St. John na Cross, Saint na ranar don 17 ga Agusta

(18 Yuni 1666 - 17 Agusta 1736)

Tarihin St. John na Giciye

Ganawa da wata tsohuwar mace wacce yawancin mutane ke ganin mahaukaciya ce ta sa St John ya sadaukar da rayuwarsa ga talakawa. Ga Joan, wanda ya yi suna a matsayin ɗan kasuwa da ke niyyar cin nasarar kuɗi, wannan ya zama babban canji.

An haife shi a 1666 a Anjou, Faransa, Joan ta yi aiki a kasuwancin iyali, ƙaramin shago kusa da wurin bautar addini, tun yana ƙarami. Bayan iyayensa sun mutu ya karɓi shagon. Ba da daɗewa ba ta zama sananne ga kwaɗayi da rashin tausayin mabarata waɗanda sau da yawa sukan zo neman taimako.

Hakan ya kasance har sai da bakon matar da ta yi da'awar kusanci da allah ya taba ta. John, wanda a koyaushe yake ba da kai, har ma da son hankali, ya zama sabon mutum. Ta fara kula da yaran da ke cikin bukata. Sannan talakawa, tsofaffi da marasa lafiya sunzo wurinta. Bayan lokaci ya rufe kasuwancin iyali don ya sami damar sadaukar da kansa gaba ɗaya ga kyawawan ayyuka da tuba.

Ya ci gaba da samo abin da aka sani da theungiyar Sant'Anna della Provvidenza. A lokacin ne ta ɗauki sunan addini na Giovanna della Croce. A lokacin rasuwarsa a shekarar 1736 ya kafa gidajen addini 12, da masu kula da asibiti da makarantu. Paparoma John Paul II ya ba ta izini a 1982.

Tunani
Yankunan cikin gari na yawancin manyan biranen gida ne na yawan "mutanen titi". Mutane masu shiga da kyau galibi suna guje wa yin ido da ido, wataƙila don tsoron kada a nemi izinin flyer. Wannan halin John ne har zuwa ranar da ɗayansu ta taɓa zuciyarta. Mafi yawan mutane suna zaton tsohuwar matar mahaukaciya ce, amma ta sanya Joan a kan hanyar zuwa tsarki. Wanene ya san abin da maroki na gaba da za mu sadu da shi zai iya yi mana?