo, a Madjugorje.

Marubucin ya ce: “Wannan siffa ta sassaƙa tana nuna asirai guda biyu: hakika an ta da Yesu na kuma yana alamta lokaci guda Yesu a kan gicciye, wanda ya saura a duniya, da kuma Matattu, tun da yake an riƙe shi ba tare da giciye ba. Na zo da wannan tunanin gaba ɗaya kwatsam. Yayin da nake yin samfurin wani abu da yumbu, ina da gicciye a hannuna wanda ba zato ba tsammani ya fada cikin yumbu. Da sauri na cire gicciye kuma ba zato ba tsammani na ga siffar Yesu da aka buga a cikin yumbu”.

Mai sassaƙa bai gamsu da zaɓin wurin da za a yi masa sassaƙaƙƙen ba, yana tunanin cewa ba za a lura da shi ga masu yawon bude ido ba. Amma a'a, tsawon shekaru da yawa, an sami mahajjata da yawa da suka nufi bayan cocin San Giacomo don sha'awar wannan sassaka mai ban mamaki, daga gwiwar hannun dama na wannan sassaka wani ruwa mai kama da hawaye ya ci gaba da fitowa kuma na 'yan kwanaki da sauran ya yi. shima yana diga.

Kwararrun masu bincike ne suka yi nazari kan lamarin a kimiyyance ciki har da Farfesa. Julius Fanti, Farfesa na Mechanical and thermal Measurements aJami'ar Padova, malamin Shroud, bayan ya lura da taron, ya bayyana cewa: “Ruwan da ke fitowa daga cikin wannan sassaken ruwa ne kashi 99 cikin ɗari, kuma yana ɗauke da alamun calcium, copper, iron, potassium, magnesium, sodium, sulfur da zinc. Kimanin rabin tsarin yana da zurfi a ciki, kuma tun da tagulla yana nuna nau'in ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan, yana da kyau a yi tunanin cewa dripping shine sakamakon daɗaɗɗen da ke da alaƙa da musayar iska. Amma al'amarin a fili kuma yana gabatar da abubuwa na musamman tun da, lissafin a hannu, lita ɗaya na ruwa a rana yana fitowa daga cikin mutum-mutumin, kusan sau 33 yawan adadin da ya kamata mu yi tsammani daga naman gwari. Ba za a iya bayyana shi ba, har ma da la'akari da yanayin zafi na kashi 100. Bugu da ƙari kuma, an lura cewa ƴan digo na wannan ruwa, da aka bar su ya bushe a kan faifai, suna nuna wani crystallization na musamman, wanda ya bambanta da wanda aka samu daga ruwan al'ada. "