Yesu yana warkar da duk raunukan da kuke buƙatar samun bangaskiya da dogara. Bari mu kira sunansa mai tsarki, za a kuwa ji mu.

Linjila nassi na Alama 8,22-26 ya ba da labarin waraka a makaho. Yesu da almajiransa suna ƙauyen Bethsaida sa’ad da rukunin mutane suka kawo musu wani makaho suka ce Yesu ya taɓa shi ya warkar da shi. Yesu ya kama hannun makahon ya fita da shi daga ƙauyen.

Anan ta d'ora ledar a idonsa ta d'ora hannunta akansa. Makaho ya fara gani, amma ba a fili ba: yana ganin mutane masu kama da bishiyoyi masu tafiya. Yesu ya warkar da shi gaba ɗaya bayan ya maimaita hakan.

Wannan nassin Linjila ya nuna iyawar Yesu na warkar da mutane. Warkar da makaho ya tabbatar da nasa ikon da ikonsa na Ubangiji. Har ila yau yana haskakawa fede na makaho da kansa. Makahon yana son ya bar Yesu ya taɓa shi, ya bi shi daga ƙauyen kuma ya ƙyale shi ya ɗora hannunsa a idanunsa. Wannan yana nuna imaninsa da nasa fiducia.

Bibbia

Imani yana bukatar amana, hakuri da juriya

Bugu da ƙari, kasancewar warkarwa ta hanyoyi biyu, inda idanun makaho suka fara gyaruwa sai bayan ƙoƙari na farko, yana nuna muhimmancin dagewa cikin bangaskiya. Da Yesu ya warkar da makahon ta hanya ɗaya, amma ya zaɓi ya yi ta mataki biyu don ya koyar da darasi mai muhimmanci. Imani yana bukata hakuri da juriya.

sama

Makaho yana wakiltar mutumin da yake makaho gaskiya na allahntaka. Ganin wani ɓangare na makaho yana wakiltar ilimin ɗan adam na gaskiya wanda mutum zai iya samu ta wurin gogewar ɗan adam. Cikakken warkarwa yana wakiltar cikakken sanin gaskiyar allahntaka wanda Yesu kaɗai zai iya bayarwa.

Yesu ya kama hannun makahon ya fita da shi daga ƙauyen kafin ya warkar da shi. Wannan yana nuna mahimmancin rabuwa da duniya don yin addu'a da neman waraka ta ruhaniya. Har ila yau, yi amfani da miya don warkar da makafi, wanda ke wakiltar ikon addu'a da maganar Yesu.