Sati Mai Tsarki: Yayi zuzzurfan tunani a Juma'a

suka gicciye shi kuma suka rarraba tufafinsa, suna jefa kuri'a a kan abin da kowa zai karɓa. Da ƙarfe tara na safe suka gicciye shi. Rubutun da dalilin yanke hukuncin ya ce: "Sarkin Yahudawa." Sun kuma gicciye 'yan fashi biyu tare da shi, ɗaya a dama, ɗaya a hagun. Da tsakar rana ne, sai duhu ya mamaye duniya har ƙarfe uku na rana. Da ƙarfe uku, Yesu ya ɗaga murya da ƙarfi: «Eloi, Eloì, lema sabatani?», Wanda ke nufin: «Ya Allahna, Allahna, don me ka yashe ni?». Daga cikin waɗanda suka halarci wannan da suka ji haka, suka ce, "Duba, ga Iliya." Ranayan ya gudu don jiƙa soso a cikin ruwan, ya dube shi a raɗa, ya ba shi ya sha, yana cewa: "Dakata, bari mu gani ko Iliya ya zo ya sauko da shi." Amma Yesu ya ɗaga murya da ƙarfi ya mutu.

Ya Ubangiji, me zan fada maka a wannan tsakar daren? Shin akwai wata kalma da zata iya fitowa daga bakina, wasu tunani, wasu jumla? Kun mutu a wurina, kun biya komai na zunubaina. Ba wai kawai ka zama mutum a gare ni ba ne, har ma ka sha wahalar mutuwa a kaina. Shin akwai amsa? Da ma a ce zan sami amsar da ta dace, amma cikin la'akari da soyayyarka da mutuwarka, zan iya nuna tawali'u kawai cewa girman ƙaunarka ta Allah ba ta dace ba. Kawai bari na tsaya a gabanku ina kallon ku.
Jikinku ya karye, kai ya ji rauni, hannayenka da ƙafafunku an yatsu ta kusoshi, gefenku ya matse. Jikinka yanzu yana hannun mahaifiyarka. Yanzu abin ya ƙare. An kare. An kammala. Ya cika. Ya Ubangiji, mai karimci da tausayi, ya Ubangiji, ina maka ka, na yabe ka, na gode maka. Kun yi komai sababbi ne ta wurin sha'awarku da mutuwarku. An dasa gicciyen ku a wannan duniya a matsayin sabon alamar bege. Bari koyaushe in zauna a ƙarƙashin gicciyenka, ya Ubangiji, kuma in yi shelar begen gicciyen ka ba da izinin mutuwa ba.