Tsaran ranar: San Clemente

Za a iya kiran Clement da wanda ya kafa Redemptorists na biyu, tunda shi ne ya kawo ƙungiyar Sant'Alfonso Liguori ga mutanen arewacin Alps.

Giovanni, sunan da aka ba shi lokacin baftisma, an haife shi ne a Moravia cikin dangi mai talauci, na tara cikin yara 12. Kodayake yana son ya zama firist, amma babu kuɗin karatunsa kuma ya kasance mai koyon aikin burodi. Amma Allah yayiwa saurayin sa'a. Ya sami aiki a gidan burodin gidan zuhudu inda aka ba shi izinin halartar aji a makarantar Latin. Bayan mutuwar baƙon, John ya yi ƙoƙari ya yi rayuwar ƙyama, amma lokacin da Sarkin sarakuna Joseph na II ya kawar da wuraren kiwo, John ya sake komawa Vienna da zuwa kicin.

Wata rana, bayan ya gama hidimar taro a babban cocin St. Stephen, ya kira karusa don mata biyu da ke jiran ruwan sama a wurin. A tattaunawar tasu sun fahimci cewa ba zai iya ci gaba da karatunsa na firist ba saboda rashin kudi. Sun bayar da karimci don tallafawa Giovanni da abokinsa Taddeo a karatun karatunsu. Su biyun sun tafi Rome, inda hangen nesa na rayuwar addini ta Saint Alphonsus da na Redemptorists suka ja hankalinsu. An nada samarin biyu tare a shekarar 1785.

Da zaran ya yi da'awar yana da shekara 34, Clement Maria, kamar yadda ake kiransa yanzu, kuma an mayar da Taddeo Vienna. Amma matsalolin addini a can ya tilasta musu barin yankin kuma suka ci gaba zuwa arewacin Warsaw, Poland. A can sun haɗu da Katolika masu magana da Jamusanci da yawa waɗanda aka bar su ba tare da firist ba saboda murkushe 'yan Jesuit. A farkon dole ne su kasance cikin talauci da kuma wa'azin waje. A ƙarshe sun karɓi cocin San Benno kuma shekaru tara masu zuwa suna yin huɗuba biyar a rana, biyu a Jamusanci uku a Yaren mutanen Poland, suna mai da mutane da yawa zuwa ga imani. Sun kasance masu aiki a cikin zamantakewar al'umma tsakanin matalauta, sun kafa gidan marayu sannan kuma makaranta ga yara maza.

Ta hanyar jawo ‘yan takara zuwa ikilisiya, sun sami damar tura masu wa’azi a ƙasashen waje zuwa Poland, Jamus, da Switzerland. Duk waɗannan tushe daga ƙarshe dole ne a yi watsi da su saboda rikice-rikicen siyasa da na addini na lokacin. Bayan shekaru 20 na aiki tuƙuru, Clemente Mary da kansa an ɗaure shi kuma an kore shi daga ƙasar. Bayan an sake kama shi ne ya sami damar isa Vienna, inda zai zauna ya yi aiki tsawon shekaru 12 na rayuwarsa. Da sauri ya zama "manzon Vienna", yana sauraron furcin attajirai da matalauta, yana ziyartar marasa lafiya, yana matsayin mai ba da shawara ga masu iko, yana raba tsarkinsa da kowa a cikin birni. Gwanin aikin sa shine kafa kwalejin Katolika a cikin ƙaunataccen birni.

Tsanantawa ta biyo bayan Clement Mary, kuma akwai waɗanda ke cikin hukuma waɗanda suka yi nasarar hana shi yin wa'azi na ɗan lokaci. Anyi ƙoƙari a matakin qarshe don a kore shi. Amma tsarkakansa da sanannen sa sun kiyaye shi kuma sun motsa haɓakar Masanan. Godiya ga kokarinsa, an kafa ikklisiyar a arewacin tsaunukan Alps a lokacin mutuwarsa a 1820. Clement Maria Hofbauer an ba shi izini a cikin 1909. Bikinsa na litinin shine 15 ga Maris.

Waiwaye: Clemente Mary ta ga aikin rayuwarta ya afka cikin bala'i. Rikicin addini da siyasa ya tilasta shi da 'yan'uwansa barin ma'aikatunsu a Jamus, Poland da Switzerland. An kori Clement Maria da kansa daga Poland kuma dole ne ya sake farawa. Wani ya taba nuna cewa mabiyan Yesu da aka gicciye ya kamata kawai su ga sabbin hanyoyin buɗewa duk lokacin da suka gamu da gazawa. Clemente Maria ya ƙarfafa mu mu bi misalinsa, mu dogara ga Ubangiji wanda yake mana jagora.