Tsaran ranar 15 ga Disamba: labarin mai albarka Maria Francesca Schervier

Watan ranar 15 ga Disamba
(Janairu 3, 1819 - 14 ga Disamba, 1876)

Labarin mai albarka Maria Francesca Schervier

Wannan matar da ta taɓa son zama 'yar Trappist nun ta kasance Allah ya yi mata jagora don kafa ƙungiyar mata zuhudu waɗanda ke kula da marasa lafiya da tsofaffi a Amurka da duniya baki ɗaya.

An haife ta cikin fitattun dangi a Aachen, sannan Prussia ke mulki, amma a da Aix-la-Chapelle, Faransa, Frances ce ke jagorantar dangin bayan mahaifiyarta ta mutu kuma ta sami suna na karimci ga matalauta. A cikin 1844 ta zama 'yan bautar Franciscan. A shekara mai zuwa ita da sahabbai guda huɗu suka kafa ƙungiyar addini da aka keɓe don kula da matalauta. A cikin 1851 ‘Yan’uwa mata matalauta na San Francesco sun sami amincewar bishop na yankin; ba da daɗewa ba al'umma suka bazu. Tushen farko a Amurka ya faro ne daga 1858.

Uwar Frances ta ziyarci Amurka a 1863 kuma ta taimaka wa ’yan’uwanta mata su kula da sojoji da suka ji rauni a yaƙin basasa. Ya sake ziyartar Amurka a 1868. Ya ƙarfafa Philip Hoever yayin da ya kafa thean’uwan Poor na St. Francis.

Lokacin da Uwargida Frances ta mutu, akwai membobinta 2.500 a duniya. Har yanzu suna aiki da gudanar da asibitoci da gidajen tsofaffi. Uwa Mary Frances an buge ta a cikin 1974.

Tunani

Marasa lafiya, matalauta da tsofaffi koyaushe suna cikin haɗarin ɗauke su a matsayin "mara amfani" membobin al'umma don haka a yi watsi da su, ko mafi munin. Mata da maza waɗanda ke da kwarin gwiwa game da ƙirar Uwar Frances ana buƙatar su idan ana girmama mutuncin da Allah ya ba da ƙaddarar kowa da kowa.