Saint of the day: Albarkacin Antonio Franco, rayuwa da addu'a

KYAUTA 02

ANTONIO FRANCO

An haifi Mons. Antonio Franco a Naples a ranar 26 ga Satumba, 1585 daga dangi mai daraja na asalin Mutanen Espanya, a matsayin ɗa na uku na yara shida. Tun yana ƙarami ya bayyana wani kyakkyawan tunani da kuma rayayyun bangaskiya mai gaskiya, wanda ya san yadda ake nomawa na tsawon lokaci tare da addu'o'i na yau da kullun. Yana da shekara ashirin da ɗaya ya ji an kira shi zuwa ga firist kuma mahaifinsa ya aiko shi ya ci gaba da karatunsa na coci a farko a Roma sannan a Madrid. A shekara ta 1610, yana ɗan shekara 25, an naɗa shi firist. A ranar 14 ga Janairu, 1611, Sarki Philip III na Spain ya nada shi Sarkin sarakuna. A kotun Madrid, kyawawan halayensa na firist sun haskaka, har sarki da kansa, wanda yake girmama shi sosai, a ranar 12 ga Nuwamba 1616 ya nada shi Major Chaplain na Masarautar Sicily, Prelate Ordinary da Abbot na Prelature nullius na Santa Lucia del Mela. . Ya kasance gaba ɗaya sadaukar da kai ga kula da rayuka, da sadaka ga matalauta da marasa lafiya, da yaki da riba da kuma ga sake gina Cathedral, wanda ya yi amfani da sirri ubangida, tuba, wanda kuma aka bayyana a cikin jiki mortifications. ya ba shi suna mai yawa don tsarkin da ya fara tun daga mutuwarsa da bai kai ba, wanda har yanzu bai kai arba'in da ɗaya ba a ranar 2 ga Satumba 1626.

ADDU'A

Ya Anthony Mai albarka, hoton yana kaiwa ga mafi ƙanƙanta da mabukata, kun sabunta Ikilisiya cikin gaskiya da salama.

Kun gina su duka ta hanyar tunawa da madawwamiyar dabi'u ta Bisharar Almasihu, kuna rayuwa cikin aminci abin da aka yi bikin da kayan ado a cikin asirai na allahntaka.

A gare mu, waɗanda ke da ra'ayin ceton ku, ku sabunta ko da yau da alherin da muke roƙonku: ƙauna mai aminci, mai 'ya'ya da mara ƙarewa ga iyalai, ƙarfin hali da bege ga marasa lafiya.

Dogara cikin gwaji, kuma ya sanya hakan, yana kaunar Ikilisiya, zamu iya bin tafarkin Yesu Kiristi Ubangijinmu

Ina da ra'ayin ku, mafi aminci Bawan Allah Mons. Antonio Franco.bA ku, wanda a cikin ƙirjinka ya kona wani gagarumin harshen sadaka ga Allah da maƙwabta, musamman matalauta. Ina da hanyar da za ku yi addu'a ga Yesu nagari don ya ji tausayina, a cikin wahala da yawa da na sami kaina. Da! Ka samo min wannan alherin da nake roƙonka cikin ƙanƙan da kai (Allah ya bayyana alherin da ake so a cikin shiru). Har ila yau, ina rokon ku da ku dage da aikata alheri; ƙiyayya da zunubi; don guje wa munanan damar kuma a ƙarshe mutuwa mai kyau. Idan ka ba ni, ya Mafi aminci Bawan Allah, Ina ba da abinci don girmama ka ga matalauta waɗanda kuke ƙauna sosai a duniya. Ya Monsignor Franco, da hannunka mai ƙarfi ka kiyaye ni a rayuwa kuma ka cece ni cikin mutuwa.

Ina da ra'ayinku, mafi aminci Bawan Allah Mons. Antonio Franco. Zuwa gare ku, wanda wutar sadaka mai girma a cikin ƙirjinku ta ƙone ga Allah da maƙwabci, musamman matalauta. Ina da hanyar da za ku yi addu'a ga Yesu nagari don ya ji tausayina, a cikin wahala da yawa da na sami kaina. Da! Ka samo mini wannan alherin da nake roƙonka cikin ƙanƙan da kai. Har ila yau, ina rokon ku da ku dage da aikata alheri; ƙiyayya da zunubi; don guje wa munanan damar kuma a ƙarshe mutuwa mai kyau. Idan ka ba ni, ya Mafi aminci Bawan Allah, Ina ba da abinci don girmama ka ga matalauta waɗanda kuke ƙauna sosai a duniya. Ya Monsignor Franco, da hannunka mai ƙarfi ka kiyaye ni a rayuwa kuma ka cece ni cikin mutuwa.