Watan ranar 24 ga Disamba: Labarin Kirsimeti a Greccio

Watan ranar 24 ga Disamba

Tarihin Kirsimeti a Greccio

Wace hanya mafi kyau don shirya don zuwan Jaririn Yesu fiye da yin ɗan gajeren tafiya zuwa Greccio, wurin da ke tsakiyar Italiya inda St. Francis na Assisi ya kirkiro farkon bikin Kirsimeti na farko a cikin shekarar 1223.

Francis, yana mai tuna ziyarar da ya kai shekarun baya a Baitalahmi, ya yanke shawarar ƙirƙirar komin dabbobi da ya gani a wurin. Matsayi mafi kyau shine kogo a cikin Greccio na kusa. Zai sami jariri - ba mu da tabbacin ko jariri rayayye ne ko kuma wani gunki da aka sassaka na jariri - wata ciyawa da za a ɗora masa, saniya da jaki don su tsaya kusa da komin dabbobi. Maganar ta isa ga mutanen gari. A daidai lokacin da suka zo dauke da tocila da kyandir.

Ofaya daga cikin friar ya fara bikin taro. Francis da kansa ya yi huduba. Mai ba da labarinsa, Tommaso da Celano, ya tuna cewa Francesco "ya tsaya a gaban komin dabbobi ... soyayya ta mamaye shi kuma ta cika da farin ciki mai ban mamaki ..."

Ga Francis, bikin mai sauƙi an yi shi ne don tuna matsalolin da Yesu ya sha wahala tun yana yaro, mai ceton da ya zaɓi ya talauce mana, Yesu ɗan Adam na gaske.

Yau da daddare, yayin da muke addu’a a kusa da gidan yarin Kirsimeti a cikin gidajenmu, bari mu marabci wannan Mai Ceto a cikin zukatanmu.

Tunani

Zaɓin da Allah ya yi wa ’yan Adam cikin’ yancin zaɓa ya kasance tun daga farko yanke shawara cewa ba shi da iko a hannun mutum. Tare da haihuwar Yesu, Allah ya bayyana mana rashin ƙarfi na allahntaka sarai a gare mu, kamar yadda ɗan mutum ya dogara gabaki ɗaya da amsar ƙauna ta sauran mutane. Amsarmu ta dabi'a ga yaro shine buɗe hannayenmu kamar yadda Francis yayi: ga ɗan Baitalami da kuma Allah wanda ya halicce mu duka.