Shin kun san yadda ake fassara da amfani da Baibul?

Fassara da amfani da Baibul: Fassarar shine gano ma'anar nassi, babban tunani ko ra'ayin marubucin. Amsa tambayoyin da suka taso yayin lura zai taimaka muku yayin aikin fassara. Alamu guda biyar (waɗanda ake kira "Cs biyar ɗin") na iya taimaka muku ƙayyade mahimman abubuwan marubucin:

Yanayi. Kuna iya amsa kashi 75 na tambayoyinku game da nassi lokacin da kuka karanta rubutun. Karanta rubutun ya haɗa da lura da mahallin kusa (ayar nan da nan kafin da bayanta) da kuma mahallin da ke nesa (sakin layi ko babin da ya gabata da / ko bin hanyar da kake karantawa).

fassara da amfani da Baibul: mahimman bayanai

Bayanin giciye. Bari nassi ya fassara nassi. Wato, bari wasu wurare a cikin Baibul su ba da haske a kan hanyar da kake kallo. A lokaci guda, ka mai da hankali kada ka ɗauka cewa kalma ɗaya ko jimla ɗaya a cikin sassa biyu yana nufin abu ɗaya.

Al'adu. An rubuta Baibul tun da daɗewa, don haka idan muka fassara shi, ya kamata mu fahimce shi daga yanayin al'adun marubutan.

ƙarshe. Bayan amsa tambayoyinku don fahimta ta hanyar mahallin, nassoshi, da al'adu, zaku iya yin bayani na farko game da ma'anar nassi. Ka tuna cewa idan nasararka yana da fiye da sakin layi ɗaya, marubucin na iya gabatar da tunani ko ra'ayi fiye da ɗaya.

Shawarwari. Karatun littattafai da aka sani da sharhi, waɗanda masanan Littafi Mai Tsarki suka rubuta, na iya taimaka muku fassarar Nassi.

Aiwatarwa shine dalilin da yasa muke nazarin Littafi Mai-Tsarki

Aikace-aikace shi ya sa muke nazarin Littafi Mai Tsarki. Muna son rayuwarmu ta canza; muna so mu yi biyayya ga Allah kuma mu zama kamar Yesu Kristi. Bayan mun lura da nassi kuma mun fassara ko mun fahimce shi gwargwadon iyawarmu, dole ne muyi amfani da gaskiyar sa a rayuwar mu.

Ti muna ba da shawara yi tambayoyi masu zuwa game da kowane nassi da ka karanta:

Shin gaskiyar da aka bayyana a nan tana shafan dangantakata da Allah?
wannan gaskiyar yana shafar game da dangantakata da wasu?
Ta yaya wannan gaskiyar ta shafe ni?
Ta yaya wannan gaskiyar ta shafi yadda nake amsa wa maƙiyi, Shaiɗan?

Lokaci na'aikace-aikace ba a kammala shi ta hanyar amsa tambayoyin nan kawai; mabuɗin shine ka yi amfani da abin da Allah ya koya maka a cikin karatun ka. Duk da yake baza ka iya amfani da duk abin da kake koya a cikin nazarin Littafi Mai-Tsarki a kowane lokaci ba, a hankali za ka iya amfani da wani abu. Kuma lokacin da kake aiki don amfani da gaskiya ga rayuwarka, Allah zai albarkaci ƙoƙarinka, kamar yadda aka gani a baya, ta hanyar kamanka da surar Yesu Kiristi.